What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mọi người ơi cho em hỏi xí xiu :D

Em ở SG nộp visa UK dạng General Visitor đã nhận được mail của UKVI "A decision has been made" etc... Vậy từ lúc nhận được mail này đến lúc họ gửi passport về nhà cho mình hết bao nhiêu lâu có ace nào biết hông ạ? Em nôn quá @w@. Thanks cả nhà ^^

Mọi người ơi, gấp gấp cho em hỏi, em xin visa du lịch Áo. DSQ Áo gửi lại lá thư có nội dung như vầy:

"Sie haben am 08.05.20152015 bie der Osterreichischen Botschaft inin Hanoi einen Antrag auf Erteilung eines Visums der Kategorie C eingebracht

Eine Prufung hat ergeben, dass im Grunde der verordnung (EG) Nr.810/2009 des Europaiscehn Parlaments und des Rates vom 13. Juli 2009 uber einen Visakodes der Gemeinschaft (EU Visakodex) folgende Bedenken gegen die Erteilung eines Visums, Wie diea von Lhnen beantragt wurde bestehen:

Die vorgelegten Informationen uber den Zweck und die Bedingungen des beabsichtigten Aufenthalts waren nicht glaubhaft.
Die uber den Aufenthalt vorgelegten Informationen Sind unglaubwurdig

Es wird Ihnen die Gelegenheit gegeben, innerhalb einer frist von einer Woche ab Zustellung dieses Schreibens in schriftlicher Form und in deutscher Sprache (per email, im post-oder Faxweg) diese bedenken durch unter beweis zu stellendes Vorbringen zu zerstreuen. Sollten Sie von dieser angefuhrten Bedenken zu zerstreuen, wird aufgrund der Aktenlage entschieden.
"

Theo dịch google, thì có nghĩa là thông tin khách sạn em cung cấp không tin tưởng được. Và em có cơ hội trong 1 tuần, bổ sung thông tin khách sạn khác phải không ạ ?

Em book khách sạn bằng booking.com & loại cancel free.

Vậy bây giờ em phải làm sao để có được địa chỉ cư trú đáng tin cậy ạ ?

từ lúc e nộp đến khi nhận mail là bao lâu vậy e. tại chị cung đang chờ kết quả nên hỏi e xíu. Thanks e. Lúc e nộp giấy tờ e có nộp hotel và flight booking không thế.
Thanks e.

Mọi người ơi cho em hỏi xí xiu :D

Em ở SG nộp visa UK dạng General Visitor đã nhận được mail của UKVI "A decision has been made" etc... Vậy từ lúc nhận được mail này đến lúc họ gửi passport về nhà cho mình hết bao nhiêu lâu có ace nào biết hông ạ? Em nôn quá @w@. Thanks cả nhà ^^

từ lúc e nộp đến khi nhận mail là bao lâu vậy e. tại chị cung đang chờ kết quả nên hỏi e xíu. Thanks e. Lúc e nộp giấy tờ e có nộp hotel và flight booking không thế.
Thanks e.

Lynn ơi đúng 1 tuần là em nhận được mail ý. Hồi hộp kinh :D

Em có nộp hotel booking dưng mà hông có flight booking đâu ạ. Trời ơi chừng mô mới rớ được cái passport đây @@

Các bạn đã từng xin visa du lịch Pháp cho mình hỏi với. Giấy nghỉ phép thì phải có giám đốc ký, đóng dấu cty hay sao nhỉ. Vì cty mình giám đốc ủy quyền cho trưởng phòng nhân sự ký giấy nghỉ phép, và ko đóng dấu.

Lynn ơi đúng 1 tuần là em nhận được mail ý. Hồi hộp kinh :D

Em có nộp hotel booking dưng mà hông có flight booking đâu ạ. Trời ơi chừng mô mới rớ được cái passport đây @@

nhanh qua e ha. Chi ngi cung lam la 2 den 3 ngay la e co thoi.
chuc e may man. co ket qua bao moi nguoi nhe. Tai vi luat moi cung ko yeu cau hotel voi fight booking. E tu lam hay lam dvu?

Các bạn đã từng xin visa du lịch Pháp cho mình hỏi với. Giấy nghỉ phép thì phải có giám đốc ký, đóng dấu cty hay sao nhỉ. Vì cty mình giám đốc ủy quyền cho trưởng phòng nhân sự ký giấy nghỉ phép, và ko đóng dấu.

Phải có kí và đóng dấu bạn nhé. Kí thì nhân sự kí cũng được mà phải có cái dấu đóng vô mới được nhé. :)

nhanh qua e ha. Chi ngi cung lam la 2 den 3 ngay la e co thoi.
chuc e may man. co ket qua bao moi nguoi nhe. Tai vi luat moi cung ko yeu cau hotel voi fight booking. E tu lam hay lam dvu?

Lynn ơi em có visa rồi nha. Mới đi lấy về xong :D Chúc chị cũng may mắn ha ^^

Em tự làm chứ không qua dịch vụ. Đúng là trong hồ sơ trả về thì họ thảy lại cho em cái hotel booking với schedule of stay hihi.

À mọi người ơi cho em hỏi, giờ có visa rồi em định cancel booking liền. Mà có cần giữ lại để mai mốt qua Hải Quan UK lỡ ngừi ta hỏi không ạ? Em có đọc lướt qua anh chị nào ấy bảo phải mang sẵn hotel booking + copy bản dịch sổ TK để lỡ người ta hỏi thì show ra. Dưng mà nếu em không có thì ok không ạ? Cơ bản là giờ chuẩn bị lại 2 cái đó thì hơi mắc công :(

@huyen.luuthu: Tks bạn nhé. Bạn ơi, tiện cho mình hỏi luôn. Vụ booking vé máy bay ấy, mình book để xin visa, rồi về sau (nhỡ may) ko xin được hoặc mình thay đổi lịch trình đi thì ko biết sẽ mất phí bn bạn nhỉ. Mình dự định book SG-Paris của VNA.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back