What's new

Trả lời cho câu hỏi "Have you ever been refused a U.S. Visa..." trong DS-160

tranngochung4118

Phượt tử
Trả lời cho câu hỏi "Have you ever been refused a U.S. Visa..." trong DS-160

Chào cả nhà,

Em có vần đề này cần hỏi cả nhà ạ, mong cả nhà tư vấn giúp.

Tháng 09/2017, em có làm hồ sơ xin visa cho mẹ em đi US du lịch nhưng bị từ chối.

Bây giờ em đang làm hồ sơ để cho mẹ em qua dự lễ tốt nghiệp của Anh em ở US vào T05/2018.

Em có 2 thắc mắc cần hỏi cả nhà là:
- Khi khai DS-160, thì với Câu hỏi "Have you ever been refused a U.S. Visa, or been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?" mình phải chọn là YES, sau đó Explain.
Cái explain này có nên ghi dài dòng ko, hay chỉ cần ghi ngắn gọn theo thư từ chối của DSQ vd: Yes, I was refused a US visa in Ho Chi Minh city on Sep, 2017, under section 221 (g) of the U.S INA.

- Mục đích lần này của mẹ em là sang US dự lễ tốt nghiệp của anh trai, thì làm thế nào để có thể làm rõ nội dụng này trong DS -160 (em không thấy chỗ này để làm rõ mục đích của chuyến đi) hay chỉ có cách đem theo thư mời dự lễ tốt nghiệp, kèm với lịch trình, đến lúc vào PV thì trình cho nhân viên lãnh sự xem.

Nhờ cả nhà ai đã có kinh nghiệm rồi thì trả lời giúp em với ạ

Cảm ơn cả nhà.

Re: Trả lời cho câu hỏi "Have you ever been refused a U.S. Visa..." trong DS-160

Bác mình lần đầu phỏng vấn cũng trượt, xong họ đưa cho cái tờ giấy ghi lý do 221 gì gì ấy. Nhưng mình hỏi lại chi tiết phỏng vấn thì bác í bảo là câu cuối cùng họ hỏi form DS160 mày tự làm à? Bác mình bảo đúng rồi (trong khi mình ghi trong đấy là mình làm hộ), thế là fail luôn.

Về nhà mình làm lại form DS160, phần lý do mình ghi thế này:

Have you ever been refused a U.S. Visa, or been refused admission to
the United States, or withdrawn your application for admission at the
port of entry?
YES
Explain: MY NIECE HELPED ME TO FILL OUT THE APPLICATION FORM.
HOWEVER, IN THE INTERVIEW, I MISUNDERSTOOD THE QUESTION
AND ANSWERED I DID IT MYSELF.

Xong lại đặt hẹn bình thường, 2 tuần sau phỏng vấn thì đỗ luôn (may vào người khác pv).
Nhà mình đợt này cũng sang Mỹ dự lễ tốt nghiệp đứa em.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back