What's new

[Hỏi đáp] Tớ muốn đi Ukraine

Tennis

Phượt thủ
Tình hình là tháng 9 tớ đi Kiev, Ucraina thăm u nhưng chưa biết sắp xếp thế nào cho một chuyến đi vừa hợp lý, vừa rẻ. Tớ xuất phát từ Đức nhợn,không muốn bay thẳng một mạch mà tính đường đi xuyên qua bạn Ba Lan rồi vào U. Thế tớ mới hỏi các bác:
- Qua Ba Lan có cần visa không hay được rơi vào diện transit dưới 5 ngày khi đã có visa U?
- Không biết ở Đức nhợn hay ở Ba Lan có phát xe buýt nào chạy thẳng tới U không?
- Bác nào đã đi U chia sẻ cho em tí kinh nghiệm (NT)
Tạm thời thế đã. Cảm ơn các bác nhiều (wait)

Bác từ Đức đi tới Ukraina thì được transit qua Ba lan quá đi chứ. Nhưng chỉ được 5 ngày thôi là phải biến sang Ukraina rồi, không nó phạt, hoặc không thì phải khéo vượt biên như nhà Toét :D .
Thông thường đi từ Berlin qua Warzawa đến Kiew. Bác đến Warzawa có thể về Krakow và Wroclaw chơi. 2 thành phố này em nghĩ đẹp hơn nhiều so với Warzawa.

Em chưa đi U nên không có kinh nghiệm gì.

Xe búyt từ Đức sang Kiew chắc không có, chỉ có bus đi tour thôi

Last edited:
Cảm ơn bác. Em tính đường đi Eurolines vừa rẻ vừa đúng tinh thần phượt. Thế buchen vé của bọn Eurolines từ Đức nhợn đến Kiew rồi dừng chân ở Warsaw vài ngày rồi bắt xe khác sang U cũng được hả bác? Em chửa đi Eurolines bao giờ, bác thông cảm.

Em ngày xưa cũng sống ở U khá lâu bác ạ. Bác cần gì cụ thể cứ hỏi , em mà còn nhớ thì em xin post hầu bác.:)

Nhợn là nhợn xế lào, em oánh đới. Bác đi như thế chả có vấn đề gì, bác có visa Ukraina rồi thì đi thoải con gà mái. Mà chỉ mua vé đoạn Đức nhợn đến Frankfurt (Oder) của bọn DB thôi nhớ, còn đâu đoạn Ba lan mua vé của Ba lan cho rẻ. Bác biết tí tiếng Ba lan thì lên tầu mua vé, còn không thì sang Balan mà mua, vì bọn này nếu không có vé lên tầu mới mua mà không biết tiếng ậm oẹ có khi chúng nó phạt cho. Bọn Balan không dễ dãi như bên Đức, ngồi trên tầu vẫn mua vé được như ai.
Từ Balan sang Ukraina mua của Balan chắc cũng rẻ rồi, khỏi phải quan tâm đến bọn Ukraina có rẻ hơn nữa hay không.

Em chưa đi U nên không có kinh nghiệm gì.

Xe búyt từ Đức sang Kiew chắc không có, chỉ có bus đi tour thôi

Cái này chắc chắn có bác ạ ! Của mấy hãng nho nhỏ nó chạy , có cả từ Paris va Brucxell đến Kiev nữa bác , dưng mà em quên mất rồi , bây giờ chả biết tìm lại số phone ở đâu , hay các bác hỏi anh Gúc xem :LL

Nhợn là nhợn xế lào, em oánh đới. Bác đi như thế chả có vấn đề gì, bác có visa Ukraina rồi thì đi thoải con gà mái. Mà chỉ mua vé đoạn Đức nhợn đến Frankfurt (Oder) của bọn DB thôi nhớ, còn đâu đoạn Ba lan mua vé của Ba lan cho rẻ. Bác biết tí tiếng Ba lan thì lên tầu mua vé, còn không thì sang Balan mà mua, vì bọn này nếu không có vé lên tầu mới mua mà không biết tiếng ậm oẹ có khi chúng nó phạt cho. Bọn Balan không dễ dãi như bên Đức, ngồi trên tầu vẫn mua vé được như ai.
Từ Balan sang Ukraina mua của Balan chắc cũng rẻ rồi, khỏi phải quan tâm đến bọn Ukraina có rẻ hơn nữa hay không.

Ý bác là sao ạ? Em khởi hành từ München thì cớ chi lượn qua Frank fuck làm gì cho xa, đúng ạ? Ý bác là em nên mua vé từ München đến Warsawa rồi từ Warsawa mua tiếp chặng tới Kiew của bọn Ba Lan để tiết kiệm xiền?
To bác AnhGia: Kiew thì nên thăm gì, ăn gì hả bác? Em chắc sẽ mua quyến Reiseführer nhưng người thật việc thật vữn hơn. Bác có quen em nào xinh tươi còn ở Kiew giới thiệu cho em để em kiếm chỗ übernachten :D

Bác có nói rõ ở München đâu mà em biết :T. Tưởng đi từ Berlin. Thế thì mua từ M đi Warzawa. Rồi từ đấy mua tiếp của bọn Balan đi U, rẻ vật.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back