What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Ùm mình cũng nộp ở ĐSQ Pháp . Mình từ 17/ 7 đến 13/8 . Hy vọng tất cả thành công nhé !

Bạn nên gọi đặt từ bây giờ đi , vì dsq đang full time hết đó .

Mình mới gọi điện lên DSQ xin lịch, k ngờ cước gọi tới 15k/p. Hồi sáng k để ý tk đt nên đang gọi hết giữa chừng :(
Mới gọi lại hồi nãy thì đc hẹn là 19/6 :D
Chúc mng thành công :D

Mình mới gọi điện lên DSQ xin lịch, k ngờ cước gọi tới 15k/p. Hồi sáng k để ý tk đt nên đang gọi hết giữa chừng :(
Mới gọi lại hồi nãy thì đc hẹn là 19/6 :D
Chúc mng thành công :D
Bạn hên zạ ... Mình đến tận 29 /6 hix . Chúc mọi người cùng thành công nhé !

Mọi người cho em hỏi về visa UK ạ. Em viết xong application trên trang Visa4UK rồi, bây giờ nếu bấm vào submit thì sẽ đặt lịch hẹn được và chờ tới ngày đó nộp hồ sơ giấy đúng không ạ? Em dự định khoảng cuối tháng 8 sẽ đi. Ngoài ra em có vài thắc mắc nhỏ về hồ sơ điện tử:

1. Trong hồ sơ điện tử của em, có phần tính chi phí chuyến đi, nếu như em điền khoảng ước chừng (ví dụ accommodation là 403 bảng em làm tròn thành 450 bảng) thì có ổn không ạ?

2. Trong phần "bạn sẽ làm gì ở Anh", em chỉ ghi là em ở London bao lâu, ở Scotland bao lâu, etc, xem thêm lịch trình chi tiết đính kèm. Như vậy tới ngày nộp hồ sơ giấy em in ra và bổ sung lịch trình chi tiết thì có được chấp nhận không ạ? Em thấy trong hướng dẫn https://www.gov.uk/government/uploa...rting_Documents_Guide_-_Final__2__-_CLEAN.pdf ghi là không nên nộp kèm booking khách sạn, chuyến bay, bảo hiểm du lịch.

3. Em muốn xin visa multiple trong 6 tháng, nhưng không thấy trong hồ sơ điện tử và trong đơn giấy có mục nào để chọn, như vậy có nghĩa là multiple hay single là do bên cấp quyết định không ạ?

Em cám ơn các anh chị.

Mình mới tìm thấy 1 thông tin là hãng Cathay Pacific cho book vé và thanh toán sau tại quầy vé có vẻ khả quan trong việc tự book vé mà k cần nhờ tới phòng vé. K biết có ai có kinh nghiệm trong vấn đề này k thì cho mình xin tí kinh nghiệm với :p

K biết cancel có mất phí k nhỉ :Dam

Bạn cứ ngồi ở nhà, vào website VNA mà book thoải mái, chọn hình thức thanh toán là trả sau.
Bạn sẽ nhận được mail của VNA, rồi in ra mang đi nộp. Còn thực tế bạn không thanh toán thì sau 24h, vé sẽ tự động bị hủy, không mất đồng nào hết, cũng không cần nhờ đến đại lý.

Bạn cứ ngồi ở nhà, vào website VNA mà book thoải mái, chọn hình thức thanh toán là trả sau.
Bạn sẽ nhận được mail của VNA, rồi in ra mang đi nộp. Còn thực tế bạn không thanh toán thì sau 24h, vé sẽ tự động bị hủy, không mất đồng nào hết, cũng không cần nhờ đến đại lý.

đc hả bạn (c)
vậy mà mình k biết :( nếu đc vậy thì đỡ quá r (c)(c)
Mà cái booking confirmation của VNA là tiếng Việt thì nộp cho DSQ có đc k :D

Em ơi, mấy cái sổ tiết kiệm với vé mb của em thế là ok lắm rồi, còn hơn cả chứng minh ý.
Hồ sơ của em khủng thế chắc không sao đâu.
Mà sao TBN lại xin qua VSF à, tớ tưởng qua lãnh sự quán chứ?

vầng ở HCM là nộp qua VSF ạ. em lo vì lúc nộp hồ sơ anh làm thủ tục hỏi sao em chẳng có chứng minh ràng buộc gì với VN thế? Em lại là nữ sinh viên năm cuối chưa có việc làm gì nữa. em mới nộp đc 1 tuần mà hôm nay đã nhận được email thông báo có kết quả rồi. Cho em hỏi là như thế có phải là tạch rồi ko ạ? :| em lo quá ạ T_T

các anh chị ơi em vừa nộp visa TBN ở VSF mới thứ sáu tuần trước thôi mà chiều nay, đúng 1 tuần, họ đã gọi điện thông báo lên lấy kết quả rồi thì có phải là bị từ chối rồi ko ạ? đến thứ hai em mới lên lấy được trời ơi lo quá ạ! :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back