What's new

Tour cuối tháng 2-3 & 4

Status
Not open for further replies.
Em kính chào các cụ

Tình hình rất chi là tình hình các cụ ạ.........vì là ông xếp của em cứ bắt em phải nghỉ fép vì em dồn nhiều wá nên ông í bắt em fải nghỉ cuối tháng 2 - 3 & 4 mỗi tháng là 10 ngày, chưa kể fép của 2010 nữa.........không nghỉ thì ông í hăm he em dữ wá nên em fải nghỉ............mà nghỉ rồi lại chả đi đâu thì cũng fí đời giai nên các cụ có wả tour nào vào cuối tháng 2& 3 thì alô, sms em nhé, cuối tháng 4 là sinh nhật của em nên em đã book leo lên nóc nhà Đông Dương để đón chào tuổi mới rồi ạ......Ngày mai là em sẽ nghỉ fép nên các cụ có tour nào thì cho em bám càng với nha

Em cám ơn các cụ nhiều, em kính chúc các cụ năm mới an khang thịnh vượng ạ......

0909.020.429

Chào bạn,

Thứ 1: Theo nội qui của box " Tìm bạn đồng hành", bạn đang vi phạm đến những nội dung như sau:

- Phải có thời gian cụ thể.
- Phải có lịch trình sơ bộ
- Phải có chi phí sơ bộ
- Phương tiện đi lại, tìm bạn đồng hành như thế nào...

Thứ 2: Đề nghị bạn sử dụng Tiếng Việt, không được viết tắt, không dùng ngôn ngữ chat và teen khi post bài.

Đề nghị bạn Edit lại toàn bộ bài viết và tuân theo nội qui của diễn đàn. Trong vòng 24h, nếu không có sự hợp tác từ bạn, tôi sẽ đóng topic này.

Thân.

Chitto
Phượt thử Ngày tham gia: 14-06-2007
Bài: 3,650
Nói cảm ơn: 1,631
Được cảm ơn 5,360 lần ở 1,644 bài
Tửu lượng: 128

Yêu cầu Các Topic phải có (NGÀY) / THÁNG / NĂM trong tiêu đề và dự trù lịch trình

--------------------------------------------------------------------------------

Đề nghị tất cả các bạn tạo topic Tìm bạn đồng hành trong khu vực này cần theo yêu cầu sau:

- Trong tiêu đề topic PHẢI CÓ THỜI GIAN (NGÀY / THÁNG / NĂM) của các chuyến đi.

- Trường hợp chưa xác định chính xác ngày, cũng phải có Tháng / Năm.

- Topic phải có lịch dự trù về lịch trình, phương thức di chuyển, chi phí.

- Tên topic cần ngắn gọn, rõ ràng. Các phần thừa như "Tìm bạn đồng hành", "rủ rê đi", "Có ai đi cùng" không nên để trong tiêu đề

- Các topic không theo quy định sẽ được xử lý không cần báo trước.

...............

Kính cụ

Chiểu theo quy định của Chitto thì em sai có điều này : đó là không đưa ra lịch trình , phương thức di chuyển & chi fí......ok, em xin nhận khuyết điểm và báo luôn là vì ngày rộng tháng dài nên đi đâu cũng được, xe cộ, tàu bay tàu bò tàu biển .....kiểu gì cũng chơi, còn máu nữa thì em có 1 con 4 chỗ và 1 con SK, thích thì chơi thôi, chi fí là campuchia cho nó tiện và chẳng mất lòng ai

Còn thời gian như thế nào thì chả phải là em đã nói là cuối thnág 2-3 & 4 , mỗi tháng 10 ngày rồi hay sao

Cụ bảo em fải dùng tiếng Việt thì em vẫn đang dùng đấy chứ ạ.....còn cái vụ cụ bảo là không được viết tắt thì em đâu thấy trong bảng quy định bên trên đâu ạ....

Cụ bảo là ngôn ngữ chat , teen là gì em chả hiểu.......mà thôi, em có vài nhời như thế thôi ạ, quyền của cụ thì cụ xử sao mà không được, tùy cụ ạ

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6070
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6070&page=2
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6070&page=2

Mời cụ xem sơ sơ wa mấy trang này, cũng viết tắt, tiếng Anh ...mà sao em chả thấy cụ có ý kiến ý cò gì vậy cụ.........em mà tìm nữa thì có mà đầy 1 cái xe tải

Em xin lỗi các anh chị có tên trong bài trên nhá, em ứ phải là có ý gì đâu nhưng tự nhiên nói như cụ Hophap là em ứ chịu nên em cứ copy lại mấy trang ý thôi ạ

Last edited:
Hiện nay, chúng tôi đang sắp xếp và cải thiện diễn đàn ngày một hoàn thiện hơn ( việc này đang được tiến hành và cần nhiều thời gian), do đó các thành viên mới sẽ được chúng tôi quan tâm nhiều hơn về cách hành văn trong các topic. Bên cạnh đó, chúng tôi cũng PM và đôi khi phải banner nick các thành viên cũ khi không hợp tác hoặc không cải thiện các viết bài của họ và đặc biệt là không tuân theo nội qui của diễn đàn.

Để bạn hiểu rỏ hơn về nội qui của diễn đàn, tôi xin trích 1 đoạn:

Điều V - Quản lý thông tin trên diễn đàn
1. Đối với nội dung trao đổi, thảo luận
1.1. Phải dùng tiếng Việt có dấu (hạn chế tối đa việc pha trộn các thứ tiếng khác). Dùng đúng ngôn ngữ trong các box quy định dùng ngoại ngữ. Hạn chế tối đa việc nói lái, nói ngọng và dùng từ lóng trong các bài viết. Không được bôi đậm, in nghiêng hoặc viết hoa, dùng màu sắc khác cho TOÀN BỘ BÀI VIẾT (trừ phần chữ ký) và độ lớn của chữ không quá kích thước "2" của diễn đàn.
1.2. Không đưa, bàn luận hay đả kích các nội dung liên quan đến chính trị, tôn giáo, tín ngưỡng, các tục lệ được thừa nhận, các mặc định về truyền thống; các nội dung phản nhân văn, phản tiến bộ; kích dục, bạo lực; các nội dung xuyên tạc hoặc đi ngược lại thuần phong mỹ tục của dân tộc Việt Nam...
1.3. Không dùng lời lẽ thô tục, bỉ ổi; không nói bậy dưới bất kỳ hình thức nào; không xúc phạm, khích bác, mỉa mai cá nhân, tổ chức ngoài xã hội và thành viên cùng Diễn đàn; không gây gổ, hăm dọa, khủng bố, kích động; không cờ bạc, cá độ…. Tôn trọng và chấp hành quyết định của Ban Điều hành.
1.4. Thành viên chỉ được bình luận, phê bình với động cơ xây dựng những nội dung liên quan tới các cơ quan nhà nước, đã được công khai trên các phương tiện thông tin đại chúng của Nhà nước. Bình luận, phê bình có chừng mực, có bằng chứng, có văn hóa và công tâm.
1.5. Thành viên không được phép hỏi han, trao đổi các nội dung vi phạm pháp luật, vi phạm bản quyền (phim ảnh, sách báo cấm, phần mềm phá khoá, hack...).
1.6. Không đăng tải trực tiếp địa chỉ liên kết (URL) đến các website có nội dung vi phạm pháp luật, vi phạm bản quyền (phim ảnh, sách báo cấm, phần mềm phá khoá, hack...).
1.7. Không được đưa các thông tin trích dẫn từ các diễn đàn/cá nhân/tổ chức… khác mà không nêu rõ nguồn gốc.
1.8. Không gửi một nội dung nhiều lần, nhiều nơi khác nhau của Diễn đàn. Cần chú ý gửi bài đúng khu vực. Bài gửi sai khu vực sẽ bị xóa mà không cần giải thích.
1.9. Không lạm dụng để spam bài (kể cả những spam lành mạnh, vui vẻ), đặc biệt trong các box, topic chuyên đề.
1.10. Hình ảnh và biểu tượng đính kèm bị hạn chế. Nếu cần, được phép sử dụng các công cụ hỗ trợ để chỉnh sửa hình ảnh trước khi đưa lên diễn đàn, không được up hình ảnh có kích thước quá lớn (trên 500KB), không up ảnh vơí số lượng lớn mà không kèm bình luận.
1.11. Không tự ý đưa hình ảnh riêng tư, các thông tin về tên tuổi thật, địa chỉ, điện thoại, nghề nghiệp và các thông tin khác liên quan đến nhân thân của thành viên khác và của người khác, nếu không được sự cho phép của thành viên đó và người đó, lên Diễn đàn.

Các bài viết không được chấp nhận sẽ bị xóa tự động hoặc chủ động, có hoặc không có giải thích từ Ban Điều hành. Thành viên có các bài viết/hành vi không được chấp nhận có thể bị nhắc nhở, bị chặn post bài trong các topic, box liên quan, thậm chí bị chặn vào diễn đàn hay xóa nick nếu cố tình vi phạm.

Mặc dù Ban Điều hành của Phượt sẽ cố gắng loại bỏ các bài viết không phù hợp ra khỏi diễn đàn, chúng tôi không thể đọc và duyệt tất cả các bài viết. Tất cả các bài viết thể hiện quan điểm của các nhân tác giả bài viết (hay người đưa nó lên diễn đàn), các cá nhân sáng lập và điều hành của Phượt sẽ không bị quy trách nhiệm đối với nội dung của bất kỳ bài viết nào.

Tuy nội dung trong các bài post vẫn thuộc bản quyền của người viết hay người đưa chúng lên diễn đàn, Phượt giữ quyền đồng ý hay không đồng ý xóa những bài post đó khỏi diễn đàn một khi chúng đã được thành viên đưa lên, với lý do đảm bảo sự liền mạch và toàn vẹn của các topic và của toàn bộ diễn đàn.
....
Link đính kèm:
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30.

Khi đọc xong những nội dung này, rất mong rằng bạn có sự hợp tác với chúng tôi để giúp diễn đàn ngày càng phá triển hơn nữa.

Cám ơn cụ

Em hứa với cụ là em cũng sẽ không vi phạm điều gì hết......ủa, mà sao nói trước được, thể nào em cũng có lúc em vi phạm này nọ nhưng đảm bảo với cụ là em không bôi xấu, đả kích, bàn luận chuyện chính trị chính em gì ở đây đâu ạ.....vì bổn thân em chúa ghét đang hàn huyên tiếu lâm với nhau mà cứ kèm vào đó nghị quyết này nọ lắm ạ....

Mà cụ này em thấy là đôi khi mình nói tắt tý cho ngắn gọn cũng có sao đâu ạ, ví dụ đọc bao nhiêu là bài thì hầu như bài nào cũng có những câu tắt như :vd, fix, topic, reality show, cameraman, report, post, schedule, up, spam, hack, nick, pm, sms, box........đếm có mà mệt nghỉ luôn, ....rồi viết tắt như BQL PN-KB, KL, BĐBP.....em mà không đọc từ đầu thì có mà còn lâu mới hiểu đó là ban quản lý Phong Nha - Kẻ Bàng, kiểm lâm, bộ đội biên phòng....mà nè, em thấy là các cụ cũng nên đừng cứng ngắc quá vì ý của em là anh chị em ta đều mang máu phượt với tâm hồn thư thái nên vào đây vì vậy em nghĩ là cứ thoải mái vui vẻ .....thì hơn, tất nhiên là cũng phải trong chừng mực nào đó chứ cứ căng như dây đàn thì.....

Mà thôi, nếu các cụ đã lên khung nó là quy định thì em cũng không có ý kiến gì nữa

Kính chúc các cụ năm mới an khang thịnh vượng ạ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,692
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back