What's new

[Hỏi đáp] Transit tại Doha 7 tiếng vào ban đêm có an toàn không?

Smallgirl226

Phượt thủ
Chào cả nhà, em vừa đặt vé máy bay của Qatar, lúc đặt em tính là transit 7h thì làm cái city tour 3h là đẹp nhưng lúc ktra e mới giật mình là em transit vào đêm, em con gái 1 mình mà lang thang ở sân bay đêm hôm em không biết có nguy hiểm ko ah? Em tìm hiểu thì có lounge giá tầm 850.000vnd, ngoài ra còn có cái gì đó gọi là quite room mình có thể vào đây cũng được. Các bác đã từng transit thời gian dài và vào BAN ĐÊM ở Doha cho em chút kinh nghiệm, và về độ an toàn ở sân bay và chỗ nghỉ ngơi nếu có ạ?
Nếu topic sai chỗ thì giúp mod chuyển hộ em ạ!

Transit bay đến Doha thì bắt đầu xuống máy bay, thẻ của em màu gì thì đi theo cửa màu đó, và nhìn cổng số mấy thì lên theo hướng dẫn và lên đúng cửa ngồi chờ đến giờ bay tiếp.
Chú ý là có thể ban đêm nên họ k thông báo trên loa khi đến giờ boarding, hoặc nhắc nhở khi có người khách nào chưa lên máy bay
Nên CẦN CHÚ Ý chỉnh múi giờ cho đúng theo nước đó

Mình cũng sắp transit lúc nửa đêm ở Doha nhưng chỉ 3 tiếng thôi. Mình chưa đi qua Doha bao giờ nên không rõ bạn bảo thẻ mầu là thẻ gì, họ phát cho mình lúc nào vậy :-?

Mình cũng sắp transit lúc nửa đêm ở Doha nhưng chỉ 3 tiếng thôi. Mình chưa đi qua Doha bao giờ nên không rõ bạn bảo thẻ mầu là thẻ gì, họ phát cho mình lúc nào vậy :-?

Mình cũng bay Doha cả chục lần rồi mà cũng ko biết cái thẻ mầu của bạn ấy là thẻ gì.

Em thì chưa transit Doha bao giờ nhưng mà đúng là có cái thẻ màu này thì phải, em đọc kinh nghiệm của mấy bác đi trước thì là như vậy.

Smallgirl cho mình hỏi là xin visa để đi city tour lúc tránit khó ko và làm ở đâu thế :(

Mình chỉ đọc trên trang web của sân bay Doha thôi chứ chưa đi thực tế, với lại hôm đó mình sẽ transit đêm nên k đc trải nghiệm cái này rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back