What's new

[Hỏi đáp] Tìm Phượt Nhân đi Prince Edward Island Dec 26-30

vacbalo1

Phượt tử
Mình có kì nghỉ đông từ DEC 26-30 và đang rất muốn được đến prince edward island ( thuộc Nova Scotia), nơi được mệnh danh là thiên đường hạ giới. Mình muốn đi ngay từ khi nhìn cảnh qua ảnh cơ. Có bạn nào muốn đi cùng mình không? Mùa đông ở Canada, không biết có chỗ nào phượt lý tưởng không nhỉ? Mình không thích đi phượt mà ở mãi trong khách sạn đâu.
Bạn nào đã từng đi Nova Scotia cho mình kinh nghiệm nhé!

Last edited:
Bác đi Prince Edwards Island vào mùa đông thì nhớ thủ thêm chai vodka chống lạnh. Nova Scotia vô cùng đẹp vào mùa hè, là một trong những nơi đẹp nhất tôi đã được đến. Mùa đông thì có lẽ nó giống như mọi nơi khác của Canada: tuyết trắng và gió lạnh. Nếu bác đợi được đến hè thì...

Em xin tiếp thu ý kiến của bác, sẽ gác vụ phượt này đến hè mới thấy hết nét đẹp của PEI. Thế bác nào có ý tưởng phượt mùa đông không nhỉ? Cho em bám càng với nào...

Bác ở Canada thì mùa đông chỉ có đi trượt tuyết thôi, nếu không muốn ngồi nhà nhậu nhẹt. Bên bờ Đông có Mount Tremblanc (spell chắc là ko đúng :)). Bờ Tây có Whitsler ở gần Vancouver. Nếu bác có điều kiện phi xuống Maine thì có Sugarloaf và Sunday River. Bên Vermont thì có Killington, Stowe. Tôi thấy những chỗ này dân Canada đi nhiều lắm. Bác cũng thích winter sport thì ới tôi một tiếng... he he

Sống ở xứ lạnh mà không enjoy winter sport... là quá phí bác ạ. Bác tìm hiểu xem muốn chơi môn gì, trang bị đồ nghề rồi bao giờ sẵn sàng thì ới tôi một tiếng. Một số nơi ở bờ đông đã mở cửa sớm, nhưng phải đến cuối tháng 12 mới có nhiều tuyết :)

cái đảo này nó là một tỉnh riêng, như ontario hay bc, chứ không phải thuộc nova scotia;
cũng chưa thấy ai bảo là thiên đường hạ giới, vì thấy cũng bình thường thôi.
tôi dự định T8 sang năm đi chỗ này, bác nào quyết tâm thì xếp lịch đi cho vui.
mùa đông thì tốt nhất ngồi trong nhà đốt sưởi thôi chứ đi ra ngoài cóng lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back