What's new

Tìm về Tây Tiến, cung đường Sài Khao - Mường Lát tuyển xế 15-17/6

Sài khao – Mường Lát gắn liền với những chiến công oanh liệt của đoàn quân Tây Tiến, nơi in dấu chân của hàng nghìn chiến sĩ cách mạng. Chiến tranh đã lùi xa, những bản những làng đã từng gắn liền với người lính tây Tiến năm xưa đang đổi mới từng ngày. :)

Cùng lên Mường Lát để thấy “heo hút cồn mây” và những cung đường “dốc lên khúc khuỷu dốc thăm thẳm” trong bài thơ Tây Tiến năm nào, thăm dòng sông Mã hùng vĩ, cùng ngắm đỉnh Pha Luông xa xa, nơi ấy những chàng trai Tây Tiến đã “gục trên súng mũ bỏ quên đời” để bảo vệ dải đất miền tây Thanh Hoá.

Lịch trình dự kiến:

Ngày 1 (Thứ 6 - 15/6): Xuất phát 18h, Hà Nội – Bản Lác (Mai Châu) (Ngủ bản Lác) (130km)

Ngày 2 (Thứ 7 - 16/6): Dậy sớm chạy Mai Châu – Co Lương – Trung Sơn - Mường Lý - Sài Khao - tt Mường Lát (ngủ tt Mường Lát)

Ngày 3 (Chủ Nhật - 17/6): Mường Lát - Tén Tằn - Hồi Xuân - Quan hoá - cẩm thuỷ - HN

Chi phí dự kiến: 600K cả xăng xe

Ngoài ra có thể còn có chút chi phí đoàn tự đóng ra mua chút quà cho các em bé ở Sài Khao, mình dự kiến mua ít bánh kẹo, giấy vở ô ly và bút cho các em và chút quà cho đồn biên phòng Tén Tằn: 100k/người

Mình cần tuyển thêm 3 xế cứng, hiện tại đoàn dự tính sẽ có 5 xe :) Thanks all!

Off: 20h Chủ Nhật ngày 10/6
Địa Điểm: Trà chanh 295 Tây Sơn :D

Nội dung off:
1. Chốt danh sách đoàn
2. Thống nhất cung đường và lịch trình
3. Thống nhất việc mua quà cho các bé
4. Phân chia nhiệm vụ (thủ quỹ, mua đồ, dẫn/chốt đoàn)

Lưu ý: Các bạn mang theo tiền để tự trả đồ uống và tiền đóng 100k để mua đồ dùng chung và quà nhé! Sẽ có thông tin chi tiết về các đồ cần mua khi đi off. Thanks cả nhà!

Danh sách đoàn đã confirm:

Ôm
1. Lim
2. Ủn Ỉn
3. Le La
4. Loanmel
5. thanhnien
6. nguyenngoc5588

Xế
1. Huy Đạt
2. T.Linh
3. A Linh
4. Hoàng
5. Shimi
6. Bằng Lăng Tím

Độc hành
1. Ducnm91
2. Hungtks
3. Quyen_arc

Xế dập dòm:
1. Xuanhoa
2. Nguyễn Mạnh Hinh
3. Nicolas1618

Mình sẽ chốt 6 xe có xế ôm. Các bạn dập dòm nhanh chóng confirm lại với mình để mình chốt đoàn và dừng tuyển xế nhé! Thanks!

Hình ảnh các bé tại bản Sài Khao xã Mường Lý.

Last edited:
Re: Tìm về Tây Tiến, cung đường Sài Khao - Mường Lát tuyển xế

Em tưởng các bác tháng này đi Điện Biên mà , Sài Khao vs Mường Lát có gì đẹp ko ạ =p~

Lâu lắm rồi mới thấy nhà mình tổ chức cung mới. Tiếc là mình chưa phải xế cứng, chưa có kinh nghiệm đổ đèo. :(

Em tưởng các bác tháng này đi Điện Biên mà , Sài Khao vs Mường Lát có gì đẹp ko ạ =p~

Định lập cung Điện Biên - Sơn La nhưng nghe tình hình, tháng 8 tới làm đập thủy điện thì rất có thể con đường này sẽ chỉ còn tồn tại trong ký ức thôi.....

Em cũng thế chưa có thì phải chăm đi mới có chứ :)) , join bừa đi anh Rock :))

Nhưng a lại đăng ký đi Bản Giốc 22-24/6 rồi. Nhà mình lên cung này muộn thế. Làm anh lăn tăn quá. Chưa phải xế cứng, chưa có kinh nghiệm dễ bị bỏ rơi thành chốt đoàn lắm. :(

Định lập cung Điện Biên - Sơn La nhưng nghe tình hình, tháng 8 tới làm đập thủy điện thì rất có thể con đường này sẽ chỉ còn tồn tại trong ký ức thôi.....
Yên tâm đi nhanh thì tháng 9 mới bắt đầu làm đập nhưng từ h đến cuối năm bạn vẫn chạy vô tư :D

Yên tâm đi nhanh thì tháng 9 mới bắt đầu làm đập nhưng từ h đến cuối năm bạn vẫn chạy vô tư :D

Hì hì, tks bạn đã share thông tin. Bọn mình vẫn đang tổng hợp thêm từ các bạn đã đi để hoàn chỉnh cung đường. :)

Hì hì, tks bạn đã share thông tin. Bọn mình vẫn đang tổng hợp thêm từ các bạn đã đi để hoàn chỉnh cung đường. :)
Cung đường này mà các bạn đi vào khoảng tháng 9 thì đẹp vì lúc đó đường đã cơ bản làm xong chứ h mà đi gặp trời mưa cũng hơi vất vả đoạn từ Co Lương đi vào

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,459
190,097
Latest member
bonghongvu
Back