What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mọi người ơi, mình đã có visa Schengen, loại C, single entry.
Mình băn khoăn về "single entry", nếu lộ trình mình đi là Ho Chi Minh - Oslo - Amsterdam - Paris - Geneva - Zurich - Ho Chi Minh, thì có phù hợp với điều kiện của visa không? việc ra vô các nước trong khối Schengen như lộ trình này được xem là 1 lần thôi đúng hok?
Cám ơn cả nhà rất nhiều!Merry Xmas!

Bạn ơi, bạn xin visa Schengen từ LSQ Pháp thì bạn phải bay đến Pháp đầu tiên hoặc Pháp là nơi bạn ở lâu nhất. Mà mình thấy lịch trình bạn vào Oslo vậy là ko đc đâu.

Mình nghe nói là lúc làm thủ tục nhập cảnh vào Pháp, phải có giấy đặt khách sạn, lịch trình đi....Nếu giờ mình hủy khách sạn (miễn phí) và nếu bị yêu cầu đưa giấy tờ chứng minh chỗ ở khi làm thủ tục nhập cảnh sân bay Pháp, mình có thể đưa dịa chỉ bạn mình, số DT bạn mình ở Pháp được không??? ( bạn mình người Pháp, có công ăn việc làm ổn định), có cần thư mời gì nữa không??
Mong các bạn tư vấn cho mình.
bạn có thể hủy booking, nhưng khi trình bày lúc nhập cảnh bạn vẫn phải show lịch trình , nơi ăn chốn ở (dù đã hủy booking) như hồ sơ khi nộp visa nha, còn anh bạn kia thì cứ giấu nhẹm đi, ai bit ai đâu, hê hê, thay đổi là phiền lắm í.

Chào các bạn,

Đầu năm tới mình sẽ có xin visa đi Pháp du lịch tầm 2 tuần, mình có xem trên trang web của đại sứ quán Pháp thì thấy họ có ghi như sau:
- Bản sao đảm bảo tài chính cá nhân : sổ tiết kiệm, sao kê tài khoàn, giấy tờ chứng minh thu nhập thường xuyên (bảng lương, lương hưu, giấy sở hữu nhà, đăng ký phương tiện giao thông)
Mình băn khoăn là giấy sở hữu nhà ( sổ đỏ) của mình là tiếng việt thì mình chỉ cần photo, hay là phải dịch nhỉ, vì ở đấy không thấy đề nghị phải dịch giấy tờ này.

Cám ơn nhiều.

Bạn cẩn than thì dịch công chứng (78k/ tờ A4) + bản copy sổ đỏ có công chứng, không thì tự dịch cũng được, còn không nữa thì chỉ cần nộp bản photo công chứng, rồi khi đi nộp thì mang bang chính theo để nhân viên lãnh sự xem đối chiểu, đợt mình đi chả có nhà cửa gì cũng ok cả, chúc bạn thành công nhé. cơ mà mình cũng tính năm sau đi châu âu nữa đơiiiiiiiiiii :)

Chào các bạn,

Đầu năm tới mình sẽ có xin visa đi Pháp du lịch tầm 2 tuần, mình có xem trên trang web của đại sứ quán Pháp thì thấy họ có ghi như sau:

Mình băn khoăn là giấy sở hữu nhà ( sổ đỏ) của mình là tiếng việt thì mình chỉ cần photo, hay là phải dịch nhỉ, vì ở đấy không thấy đề nghị phải dịch giấy tờ này.

Cám ơn nhiều.

Chào các bạn,

Cám ơn nhiều.

Chào bạn
Mình 2 lần xin visa Schengen ở Đại sứ quán Pháp, các giấy tờ tiếng Việt mình đều tự dịch sang tiếng Anh và photo bản tiếng Việt đính kèm, khi đến nộp hồ sơ mang theo bản gốc, lần đầu họ hỏi lần sau không, cả 2 lần đều đậu.
Kinh nghiệm bản thân, đôi lời chia sẻ, chúc bạn may mắn.

Cac ban o Phap cho minh hoi,
Mnh muon gia han Visa o Phap duoc ko? Vi 19/1 la het han roi
GAP !!! Cac bab giup minh nhe
Minh cam on nhieu

Mình nghĩ thế này, đã mất công làm thì phải làm thật cẩn thận, cứ đem dịch công chứng, chịu tốn kém tí. Ở đây dĩ nhiên có một số bạn tự dịch vẫn được visa như thường, nhưng lỡ ko may bị đánh rớt vì lý do này có phải là lãng nhách ko? Thôi cứ cẩn thận cho chắc, thừa còn hơn thiếu mà.

Chào cả nhà. Mình là ma mới, cũng đang gấp quá nên không có thời gian đọc lại mấy trăm trang topic, nên trình bày ở đây luôn, mong mọi người giúp đỡ

Mình 27 tuổi, mới thất nghiệp, tài sản đảm bảo thì có cái xe máy đứng tên với tầm $5000 trong tài khoản. Cuối tháng 2 này mình tính đi Na Uy, Đan Mạch, Phần Lan, Estonia và Đức, đi cùng với bạn trai người Đức

Cả nhà cho mình hỏi:
- Liệu có nên làm thủ tục để bạn trai mình bảo lãnh mình không? Đã có ai có kinh nghiệm vụ này chưa ạ?
- Hay là nhờ chị gái của bạn trai làm thư mời? Liệu có dễ hơn không
- Hay là cứ apply bình thường, vì mình đọc thấy có người nói nếu nói là đang in relationship thì khó được visa vì người ta sợ mình đi theo bạn trai sang bên kia rồi ko về nữa :-/
- Hay là, apply ở 1 nước dễ hơn (ví dụ Ý, Hà Lan...), book 1 số phòng khách sạn, vé ở đó rồi sau đó hủy, miễn là lấy được visa rồi cứ tiếp tục lịch trình của mình?

Cám ơn mọi người nhiều nhiều!

Bạn ơi, bạn xin visa Schengen từ LSQ Pháp thì bạn phải bay đến Pháp đầu tiên hoặc Pháp là nơi bạn ở lâu nhất. Mà mình thấy lịch trình bạn vào Oslo vậy là ko đc đâu.

Bạn làm mình hoang mang quá, visa Schengen loại C có giá trị trong toàn bộ các nước khối Schengen nên đi từ đâu và về từ đâu (miễn là trong Schengen) thì vẫn ... OK chứ hả?!hic

Bạn làm mình hoang mang quá, visa Schengen loại C có giá trị trong toàn bộ các nước khối Schengen nên đi từ đâu và về từ đâu (miễn là trong Schengen) thì vẫn ... OK chứ hả?!hic

Visa loại C là loại visa du lịch, bạn đã mua vé chưa ? bạn cứ check với hãng hàng không mà bạn sẽ đi í, hỏi xem visa bạn đc cấp ở LSQ Pháp thì mua vé đi OSL đc ko ? Mình làm hãng mình biết mà, mình đã gặp trường hợp, ở VN cho đi nhưng đến điểm quá cảnh bị trả về và bị hủy luôn visa ngay sau đó. Cách đây khoảng 2 năm thì mình thấy vẫn đi thoải mái nhưng sau này khó hơn rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back