What's new

[Hỏi đáp] Tình hình thời tiết Miền Bắc ( ĐÔng Bắc và Tây Bắc) ??

HQT

Phượt tử
Chào các bác,

Sáng ngày 1/10 em bắt đầu hành trình SG - HN - HGiang - Đồng Văn - Cao Bằng (kết thúc ngày 5/10).
Bác nào đang ở khu vực này cho em biết được: với tinh hình mưa bão như đài báo đưa tin mấy ngày qua,
em có thể tiến hành chuyến đi của mình đc không ạ. Hiện tại trên này đường sá, thời tiết như thế nào.
Em xem TV và internet mà bốc khói trong đầu mất thôi...

Bác hỏi dân phượt dự báo thời tiết có hợp lý không???
Có mấy "phượt điên" vẫn đi đợt này đấy :D. Bạn dám liều mạng mình thì cứ đi :D
Bão càng vào sâu sẽ suy yếu. Bớt gió nhưng sẽ mưa to >>> lũ quét, sạt lở. Kinh nghiệm là thế.

Em cũng phải hoàn đi Mù căng chải vì cái cơn bão này đấy bác ạ.
Có kiêng có lành bác ạ. Để dành sức khỏe để còn tận hưởng nhiều lần phượt khác nữa.

A a a a em cũng đang quan tâm vấn đề nài đây, các phượt thủ ở các tỉnh co bão có thông tin gì về đường vỡ hay sụt lở gì thì thông báo giúp anh em nhé, em cũng đi vòng Sa pa phong thổ điện biên sơn la ngài 1/10, Mưa bão thế nài biết về đường xá thì thật phúc đức quá ,,

hộp thư của bạn đầy hay sao mà mình reply mãi ko đc. nếu 1-10 bạn khởi hành từ SG thì ok, 2-10 bắt đàu chạy từ HN là đã ok rồi, cùng lắm đến 3-10. Đông bắc thì mình không biết nhưng mình vừa lên đến MCC, hơi mưa chút nhưng vẫn đi ngon, chỉ tội phải đợi hết mưa mới cgupj ảnh đc. đường lên MCC rất ok, chỉ sạt 2 điểm rất ngắn. dự kiến 2-10 MCC sẽ nắng. mình sẽ uống rượu 2 ngày chờ trời nắng :))

Mình đang định đi MCC cũng phải hoãn lại. Vì đi lúc này nguy hiểm lắm. Thôi thì cứ chờ bão tan vậy. Lòng như lửa đốt ý!

Nhà cháu cũng đi đợt này. Sa-pa, Điện Biên, Pha Đin, Sơn La, tối nay lên tàu đi. Tối CN về :|

Ai có tin đường xá thì update với không thì .... em lại là người update đường xá mất, hịc.

Có j e sẽ update trên đây hoặc trên foursquare nhá, số foursquare 090806 9889 hoặc trananhtu1985@gmail.

Nhà cháu cũng đi đợt này. Sa-pa, Điện Biên, Pha Đin, Sơn La, tối nay lên tàu đi. Tối CN về :|

Ai có tin đường xá thì update với không thì .... em lại là người update đường xá mất, hịc.

Có j e sẽ update trên đây hoặc trên foursquare nhá, số foursquare 090806 9889 hoặc trananhtu1985@gmail.
Có phải chú Phúc locke kg? Ra HN định đi một mình à. Các đại ca kg đi sao? Hôm nay lại nhậu Minh Quân à :)

hộp thư của bạn đầy hay sao mà mình reply mãi ko đc. nếu 1-10 bạn khởi hành từ SG thì ok, 2-10 bắt đàu chạy từ HN là đã ok rồi, cùng lắm đến 3-10. Đông bắc thì mình không biết nhưng mình vừa lên đến MCC, hơi mưa chút nhưng vẫn đi ngon, chỉ tội phải đợi hết mưa mới cgupj ảnh đc. đường lên MCC rất ok, chỉ sạt 2 điểm rất ngắn. dự kiến 2-10 MCC sẽ nắng. mình sẽ uống rượu 2 ngày chờ trời nắng :))

Em thấy báo có tin nhắn mà vào không đọc đc gì hết. Tình hình là em ở SG, đã plan đi Đông Bắc rồi. Mai sẽ khởi hành trong này. Chắc ra Hà Nội rồi tùy cơ ứng biến. Đến HN rồi mà không hành quân đc, em cũng chẳng biết đi đâu cho hết 5-6 ngày các bác à. :) Hy vọng là bão tan nhanh...

Em thấy báo có tin nhắn mà vào không đọc đc gì hết. Tình hình là em ở SG, đã plan đi Đông Bắc rồi. Mai sẽ khởi hành trong này. Chắc ra Hà Nội rồi tùy cơ ứng biến. Đến HN rồi mà không hành quân đc, em cũng chẳng biết đi đâu cho hết 5-6 ngày các bác à. :) Hy vọng là bão tan nhanh...
thiếu quái gì chỗ đi, vấn đề có dám ko thôi :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back