What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Bạn Môn_city vào đâu xem để biết có kết quả hay chưa vậy? Có thể cho mình đường links không? Thanks bạn.
Sáng nay mình đã nhận được visa. Cảm ơn cả nhà mình đã tư vấn nhiệt tình.

Mình nộp hồ sơ xin visa du lịch ĐSQ Pháp ngày 27/8 và sáng nay thấy hồ sơ đã có kết quả trên trang web nên đến lấy được luôn. Visa 1 lần 30 ngày. ĐSQ không gọi để thông báo kết quả hoặc chưa kịp gọi thì bọn mình đã lên nhận rồi.

Mình là nữ, độc thân đi cùng 1 bạn thân là nữ, đã có gia đình. Trong thời gian xử lý hồ sơ, không có cuộc gọi hay viếng thăm nào của ĐSQ cả.Chỉ có hôm nộp, anh người Việt nhận hồ sơ có gọi từng người ra phỏng vấn 1 để kiểm tra thông tin có khớp nhau không, 2 đứa mình có phải là bạn thân không, rồi sau đó yêu cầu bọn mình viết một lá thư trình bày với ĐSQ, mình viết và nộp luôn trong chiều hôm đó. Bạn nào cần mẫu thư tham khảo thì liên lạc với mình.

Chúc các bạn sắp đang và sắp nộp hồ sơ thành công nhé.

Tiện thể mình sẽ đi Pháp Ý, Thụy Sĩ từ ngày 27/9 đến 10/10. Bạn nào có cùng hành trình join cùng bọn mình cho vui.

Chao bac catbuitinhxa & bác daugau, cac bác giup minh cai plan nay nhé, cảm ơn các bác nhiều:
Mình ở "Hôtel Gay Lussac, 29 Rue Gay-Lussac, 75005 Paris, France"
- Díneyland 1 ngày : 43.7 km
- Provins, : 1 ngay : 91.6 km
- Fontainebeau : 1 ngày : 65.3 km
heheheh...khoảng cách là anh Gôgle chỉ đó, nhưng ảnh ko nói đi Bus số mấy - Train số mấy ??? Các bác chỉ giúp nhé.
- Provins,& Fontainebeau : có gì hay ho ở đó các bạn ??? Giúp mình nhé
Cái này lúc chị tra gg thì chị chọn vào biểu tượng cái xe bus, nó là phương tiện công cộng, ở Pháp thì chị nhìn các line metro trên bản đồ sẽ dễ hơn là tra gg :)

Hi moi nguoi, minh vua moi tham gia dien dan. Minh co thac' mac' muon xin y' kien. Minh da duoc cap visa qua NaUy, loac C thoi han tu 15/10-9/11. Van de la gia dinh nguoi ban o Nauy moi minh lai co viec rieng ca nhan phai qua Bi truôc ngay minh sang Nauy vai ngay va ho tro lai Nauy cung gan ngay minh het han visa. Minh muon hoi, lieu minh co the nhap canh o Bi (gap ban minh) ma khong phai vao Nauy truoc duoc khong? Hay bat buoc phai vao Nauy dau tien roi lai bay qua Bi ? Day la lan dau tien minh di Chau Au, la con gai, lai di 1 minh nen minh lo so du chuyen. Ai biet minh nen di nhu the nao xin cho minh loi khuyen nha! Cam on moi nguoi

Chao các bạn
Hôm trước có bạn trả lời cho mình là hồ sơ mình có thể tự dịch, bạn ấy tự dịch không cần công chứng và đã đậu Visa Pháp.
Giờ mình muốn hỏi lại cho chắc, vì thật sự mình cũng không thấy dòng nào trên trang LSQ Pháp yêu cầu phải có công chứng cả...như vậy mình tiết kiệm được 1 đống tiền chứ không phải ít.
Mong các bạn giúp mình nhé.
Cảm ơn các bạn nhiều.

Theo mình nghĩ, bạn có thể tự dịch được. Và cũng không cần công chứng. Vì hôm mình đi nộp hs, chị nhân viên tiếp nhận cũng không yêu cầu công chứng bắt cứ thứ gì. Thoe mình biết là vậy.
Chao các bạn
Hôm trước có bạn trả lời cho mình là hồ sơ mình có thể tự dịch, bạn ấy tự dịch không cần công chứng và đã đậu Visa Pháp.
Giờ mình muốn hỏi lại cho chắc, vì thật sự mình cũng không thấy dòng nào trên trang LSQ Pháp yêu cầu phải có công chứng cả...như vậy mình tiết kiệm được 1 đống tiền chứ không phải ít.
Cảm ơn các bạn nhiều.

Chao các bạn
Cảm ơn các bạn nhiều.

Bạn ơi, cũng chỉ cần có hộ khẩu (một vài trang có nội dung) và giấy tờ nhà đất (nếu có) muốn dịch/công chứng thì làm thôi... mình đã nộp hồ sơ xin visa vài lần, chưa bao giờ tốn quá 250.000đ/bộ cả, làm gì mà đến một đống tiền ghê thế :)

Cái này lúc chị tra gg thì chị chọn vào biểu tượng cái xe bus, nó là phương tiện công cộng, ở Pháp thì chị nhìn các line metro trên bản đồ sẽ dễ hơn là tra gg :)

Em đã thử google map chọn phương tiện công cộng từ Paris đến Disneyland, Provins hay Fontainebeau bao giờ chưa? Thử đi rồi sẽ biết vì sao bạn Thanhthuy1213 phải đi hỏi lại nhé.

Trong nội đô PARIS thì em có thể chỉ cần xem Paris metro lines map chứ ở PHÁP thì có map metro lines toàn quốc nào để xem vậy?!!!

Bạn ơi, cũng chỉ cần có hộ khẩu (một vài trang có nội dung) và giấy tờ nhà đất (nếu có) muốn dịch/công chứng thì làm thôi... mình đã nộp hồ sơ xin visa vài lần, chưa bao giờ tốn quá 250.000đ/bộ cả, làm gì mà đến một đống tiền ghê thế :)

Em đã thử google map chọn phương tiện công cộng từ Paris đến Disneyland, Provins hay Fontainebeau bao giờ chưa? Thử đi rồi sẽ biết vì sao bạn Thanhthuy1213 phải đi hỏi lại nhé.

Trong nội đô PARIS thì em có thể chỉ cần xem Paris metro lines map chứ ở PHÁP thì có map metro lines toàn quốc nào để xem vậy?!!!
Daugau oi, minh dich nhieu lam, khoang cung 2tr lận :-( Hop dong mua bán chung cu, giay hôn thu, ho so cty :-(((

Daugau oi, minh dich nhieu lam, khoang cung 2tr lận :-( Hop dong mua bán chung cu, giay hôn thu, ho so cty :-(((

@_@ thế thì cũng xứng đáng bỏ công ra tự dịch thật. Cơ mà nếu bạn tự dịch thì khi đi nộp hồ sơ nhớ mang theo đầy đủ bản gốc để lỡ có bị hỏi thì mang ra đối chiếu luôn. Với lại đừng đi nộp hồ sơ sát ngày quá để nếu chẳng may bị bắt về công chứng bản dịch thì cũng còn kịp trở tay nhé.

Good luck :)

À, mình ở HN, mất phí dịch 35.000đ/trang và công chứng 15.000đ/bộ nhé.

Mình mới đi nộp hs cho bạn mình về ngày 19/9, LSQ không yêu cầu công chứng bất cứ giấy tờ nào. KHông cần SYLL, không cần giấy khai sinh, tất cả chỉ photcopy rồi nộp. Đặc biệt Hộ chiếu phải photo trên khổ giấy A4.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,675
190,158
Latest member
ngoisaotravel
Back