What's new

[Hỏi đáp] Tìm nhà nghỉ giá cả hợp lý tại Tam Đảo - Vĩnh Phúc

ruaunique90

Phượt thủ
Tình hình là hôm đợt tết âm lịch vừa rồi gia đình e có làm một chuyến phượt nhẹ bằng xe máy lên Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên Tam Đảo. Hôm đó cũng tính là sẽ lên Tam Đảo chơi nhưng vì trời mưa quá nên không đi được. Trong lòng cũng có một sự tiếc nuối nhẹ. Nay nhân dịp đang được nghỉ hè nên nhà e quyết tâm làm lại hành trình hôm tết và sẽ ở Tam Đảo 1 đêm. Bác nào trên diễn đàn mình mới đi Tam Đảo về thì cho e xin ít thông tin về nhà nghỉ, chỗ ăn uống và đi chơi Tam Đảo với. Nhà nghỉ vừa tiền thôi bác ạ, sạch sẽ một tí, không cần ngon bổ và chắc chắn là ko có rẻ nếu ngon và bổ. Kiki. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác Phượt thủ lâu nắm :D Thanks các bác trước nhé
(c)(c)(c)
.

Giá KS trên tam Đảo ko chắc đc, mình đặt phòng còn bị lật kèo. Điên nhất là giờ chót họ báo phòng đầy bắt lấy phòng khác cao hơn. nếu đi cuối tuần thì đông. đồ ăn đắt 1 cách vô lý, phát điên với mấy quán ăn trên đấy, nên hỏi kỹ giá, kể cả từng chai nước, đĩa rau.
rau susu 10k/kg nhưng nhà hàng bán 40k/đĩa bé xíu
gà rừng 35ok/com mặc cả xong bảo nửa hấp, nửa nướng lúc tính tiền quán tính theo đĩa 300k/đĩa vãi luôn.

Giá KS trên tam Đảo ko chắc đc, mình đặt phòng còn bị lật kèo. Điên nhất là giờ chót họ báo phòng đầy bắt lấy phòng khác cao hơn. nếu đi cuối tuần thì đông. đồ ăn đắt 1 cách vô lý, phát điên với mấy quán ăn trên đấy, nên hỏi kỹ giá, kể cả từng chai nước, đĩa rau.
rau susu 10k/kg nhưng nhà hàng bán 40k/đĩa bé xíu
gà rừng 35ok/com mặc cả xong bảo nửa hấp, nửa nướng lúc tính tiền quán tính theo đĩa 300k/đĩa vãi luôn.

Trời dã man vậy hả bạn :(( hix hix vậy thì nguy hiểm quá - gia đình mình lại có 1 bà già vs 1 cháu nhỏ nữa - gặp cảnh này chắc teo quá :((

Cái tên Tam Đảo có được là do ba ngọn núi cao Thạch Bàn, Thiên Thị và Phú Nghĩa nhô lên trên biển mây. Đứng giữa đất trời, nhìn ba "hòn đảo" nhấp nhô lên trên đám "sóng mây", ta mới hiểu vì sao vùng đất mát mẻ này có tên là Tam Đảo.

Chúng tôi xin chia sẻ cho bạn một số kinh nghiệm khi bạn muốn du hành đến xứ thần tiên này.

Khách sạn:

Khách sạn và nhà nghỉ tại Tam Đảo khá phong phú về số lượng cũng như giá cả. Khách sạn nơi đây mới, hiện đại và thường kèm theo dịch vụ cho bạn và gia đình.

Xin điểm qua giá phòng ở một số khách sạn có khuôn viên rộng rãi, phòng ốc sạch sẽ, tiện nghi vừa phải (có ti vi, tủ lạnh nhỏ) phù hợp với các gia đình có trẻ nhỏ đi cùng. Giá cả tùy thuộc vào từng thời điểm, vào mùa du lịch giá phòng hầu hết lên khá cao.

+ Khách sạn tòa báo nhân dân: nằm ở gần trung tâm Tam Đảo, khách sạn này mới đi vào hoạt động nên phòng ốc sạch, đẹp, hiện đại. Ở khách sạn tòa báo nhân dân vào ban đêm bạn có thể ngắm được toàn bộ khung cảnh Tam đảo về đêm, rất lung linh và rực rỡ.

+ Tam Đảo Belvedere Resort: nằm ở phía dưới cách khá xa trung tâm Tam Đảo. Tọa lạc trong khuôn viên rộng gần 30 ha, Belvedere Resort bao gồm nhiều biệt thự sang trọng, với ban công riêng nhìn ra toàn cảnh rừng núi Tam Đảo thơ mộng.

+ Khách sạn Thế Giới Xanh - Green World từ lâu đã là địa chỉ nổi tiếng cho du khách Tam đảo. Giá phòng thường là 27USD. Xem thông tin Thế Giới Xanh - Green World và đặt phòng.

+ Khách sạn Hoàng Anh.

+ Khách sạn Phương Vi

+ Khách sạn Cây Thông

+ Khách sạn Hàng Không

+ Khách sạn Hương Rừng

+ Khách sạn Mimi

+ Khách sạn ngôi sao Tam Đảo

+ Khách sạn Mela Tam đảo

Ngoài ra, trên thị trấn Tam Đảo bạn cũng có thể tìm được rất nhiều khách sạn, nhà nghỉ với quy mô nhỏ hơn và giá cả phải chăng hơn như khách sạn Suối Bạc, khách sạn Anh đào, khách sạn Sao Mai, khách sạn Hạ Long, khách sạn Mỹ Linh.

Chỗ ăn chơi:

+ Tháp truyền hình

Sau khi leo bộ lên gần 1.400 bậc đá đứng trên đỉnh Thiên Nhị, đứng dưới chân ngọn tháp truyền hình cao hơn 100 m, với cảm giác của một người vừa chinh phục đỉnh cao, hít một hơi căng đầy lồng ngực luồng không khí trong lành của Tam Ðảo, ta bỗng thấy lòng mình thanh thản.

+ Đền Bà Chúa Thượng Ngàn

+ Thác Bạc

+ Đỉnh Rùng Rình

+ Cổng trời

+ Nhà thờ cổ Tam Đảo

+ Tắm bể bơi

+ Ăn uống tại Tam Đảo khá đắt, nên khuyến khích bạn đến đây nên mang theo 1 số đồ ăn sẵn. Trên Tam Đảo có mấy nhà hàng đồ ăn khá ngon nổi tiếng với món gà đồi, su su các loại món như xào, luộc, gà bọc đất. Xin giới thiệu cho bạn một số nhà hàng ở Tam Đảo: nhà hàng Hải Đăng, nhà hàng Hàng không...

Đặc sản và quà Tam Đảo:

Susu Tam Đảo
Gà đồi
Thịt lợn mán nướng
Hãy đến nơi đây để được thưởng thức 1 kỳ nghỉ thực sự bên bạn bè và người thân.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back