What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

mọi người cho em hỏi link check status visa đi Pháp với ạ, e nộp từ 11/04 rồi mà h vẫn chưa có kết quả, vẫn đang lo quá, e nộp cho 2 mẹ con, con em gần 4 tuổi, được họ hàng người Pháp bảo lãnh và sổ tích kiệm 200tr, đã mở sổ từ tháng 1, k biết tỷ lệ đạt có cao k nữa

em làm cty nc ngoài nên khi xin nghỉ phép phải kèm theo bản cam kết phải quay về làm việc, e cũng nộp luôn cho đại sứ quán rồi

theo mọi người tỷ lệ đạt của mẹ con e có cao k ạ, cái chính là vé máy bay e mua đứt luôn r, giờ k đạt là toi 30tr :((

Hôm nay dự định xin visa Pháp lần 3, vào thấy nơi nộp hồ sơ không còn ở LSQ nữa mà ở Vincom
"Tổng lãnh sự quán Pháp tại Thành phố Hồ Chí Minh xin thông báo rằng kể từ ngày 22 tháng 3 năm 2016, hồ sơ xin thị thực phải được nộp tại Trung tâm Tiếp nhận Hồ sơ Thị thực đặt tại :
Vincom Dong Khoi Tower
Tầng 12A
72 Lê Thánh Tôn (ou 45A Lý Tự Trọng)
P. Bến Nghé , Quận 1
=======

có ai biết thông tin mới gì cho viêc xin Visa Pháp không ạ ? Vui lòng update giúp mình
Cảm ơn nhiều

Xin chào các anh chị trên diễn đàn, mình là thành viên mới, cho nên có gì thiếu sót xin các anh chị bỏ qua.
Mình tính đi du lịch Pháp vào đầu tháng 6 này, mình có bạn người Pháp muốn bảo lãnh cũng như là chu cấp chỗ ở và chi trả các chi phí. Nhưng mình đang rất lo lắng và kg tự tin lắm về hồ sơ xin visa của mình cho lắm. Lương làm việc của mình kg cao, và mình nhận lương bằng tiền mặt, mình cũng kg sở hữu bất kỳ tài sản nào giá trị hết, ngoài việc dành dụm được 27 triệu và mở sổ tiết kiệm. Mới đây thì bạn của mình nói là mình nên mở một Visa card nhưng là debit, mình cũng chỉ có khả năng gửi vào trong đó đc 10tr, sau đó thì bạn người Pháp của mình có gửi vô thêm 12tr nữa. Vậy bao gồm hết sổ tiết kiệm và thẻ Visa card thì mình có 49tr tất cả. Mình có qua ngân hàng Sacombank (vì tất cả mình đều mở ở đó) để hỏi vì việc sao kê tài khoản và xác nhận số dư sổ tiết kiệm, mình đang lo lắng là khi họ cấp cho mình giấy sao kê tài khoản có ghi rõ ràng là bạn bên Pháp của mình gửi tiền vô tài khoản của mình, kg biết như vây sẽ có ảnh hưởng gì kg ạ?
Và khi mình hỏi ngân hàng về giấy xác nhận số dư sổ tiết kiệm và tài khoản thì họ bảo là họ phải phong tỏa hết tài khoản và sổ tiết kiệm của mình thì họ mới có thể cấp đc, kg biết anh chị nào gặp trường hợp như mình cho mình xin ý kiến tham khỏa đc kg ạ?
Mình nên phong tỏa để có đc xác nhận số dư mà nộp cho lsq Pháp ạ ? Hay là mình chỉ cần photo số tiết kiệm và mang bản chính theo cùng với giấy sao kê tài khoản thẻ Visa card khi nộp hồ sơ tại lsq ạ?
Mình đang rất hoang mang, kg biết nên làm như thế nào hết, mong các bạn và anh chị đi trước cho mình xin kinh nghiệm ạ.
Chân thành cảm ơn.

Bạn của bạn người Pháp hay người Việt, tình trạng nhà cửa công việc thế nào? Hồ sơ của bạn rất yếu nên phụ thuộc nhiều vào công văn việc làm của bạn bạn bên đó.

Và không cần phong tỏa tài khoản mới xác nhận được nhé. Gửi vào 100tr rồi rút ra ngay lập tức cũng OK. Ngân hàng nào làm khác thì cứ kiện nó đi

Bạn của bạn người Pháp hay người Việt, tình trạng nhà cửa công việc thế nào? Hồ sơ của bạn rất yếu nên phụ thuộc nhiều vào công văn việc làm của bạn bạn bên đó.

Và không cần phong tỏa tài khoản mới xác nhận được nhé. Gửi vào 100tr rồi rút ra ngay lập tức cũng OK. Ngân hàng nào làm khác thì cứ kiện nó đi

Xin chào bạn,
Trước hết mình cám ơn bạn đã dành thời gian trả lời câu hỏi của mình.
Bạn của mình là người Pháp, có công việc và nơi ở ổn định. Mình cũng có được giấy đồng ý của Marie nơi bạn mình ở cho phép mình được lưu trú nếu qua đc Pháp.
Mình thực sự cũng hoang mang lắm vì mình thấy là điều kiện của mình kg tốt, nên bây giờ cũng rối lắm.

Còn về phần ngân hàng thì mình kg hiểu sao họ lại đòi phong tỏa tài khoản tài khoản và sổ tiết kiệm của mình thì mới cấp giấy xác nhận số dư nữa, cho nên là mình định sẽ nộp bản copy sổ tiết kiệm kèm bản chính, và giấy sao kê tài khoản của mình cho LSQ, nhưng mình đang lo là kg biết LSQ có chấp nhận kg nữa. Hiz. :(

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình. Mong bạn có thể chia sẻ thêm thông tin giupt mình. Mình thật sự rất hoang mang và lo lắng quá. Hiz.

Lần đầu mình đi Pháp, mình cũng dự tính nhờ bạn mình bảo lãnh nhưng sau cùng mình quyết làm hồ sơ đi 1 mình => và theo cách bảo lãnh này thì hồ sơ bạn sẽ rất yếu => vì bạn ấy chỉ là bạn chứ ko phải người thân gia đình bạn
Ngoài ra bạn ko chứng minh được tài chính của bạn thế nào => càng khó hơn

Sổ tiết kiệm ít nhất 200tr nhé bạn và chứng minh công việc nữa

Xin chào bạn,
Mình cảm ơn bạn nhiều khi đã dành thời gian trả lời câu hỏi của mình.
Mình cũng kg tự tin lắm với hồ sơ của mình nhưng bạn mình cứ muốn bảo lãnh. Vì vậy, bây giờ mình cũng rối và hoang mang lắm.
Hiz. :(

Xin chào bạn,
Mình cảm ơn bạn nhiều khi đã dành thời gian trả lời câu hỏi của mình.
Mình cũng kg tự tin lắm với hồ sơ của mình nhưng bạn mình cứ muốn bảo lãnh. Vì vậy, bây giờ mình cũng rối và hoang mang lắm.
Hiz. :(

Bạn cứ tự tin mà làm hồ sơ xin visa thôi, bạn nộp hồ sơ, cơ hội 50-50, bạn không nộp hồ sơ, cơ hội bằng 0. Mình có biết 1 người chưa từng đi đâu, hộ chiếu trắng, vẫn xin được visa đi Pháp 1 tháng. Cứ nghĩ đơn giản là xin visa được thì đi chơi cho biết, không được thì ở nhà thì bạn sẽ ko còn lo lắng hay hoang mang.

Không có sổ tiết kiệm nhiều tiền, thì bạn vẫn có ràng buộc như công việc, gia đình để quay về. Bạn cứ làm hồ sơ chi tiết, rõ ràng, có tính thuyết phục là có sức thuyết phục với nhân viên lãnh sự rồi. Ko nhiều tiền nên tôi phải để dành tiền để đi chơi cho biết, tôi còn phải quay về vì có gia đình, bạn bè, công việc v.v..

Chúc bạn may mắn :)

Mình có một vài câu hỏi muốn nhờ các bạn ai đã có cùng TH tương tự hay biết nhiều giải đáp, many thankssss mọi người trước :

Mình muốn xin visa thăm thân tại Đức ( thấy mọi người trên này toàn đi Pháp không biết có làm ở LSQ Đức chưa ), đã có giấy mời cùng các bản photo hộ chiếu, đăng ký kết hôn... của dì mình bên kia rồi. Bây giờ đang khai tờ khai online nên thấy có một số vấn đề :
1. Trong phần điền người bảo lãnh trên tờ khai online, có một phần do tổ chức khác bảo lãnh ( không phải người mời ). TH này mình có thể nhờ tổ chức là Công ty bố mình - cũng là công ty mình đang làm việc bảo lãnh được không ?. Tất nhiên thêm là để chắc chắn vì mình vẫn tự chứng minh tài chính bằng sổ tiết kiệm và tài khoản ngân hàng được.

2. Giấy tờ hộ chiếu,giấy phép cư trú, đăng ký kết hôn của dì mình dì chỉ gửi bản photo, vì dì mình nói hồi trước cũng chỉ gửi bản photo thôi. Không biết gần đây có quy định mới nào không. Có nhất thiết phải công chứng không mọi người ?

3. Sổ tiết kiệm thì không lo nhưng riêng phần tài khoản ngân hàng để chứng minh đủ tiền trang trải chuyến đi, thì mình mới nộp 1 cục vào thôi. Tức là tính đến tháng 6 ( mình đặt lịch 10/6 ) thì mới được 2 tháng. Việc này có làm sao không nhỉ ?

4. Bên công ty mình phát lương bằng tiền mặt. Mình đã làm xác nhận lương, có hợp đồng lao động, phụ lục ..đủ cả có cần nộp thêm bảng lương 3 tháng gần nhất không ?

Vì mình tính làm tự túc, chả cần gì qua các bên dịch vụ vì hồ sơ mình khá rõ ràng, chỉ mắc mắc một chút ở mấy chỗ nhỏ nhỏ mong mọi người giúp đỡ ạa, mình cảm ơn !!!

Hôm nay mình vừa nhận được visa đan mạch thăm người yêu 70 ngày. Mừng hết sức. Mình chỉ có sổ tiết kiệm 170 triệu, công việc thì làm ở nhà nên ko có bảng lương hay hợp đồng lao động gì cả. Passport trắng trơn luôn. Mình nộp hồ sơ 2 ngày thì 1 chị bên lãnh sự gọi phỏng vấn trên điện thoại khoảng 5 phút. Đúng 1 tuần mình nhận được visa hihi

bạn ơi bạn ở TP HCM đúng k?

Xin chào bạn,
Trước hết mình cám ơn bạn đã dành thời gian trả lời câu hỏi của mình.
Bạn của mình là người Pháp, có công việc và nơi ở ổn định. Mình cũng có được giấy đồng ý của Marie nơi bạn mình ở cho phép mình được lưu trú nếu qua đc Pháp.
Mình thực sự cũng hoang mang lắm vì mình thấy là điều kiện của mình kg tốt, nên bây giờ cũng rối lắm.

Còn về phần ngân hàng thì mình kg hiểu sao họ lại đòi phong tỏa tài khoản tài khoản và sổ tiết kiệm của mình thì mới cấp giấy xác nhận số dư nữa, cho nên là mình định sẽ nộp bản copy sổ tiết kiệm kèm bản chính, và giấy sao kê tài khoản của mình cho LSQ, nhưng mình đang lo là kg biết LSQ có chấp nhận kg nữa. Hiz. :(

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình. Mong bạn có thể chia sẻ thêm thông tin giupt mình. Mình thật sự rất hoang mang và lo lắng quá. Hiz.

KO CÓ CHUYỆN NGÂN HÀNG PHONG TỎA TÀI KHOẢN của bạn nhé
Bạn gửi tiết kiệm 1 năm or 6 thàng, họ chỉ xác nhận số dư, còn giấy tờ chứng nhận sổ tiết kiệm bạn vẫn giữ, tiền họ giữ dùm bạn, bạn muốn rút tiền ra hya để lại là quyền của bạn, ko phải ở ngân hàng
Bạn gửi ngân hàng nào vậy?

Bạn cứ tự tin mà làm hồ sơ xin visa thôi, bạn nộp hồ sơ, cơ hội 50-50, bạn không nộp hồ sơ, cơ hội bằng 0. Mình có biết 1 người chưa từng đi đâu, hộ chiếu trắng, vẫn xin được visa đi Pháp 1 tháng. Cứ nghĩ đơn giản là xin visa được thì đi chơi cho biết, không được thì ở nhà thì bạn sẽ ko còn lo lắng hay hoang mang.

Không có sổ tiết kiệm nhiều tiền, thì bạn vẫn có ràng buộc như công việc, gia đình để quay về. Bạn cứ làm hồ sơ chi tiết, rõ ràng, có tính thuyết phục là có sức thuyết phục với nhân viên lãnh sự rồi. Ko nhiều tiền nên tôi phải để dành tiền để đi chơi cho biết, tôi còn phải quay về vì có gia đình, bạn bè, công việc v.v..

Chúc bạn may mắn :)

Theo mình nghĩ hồ sơ bạn ko có gì ràng buộc, tất cả mọi thứ đều phụ thuộc bạn bảo lãnh, bạn hãy thử liều 1 lần, hên xui vậy, sẽ biết kết quả ngay thôi ^^
Nếu FAIL lần sau làm kỹ hơn
Đúng là lúc trước CHÂU ÂU đi dễ hơn nhưng sau khi họ bị khủng bố nên xiết lại, xét hồ sơ hơi mệt

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back