What's new

[Hết hạn] Tìm ôm cho chuyến đi Điện Biên- Lai Châu 28/12-31/12

Hello các bạn,

Hiện đoàn mình có kế hoạch đi Điên Biên- Lai Châu vào tối thứ 7 (28/12), cần tuyển 4 ôm, hiện tại mới có 4 xế, và 2 ôm ko chắc chắn, nên cần tuyển thêm :)
Kế hoạch đi thì nôm na thế này ( vì mình ko phải trưởng đoàn nên ko có lịch cụ thể )
- Ngày 1: xuất phát từ Hà Nội (BigC), tối ngủ tại Mai Châu
- Ngày 2,3: từ Mai Châu đi, qua đèo Phadin, có thể nghỉ ngơi làm ly cafe trên đỉnh đèo, thăm thú 1 số địa điểm ở Điên Biên, trecking,...
- Ngày 4: về Hà Nội ( có thể qua đèo Khau Phạ, về theo lối Nghĩa Lộ)

Kế hoạch đi cụ thể gần ngày đi sẽ off 1 buổi để các bạn nắm được rõ hơn.
Về phần ăn uống ngủ nghỉ: sẽ không ở Nhà nghỉ mà sẽ ăn uống và ngủ tại nhà người dân ở các bản mình đi qua với tiêu chí như đi bụi, trecking, tìm hiểu cuộc sống người dân bản địa, uống rượu nói chuyện cùng người dân tộc,...nên bạn nào ko chịu được thì chắc ko tham gia đc

Một số chuyến đi của bọn mình đã đăng trên Phượt, ngoài ra còn nhiều chuyến đi nữa mà chưa có thời gian viết, hầu hết là trecking như vậy, nghĩa là chi phí rất thấp (~600k/ người). Ngoài ra mỗi lần đi bọn mình ko đi nhiều xe, phần vì phải care chỗ ăn ngủ, phần vì an toàn, nên lần này chỉ tuyển ôm, nếu như xế nào muốn đi thì chỉ thêm 1 xe nữa (5 xe/ đoàn)

https://www.phuot.vn/threads/124732-Hà-Giang-đâu-chỉ-có-Tam-giác-mạch

https://www.phuot.vn/threads/93353-...Sơn-Hà-Nội-tuyến-đường-đẹp-nhưng-ko-nhẹ-nhàng

https://www.phuot.vn/threads/45159-Cung-đường-Mai-Châu-Pù-Luông-Nhanh-gọn-chất

Bạn nào có nhu cầu tham gia thì cm ở đây hoặc llac số đt: 0914 341 343 ( Thắng ) hoặc add FB mình nhé: [email protected]

Last edited by a moderator:
lịch của bạn ko thấy ghi rõ nhỉ? ngày 1 là đi từ thứ 7 phải ko? ko biết hôm nào nhóm off để mình wa xem, vì chưa rõ đi thế nào nên ko dam đăng ký cứng.

lịch của bạn ko thấy ghi rõ nhỉ? ngày 1 là đi từ thứ 7 phải ko? ko biết hôm nào nhóm off để mình wa xem, vì chưa rõ đi thế nào nên ko dam đăng ký cứng.

Vì mình ko phải trưởng đoàn nên ko dám ghi lịch cụ thể, bọn mình đi nhiều rồi và đều có sự chuẩn bị trc, chỉ là đợt này đi ko có ôm nào :))
Đi tối thứ 7 (28/12) , off tối thứ 5 (26/12) để trao đổi thêm và biết mặt nhau. Lịch đi sẽ phải nghỉ thứ 2 và thứ 3 (30, 31/12 ) bạn nhé

mình đăng ký 1 xế cứng bạn nhé. 0985962987 là số điện thoại của mình. Mình ở hạ long nên ko off được đâu. Đến hôm đi thì mình lên thôi. Bạn cho mình xin lịch trình cụ thể nhé.

mình đăng ký 1 xế cứng bạn nhé. 0985962987 là số điện thoại của mình. Mình ở hạ long nên ko off được đâu. Đến hôm đi thì mình lên thôi. Bạn cho mình xin lịch trình cụ thể nhé.

Bạn đăng kí xế hay ôm vậy?
Xế thì mình ưu tiên kèm theo ôm nhé, bọn mình đang thiếu ôm mà :)
Add fb nhé bạn

Chào bạn, mình có 2 người trong Sài Gòn, 1 xế + 1 ôm, mình nhập chung với nhóm bạn được không, nhóm bạn đến Điện Biên có đi Apachai không, tụi mình không có xe máy, bạn chỉ giúp mình chỗ thuê xe máy luôn được không. Cám ơn bạn.

Chào bạn, mình có 2 người trong Sài Gòn, 1 xế + 1 ôm, mình nhập chung với nhóm bạn được không, nhóm bạn đến Điện Biên có đi Apachai không, tụi mình không có xe máy, bạn chỉ giúp mình chỗ thuê xe máy luôn được không. Cám ơn bạn.

Hi bạn,

Bọn mình hiện đang ưu tiên tìm ôm, và cũng ko muốn đi quá đông, để mình trao đổi thêm với nhóm mới dám quyết cho bạn đc :)
Bọn mình cũng muốn đi Apachai, tuy nhiên lên đó quá xa, thời gian và sức khỏe chắc ko cho phép, nếu đi thì sẽ bỏ lỡ nhiều địa điểm khác mà chỉ 1 mạch lên đó thôi, nên có lẽ ko đi đc.
Kế hoạch là đi đến ngày 31/12 nhưng nếu có thể đi thêm ngày 01/1 nữa thì có thể cố thêm :)

Cám ơn bạn, mình cũng mong được đi với nhóm bạn vì mình cũng không rành đường ngoài Bắc cho lắm, có thể tới Điện Biên bọn mình sẽ ở lại đi Apachai rồi mới về sau. Nhóm bạn yên tâm, vì tụi mình cũng hay đi Phượt trong sài gòn, sẽ không ảnh hưởng đến đoàn của bạn, cám ơn bạn nhiều, có gì cho mình biết sớm để mình sắp xếp

Cám ơn bạn, mình cũng mong được đi với nhóm bạn vì mình cũng không rành đường ngoài Bắc cho lắm, có thể tới Điện Biên bọn mình sẽ ở lại đi Apachai rồi mới về sau. Nhóm bạn yên tâm, vì tụi mình cũng hay đi Phượt trong sài gòn, sẽ không ảnh hưởng đến đoàn của bạn, cám ơn bạn nhiều, có gì cho mình biết sớm để mình sắp xếp

Ok, cũng mong như vậy :)
Bác xác định là đường khá xa (~1000km), nên xế phải cứng nhé
Bác add fb em hoặc pm sdt nhé, em sẽ báo bác sớm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,301
Latest member
keobongda247cc
Back