What's new

tranh Van gogh

anhminh

Ông ác
Em vốn đua đòi, thấy tranh Van Gogh đang được giá, cũng định bán nhà bán cửa đi mua 1 bức về treo cho thời thượng, nhưng e rằng bán hết đi cũng chỉ được 1 góc nhỏ tí, thế nên em mới nghĩ đến mấy vụ tranh chép :D. Bác nào biết chỗ nào chép tranh Van Gogh đẹp đẹp chỉ em với. Thanks, hoặc bác nào có poster tranh Van Gogh thì cho em xin :) hoặc mua :).

Bác làm AV nhớ hồi ĐH . 3 đứa chơi thân ngồi tính xem nếu sau này 2 đứa kia đi nước ngoài thì đứa còn lại muốn mua cho cái gì . AV đặt hàng là nếu đứa nào đi Hà Lan thì nhớ mua cho tranh Hoa hướng dương của Van Gogh, tất nhiên cũng chép thôi :D

Cuối cùng cả 3 đứa đến giờ chưa ai đi Hà Lan cả :)

Nhưng có 1 năm AV loáng quoáng qua Nguyễn Thái Học, nhìn thấy bức đó, đắn đo (tranh vẽ + khung), gọi điện cho thằng bạn thân . Nó bảo "Mua", thế là mua :D Ko biết có phải chép xịn ko, mình ko có con mắt nghệ thuật xịn :D

Bác anhminh cứ tìm đi Ko tìm được ưng ý thì để khi nào AV đi Hà Lan sẽ nhớ mua cho :) Đang nguy cơ di chuyển đến Hà Lan sống 1 thời gian đây ;)

Anh Minh không nên mua ở Nguyễn Thái Học , đó là mấy chỗ buôn tranh , còn ổ chép tranh là mấy cửa hàng chỗ ngay Hàng Trống , lên đó mua hay đặt là rẻ nhất ( chọn nhà nào có cả đội thợ chép tranh 4-5 người đang ngồi chép ) , trước anh cũng làm mấy tấm trên đó rồi .

Anh anhminh có thích ảnh chụp tranh Van gogh không ? Em có một thằng bạn từng học ở HL đã làm đồ án “Discovering Van Gogh in Vietnam”. Bạn này có những tấm ảnh chụp tranh Van gogh với mầu sắc chính xác gần như tuyệt đối. Nếu a thích em sẽ xin giúp anh mấy tấm.

@công chúa: thế thì sẽ theo dõi hành trình của công chúa, ko cho công chúa thoát :D.
@anh già: thanks. hôm nào em sẽ đi ngó thử:).
@nguyen: kiếm hộ đi (c)

@anhminh: chiều em sẽ hẹn nó cafe hy vọng bạn ấy sẽ chia hết :)
Vài ví dụ minh họa kiêm, quảng cáo cho cậu bạn
picture.php

picture.php

Anh anhminh có thích ảnh chụp tranh Van gogh không ? Em có một thằng bạn từng học ở HL đã làm đồ án “Discovering Van Gogh in Vietnam”. Bạn này có những tấm ảnh chụp tranh Van gogh với mầu sắc chính xác gần như tuyệt đối. Nếu a thích em sẽ xin giúp anh mấy tấm.

Đú theo anhminh, nguyen xin cho em tấm với. (beer)

Em cảm ơn trước ;)

Ở SG có rất nhiều nơi chép tranh.
Khu Đồng Khởi, Lê Lợi, Nguyễn Huệ chép tranh bán cho nước ngoài hoặc việt kiều nên hơi mắc.
Đường Nguyễn Văn Trỗi gần cổng xe lửa thì rẻ hơn, đẹp không kém.
Ngoài chép tranh nổi tiếng, hình ảnh gì cũng nhận chép. Gần đây có mốt mang ảnh chân dung tự chụp ra chép rồi treo lên tường, mờ mờ ảo ảo trên lụa trên bố cũng đỡ phô hơn là trên giấu Kodak.
Nếu không tìm được thì cứ gửi tớ hoặc chịu ngồi đồng đủ 24 giờ tớ chép cho. :))
Tranh Van Gogh search cái ra liền, chơi e-tranh vậy :)

Van gogh em thích nhất bức Hoa Diên Vĩ ở trong vườn...

Em đã đi tìm bản chép ở Sài Gòn nhiều ( chép trong SG ổn hơn HN) tuy nhiên thì màu xanh hầu như 99% là sai.

Em thấy có 2 hàng chép Van Gogh khá chuẩn 1 ở gần trường Mỹ Thuật, và 1 ở khu Thi Sách( nhưng quên tên)

bác thích bức nào em tìm cho, vì em cũng thích Van Gogh nên có thể thẩm định tí chút là hàng nào chép đẹp.

:) đời em mới đc xem một vài bản Original của Van Gogh nhưng ko có bức nào tuyệt đỉnh thích, thích nhất bức Hoa Hồng Trắng :) nhưng về cơ bản chỉ thích Diên Vĩ...

Linh Evil thẩm định thì nhất, tớ phải nhờ Linh Evil thôi, sẽ thông tin chi tiết qua P.M nhé :). Tớ cũng thích Diên vĩ ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,761
190,172
Latest member
go88taixiucom
Back