What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Chắc bạn có thư mời à ?

Thư mời của bạn trai mình đó bạn. Hồ sơ của mình gồm : tờ khai xin visa, photo passport của mình và bạn trai, thư mời online,photo bảng lương và tài khoản ngân hàng của bạn trai, sổ tiết kiệm của mình 170trieu, sổ hộ khẩu và giấy xác nhận độc thân dịch côg chứng, booking vé máy bay, bảo hiểm du lịch

Chào cả nhà!
Cho mình hỏi hiện tại với Visa Schengen thì 1 vài nước như Áo, Bỉ, Bắc Âu còn cho đi lại dễ dàng hay ko? Vì mình nghe nói giờ vài nước đấy đang tạm dừng hiệp ước đi lại này rồi. Thanks,

Chào cả nhà!
Cho mình hỏi hiện tại với Visa Schengen thì 1 vài nước như Áo, Bỉ, Bắc Âu còn cho đi lại dễ dàng hay ko? Vì mình nghe nói giờ vài nước đấy đang tạm dừng hiệp ước đi lại này rồi. Thanks,

Mình cũng có cùng câu hỏi & mối quan tâm, bạn nào có thông tin chính xác trả lời giùm vs nhé, tks :)

Thư mời của bạn trai mình đó bạn. Hồ sơ của mình gồm : tờ khai xin visa, photo passport của mình và bạn trai, thư mời online,photo bảng lương và tài khoản ngân hàng của bạn trai, sổ tiết kiệm của mình 170trieu, sổ hộ khẩu và giấy xác nhận độc thân dịch côg chứng, booking vé máy bay, bảo hiểm du lịch

Có thư mời là lợi thế lắm luôn á, mình vẫn chưa tự tin nộp vì cái hợp đồng còn chục ngày nữa hết hạn :((

Có thư mời là lợi thế lắm luôn á, mình vẫn chưa tự tin nộp vì cái hợp đồng còn chục ngày nữa hết hạn :((

Mình còn không có hợp đồng lao động và bảng lương luôn vì mình làm cho mẹ mình. Ngta gọi phỏng vấn thì mình nói mình làm việc tại nhà thôi

Chào cả nhà!

Mình hiện sống ở Phần Lan. Theo thông tin mình cập nhật thì Đan Mạch và Thụy Điển mới bắt đầu kiểm soát ra vào biên giới chứ chưa dừng hiệp ước đi lại của Schengen, nghĩa ra vẫn đc ra vào nhưng phải trình giấy tờ tùy thân, mục đích chính là kiểm soát ng nhập cư. Còn mình chưa thấy thông tin chính thức nào là dừng hiệp ước đi lại trong khu vực chung cả.

Mình còn không có hợp đồng lao động và bảng lương luôn vì mình làm cho mẹ mình. Ngta gọi phỏng vấn thì mình nói mình làm việc tại nhà thôi
Ừa, mình cứ tham khảo thôi, còn không biết tình hình xét duyệt thế nào. Ở công ty cũ , có chị trưởng nhóm lương khủng, sổ tiết kiệm khủng, làm việc 7 năm rồi mà vẫn bị từ chối( chị ấy độc thân) nhưng trong lý do bị từ chối lại là vì tài chính :)

Mình hiện sống ở Phần Lan. Theo thông tin mình cập nhật thì Đan Mạch và Thụy Điển mới bắt đầu kiểm soát ra vào biên giới chứ chưa dừng hiệp ước đi lại của Schengen, nghĩa ra vẫn đc ra vào nhưng phải trình giấy tờ tùy thân, mục đích chính là kiểm soát ng nhập cư. Còn mình chưa thấy thông tin chính thức nào là dừng hiệp ước đi lại trong khu vực chung cả.
Cảm ơn bạn nhiều. Mình cũng gọi lsq các nước trên và họ bảo có kiểm tra chặt chẽ nhưng visa Schengen vẫn còn được áp dụng. Tuy nhiên thực tế có thể khác nên mình hy vọng mọi việc suôn sẻ.
Anyway, thanks bạn,

Mình từng tự nộp TBN và chỉ nộp bản sao chứng thực + bản dịch tiếng Anh tự dịch, không chứng thực hay hợp pháp lãnh sự. Nhưng có thể mỗi trường hợp khác nhau vì hồ sơ đi công tác của mình rất gấp nên có thể họ du di.

Mình đọc thấy trên DSQ TBN nói là nộp không cần hẹn, cứ thế thích lúc nào thì đi nộp lúc ấy trong khung giờ làm việc của họ thôi hả bạn?

Cho e hỏi thủ tục xin Visa Phần Lan có khó ko ạh. E có thư mời bạn bè mời qua đi du lịch (do bạn e có nhà bên đó nên e ko booking ks lịch trình thì qua đó bạn e dẫn đi mới biết), sổ tiết kiệm 200tr, HDLĐ, bản lương, ngoài những giấy tờ đó ra thì e ko có tải sàn nhà đất. Vậy có khó khăn khi phỏng vấn ko ạh?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07
Back