What's new

Tìm member đi phượt ở Laos = xemay, cuối tháng 7 / 2010

Status
Not open for further replies.
Tớ là Mem mới của Box, tớ đang tìm xem co bạn nao muốn đi phượt sang Laos = xe may ko ?. Tớ đang dự định đi vào cuối tháng 7 /2010, tour khoảng 1 tuần đến 8 ngày. Đi qua Laobao về Nameo.

Lich trinh tạm thời như sau:

Day 1 . Hanoi - Phongnha.
Day 2 . Phong nha - Laobao - Thapalanxay
Day 3. Thapalanxay- Vienchan
Day 4. Vienchan - Vangvieng.
Day 5. Vang vieng - Luongphabang.
Day 6. Luongphabang - Phonxavan.
Day 7 . Phonxavan - Nameo.
Day 8 . Nameo - Hanoi.

Dự tinh chi phí :

Xăng. 170.000/ngày.
An uông. 170.000/ngày.
Nghi. 200.000/đêm.
Chi phi lăt vặt khác.150.00.

Tóm lại là loanh quanh khoảng 5 trieu/ tour 8 ngày. Bác nào có ý kiến gì, xin đong góp

Mong đ ược gặp người cung máu.

Last edited:
eo iu, thấy cái hành trình bạn đưa ra thì cũng thú vị đấy
mỗi cái tớ không tham gia được chỉ bởi tớ ở TPHCM >"<

hehe...tớ cũng khoái.mà nghe có vẻ hơi busy haizzz chúc cả nhà đi chơi vui nhá

Thực ra 8 ngày mà đi bằng đấy nơi thì là hơi nặng đấy, nhất là lại đi bằng xe máy. Thực ra nếu bạn đi 1 mình hoặc 2 người thì chuyện thời gian sẽ đươc sắp xếp đơn giản hơn nhiếu, lúc nào thích chạy là chạy kể cả là đi vào ban đêm hay xuất phát lúc 4-5h sáng là chuyên bình thường, và bạn vẫn có thể thăm quan được mọi địa điểm. Nhưng đi theo nhóm từ 5 members trở lên thì ta phải xem lại sao cho phù hợp nhất..
Hy vọng sẽ có thêm nhiều các ý kiến của mọi người tham gia về chương trình.
Về vấn đề chi tiêu thì ta cứ tính dôi ra 1 chút thì hay, hơn nữa đi bằng xe máy sẽ hay có những phát sinh. cứ dự trù 8 ngày đi phải co trong túi khoảng 3 - 4 trăm Obama, thừa ta mang về còn hơn là thiếu,,,,Hic.. ta chỉ còn cách là bán ngựa và đi bộ về thôi.
Tớ sẽ gửi chương trình update vào sáng mai.

Cheers.

Read my Blog at :http://my.opera.com/vietnamrider/about/

Last edited:
Bác Road ới, em chờ bác 2 sáng rồi chưa thấy chương trình update đâu. Bác bận làm tour hử? :D

Ơ hơ bác chủ thớt đi đâu rồi nhỉ?

Theo em thì có lẽ ta nên bỏ ngày ngủ ở Vang Vieng, chạy thẳng xuống Luông. Như thế ta sẽ có thêm 1 ngày ở Luông. Vì đúng là đến Luông rồi đi gấp quá cũng hơi phí. Bác cho ý kiến nhé!

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back