What's new

[Chia sẻ] Tour Switzerland - Italia - France - Holland

arsenaller201

Phượt tử
Chào các bạn !!

Đây là lịch đi bụi của mình gồm 5 thành viên.

Trip như thế này ! Bác bố khỉ và các bác kinh nghiệm cho mình ít thông tin nhé !

7/8 từ Olter --> Venice ngủ lại đêm 7/8
8/8 từ Venice --> Florence -- > Pisa ---> Rome ( ngủ lại 08-09/08)
tối ngày 10/08 từ Rome --> xe lửa đi Paris ( ngủ lại 11,12 tại Paris)

Rồi 13 từ Paris đi xe lửa chơi tiếp !

Theo các bạn mình cần mu eruopass o ? ma euro pass nó như thế nào

Các bác cho hotel rẻ ở Venice và Rome nhé !!

Email mình: [email protected]
Phone: 0905112468

Bác nào ở VN thì nt mình gọi hỏi thăm nhé , chat là tuyệt nhất cảm ơn

Từ Olten, Switzerland đi Venice bạn mất khoảng gần 8 tiếng đi tầu, thế mà hôm sau bạn đi Rome luôn thì bạn không dành thời gian cho Venice à. Venice ít nhất cũng nên được dành cho nó 1 ngày chứ.

Từ Venice đi Rome mà bạn tính dừng lại ở cả Florence và thăm Pisa trong 1 ngày là gần như bất khả thi. Florence rất đẹp và đáng để dành cho nó tầm 2 ngày. Chưa kể từ Florence đi Pisa cũng mất khoảng gần 2 tiếng đi ô tô. Nếu bạn định thăm Pisa thì cực nhanh cũng mất hơn nửa ngày từ Florence. Trường hợp này bạn nên bỏ qua 2 thành phố đó mà đi thẳng xuống Rome thì hơn, đi từ Venice đến Rome tầu thẳng cũng mất nửa ngày rồi.

Hostel ở Venice và Rome rất nhiều. Bạn thử tìm trong Hostelbookers.com xem.

mình thấy lịch trình quá chặt, nếu đi để lấy thành tích thì không nói chứ đi như thế không biết có xem được zi không. Theo kinh nghiệm của mình cứ ngày nào di chuyển giữa các thành phố hay các nước là mất toi nửa ngày đến 1 ngày rồi (mặc dù thời gian di chuyển chỉ tầm một vài tiếng nhưng việc chuẩn bị đi đi lại lại cũng chả phải là nhanh)

Mình cũng cảm nhận hành trình quá "căng", rất khó có thể thực hiện được. Bạn nên cân nhắc đến việc phải hy sinh 1,2 thành phố!

Hành trình này thì đến trên 80% thời gian là ngồi trên tàu rồi. Chắc chỉ kịp nhảy xuống chụp ảnh một lúc rồi lại phải lên đường luôn :). Mình nghĩ với thời gian gần 1 tuần kể cả di chuyển thì bạn chỉ nên chọn 2 thành phố chính trong các điểm trên thôi. Đi chơi thì nên thong thả, thư giãn để còn có thời gian tìm hiểu ít nhiều về thành phố mà mình đến chứ thể đi như ăn cắp đc ^^. Bạn cũng nên cân nhắc đi tàu đêm để tiết kiệm thời gian.
Khách sạn thì có thể tìm trên http://www.venere.com/http://www.hostelbookers.com/
GL

Khách sạn ở Rome thì có thể tìm trên diễn đàn thông tin về nhà công vụ - nếu đăng ký được thì nên ở vì giá phù hợp, có nét, phòng ốc ngon. Còn không thì vào Walter Guest House (vào hostelclub mà book). Cái này gần trung tâm Ancient Rome, giá tầm 15E/ đêm, có net và ăn sáng.

Hành trình của bạn thì mình chân thành khuyên là chỉ đi hai nơi: FLORENCE/ ROME và PARIS. Không nên đi theo kiểu chỉ để chụp vài bức ảnh "Bác đã đến nơi này"

Em đã ở Hotel Rossi Venice, nói là hotel chứ nó giống như nhà nghỉ ở VN thôi. Tuy phòng ốc hơi nhỏ nhưng rất sạch sẽ. Hồi đó em ở giá từ 25 Eu đến 35 Eu. Có phòng share bathroom, cũng có phòng ensuit.
Em cũng thấy lịch trình của bác căng quá, ngủ lại 1 đêm thì không thăm thú Venice được nhiều đâu. Hệ thống đường phố ở Venice cũng khá rắc rối, nhiều nơi phải đi ferry, bác cũng nên cho vào quỹ thời gian của bác thêm khoản lạc đường.
Theo ý kiến em, thay vì đi mỗi nơi mỗi tí, bác đầu tư 2 ngày vào Venice, 2 ngày vào Rome đi bác ạ.

minh moi book o camping rialto cho Venice daymrat re va tien loi :)) con o florence thi minh bôk 1 ks co 25E thoi, o rome thi o nha 1 ban hoc sinh voi phong don co wc va nha tam,cach trung tâm rome 30' di bus va metro gia la 15E...com phuong tien thi thei minh ban len bôk hk gia re tu basel di venice,minh book cua easyjet co 25CHF a...roi book tiep tu rome di paris,con ko thi ban co the mua europass, minh di Y tu mung 4 den mung 9 thang 8 va cung di tu Venice den rome roi tu rome quay ve milano,chuc ban co chuyen di vui ve :)

Bạn vui lòng sửa thành tiếng Việt có dấu trong vòng 24 giờ!

Last edited by a moderator:
Từ Olten, Switzerland đi Venice bạn mất khoảng gần 8 tiếng đi tầu, thế mà hôm sau bạn đi Rome luôn thì bạn không dành thời gian cho Venice à. Venice ít nhất cũng nên được dành cho nó 1 ngày chứ.

Từ Venice đi Rome mà bạn tính dừng lại ở cả Florence và thăm Pisa trong 1 ngày là gần như bất khả thi. Florence rất đẹp và đáng để dành cho nó tầm 2 ngày. Chưa kể từ Florence đi Pisa cũng mất khoảng gần 2 tiếng đi ô tô. Nếu bạn định thăm Pisa thì cực nhanh cũng mất hơn nửa ngày từ Florence. Trường hợp này bạn nên bỏ qua 2 thành phố đó mà đi thẳng xuống Rome thì hơn, đi từ Venice đến Rome tầu thẳng cũng mất nửa ngày rồi.

Hostel ở Venice và Rome rất nhiều. Bạn thử tìm trong Hostelbookers.com xem.

chào bác Zorzo,
em định đi tàu từ Bern sang Venice, qua Milan. Bác cho em hỏi đi tàu như vậy có ngắm được cảnh núi tuyết không ạ?
Trước đó em ở Bern 2 ngày nhưng để thăm quan 1 số công trình kiến trúc và quy hoạch Bern (em là dân kiến trúc ạ) nên em không có thời gian đi tàu lên núi tuyết.
Vì vậy em hy vọng nếu chặng đường từ Bern sang ý em ngắm được núi tuyết thì hay quá. E đi đầu tháng 10/2016.

Nếu không ngắm được cảnh đẹp thì em chọn mua vé máy bay cho nhanh ạ.

Cảm ơn bác nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back