What's new

[Chia sẻ] tình hình hoa mận Bắc Hà 2013

Nó cũng na ná mùa hoa của Mộc Châu, bác cứ hóng bên Mộc Châu rồi đi thôi :D

Em thì không khoái hoa mận Bắc Hà vì view nó không bạt ngàn được như Mộc Châu, nhưng em thích phong cảnh nơi đây, đồi núi trập trùng, yên bình và tĩnh lặng

Tình hình là năm nay em đổi món muốn chụp mận Bắc Hà,có bác nào biết tình hình mận trên đó thế nào cho em xin ít thông tin,em xin cám ơn trước

Cũng như bạn, mình đang muốn ngắm hoa mận Bắc Hà nhưng cách đây vài hôm có cậu bạn trên đó về bảo chỉ mới hoa đào bắt đâu nở, hoa mận có lẽ phải ra Tết mới nở nhiêu.

Cũng như bạn, mình đang muốn ngắm hoa mận Bắc Hà nhưng cách đây vài hôm có cậu bạn trên đó về bảo chỉ mới hoa đào bắt đâu nở, hoa mận có lẽ phải ra Tết mới nở nhiêu.

vậy cố gắng chờ thêm 1 thời gian nữa vậy,hôm nay có hỏi lái xe lào cai nghe chừng phải sát tết mới có:)

13/01/2013 tôi vừa đi BH về, chỉ có cây mận, k0 có lá, chảng có quả, chưa có hoa (ba k0. 1 có). chắc phải 1 tháng nữa mới có hoa.

Cho mình hỏi cung Hà Giang -Meo vạc - Đồng văn thì có hoa nhiều không ạ? mình đang phân vân chọn cung Tây hay cung Đông đây, bí quá, tnks các bác!!
Cung ĐÔng thì nhiều địa danh nổi tiếng, cung Tây thì mình chỉ biêt mỗi Sapa.

Nếu muốn đi xem hoa mơ, hoa mận thì nên đi Tây Bắc chứ, như ở Mộc Châu, Lai Châu, Bắc Hà, Sapa...
Hôm qua (tức 29/1/2013) mình có hỏi anh Sa làm homestay ở trên Bắc Hà thì anh bảo hoa mận mới bắt đầu nở, đến dịp Tết âm lịch sẽ nở rộ nhất & tàn vào tầm 10/1 âm lịch. Bác nào đi Bắc Hà thì có thể chọn ngủ homestay nhà anh Sa vì nhà anh nằm giữa vườn mận, đợt đầu tháng 6 vừa rồi tụi mình lên đó ăn mận quá trời luôn. Tính từ chợ Bắc Hà thì đi xe vào nhà Mr Sa mất tầm 10 phút

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back