What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Theo minh ban nen ghi chi tiet lich trinh de apply visa

booking van in tu email ra binh thuong ban a

Ho so ban nop ban photo nhung mang ban goc theo de ho check doi chieu; sau do tra lai ban lien. 1 so giay to cua minh ho ko can check ban goc luon; nhung can phai mang theo cho chac

Chào mọi người,

Mình đang giúp bác mình làm visa đi du lịch Châu Âu 3 tuần, dự kiến nộp ở ĐSQ Pháp. Hành trình sẽ có thêm một hai người nữa nhưng họ apply từ nước ngoài nên bác mình sẽ apply riêng ở Việt Nam. Có bạn nào từng apply ở ĐSQ Pháp cho mình hỏi mấy câu với, vì ĐSQ không cho phép gọi điện để hỏi mà nhà mình chưa tự apply bao giờ.

1. Mình định book khách sạn ở booking.com rồi in ra, nhưng trên website ghi là "không chấp nhận fax/email". Book khách sạn thì gần như họ chỉ gửi email confirm, như vậy làm thế nào để có bản gốc?

2. Do một số lí do nên bác mình định đi Paris 4 ngày, sau đó đi chơi các nước khác rồi cuối cùng quay lại Pháp chơi thêm 4 ngày rồi về. Như vậy tổng cộng đi Pháp 8 ngày, vẫn là nhiều nhất, nhưng xé lẻ hành trình như vậy có ok không, hay là họ sẽ thích mình sắp xếp đi Pháp liền một mạch?

3. Mình định book tàu Eurostar các loại hoãn hủy được 100% đề phòng ko xin được visa. Liệu họ có prefer mình book loại vé không hoãn hủy được ko?

4. Khi nộp hồ sơ thì có phải nộp sổ tiết kiệm gốc ko hay nộp giấy xác nhận số dư tài khoản tiết kiệm của ngân hàng thôi? Giấy xác nhận trong thời gian bao lâu (từ lúc mở sổ hay trong vòng 3 tháng?)

Mình cám ơn các bạn rất nhiều!

Surname và Surname at birth chị chỉ điền HỌ. Mục First name(s) Given Name(s) chị điền TÊN ĐỆM VÀ TÊN theo thứ tự như người Việt luôn. Ví dụ chị tên Nguyễn Thị A thì Surname và Surname at Birth điền Nguyễn, First name(s) Given Name(s) điền Thị A. ;)

Mục 28 là Giấy tờ cho phép nhập cảnh vào nước đến cuối cùng trong hành trình, nếu chị không có thì điền No hoặc bỏ trống. Number of entries requested thì tùy mục đích của chị, nếu chỉ đi lòng vòng châu Âu thì chỉ cần tick Single, nhưng nếu muốn qua Anh rồi quay ngược lại Châu Âu thì xin Multiple. Nhưng kinh nghiệm xin visa của các thành viên thì nếu đây là lần đầu chị xin visa thì chỉ nên xin Single thôi :)

Tks bạn linhmeou nhé

Hic, mình ham cái vé giá rẻ mà mua vé máy bay trước, giờ làm thế nào là tốt nhất, mở thêm sổ TK tên vợ mình có nên không? Nhà đất cũng đứng tên mình, về mặt pháp lý cũng là tài sản chung 2 vợ chồng. Các bạn giúp mình với!
Minh noi that; truong hop cua ban hoi bi kho; vi vo chong ban trẻ lại mang cả con theo nên sẽ không có gì ràng buộc ở Việt nam cả, mình nghĩ là bạn xin visa cho 2 vơ chồng đã khó rồi.
Nên theo minh bạn nên lấy giấy to cua vo o cty cu (du nghi khong luong thi van cu manh hon la ko di lam);

Nhung minh bai phuc ban ve do lieu vi book ks; vé hết rồi mà chua có visa :d

Muc 21: Cai vụ em đi nhiều nơi mà chưa chắc chắn thi ko nen ghi vao vi neu ghi vao ho se hoi them booking ksan; ve di lai den cac diem do.

Muc 22: ko nen ghi
Minh ko biet ben DSQ Ha Lan the nao nhung ho so ben Phap thi tat ca in tu email, ko ky ca gi van co gia tri ban a
Em chào chị! Cảm ơn chị đã tl giúp em, hic tình hình là em đã gọi lên LSQ Hà lan , phòng visa hỏi việc Bank statement của bf em mà nó chửi e te tua, tức quá trời tức, em hỏi nhã nhặn lịch sự gọn lẹ, mà nó quát vào mặt em " KO" , trong khi bên kia ng yêu em gọi lên Bank , bên Bank tl vẫn hợp lệ như thường, vì ở bên đó ko ai ngta lấy giấy xác nhận số dư mà có con dấu hết, ai cũng có 1 tk internet banking, cần gì lên check trực tuyết xong in tại chỗ luôn, vậy mà bên LSQ nó lằng nhằng quá :(((

Mình thấy truong hop cua ban ko nen xin visa cho con; ban gui con o lai vn va neu ro trong ho so la con ban con nho; nho ong ba o vn cham de 2 vc di du lịch -> đây là ràng buộc chac chan nhat ve viec 2 vc ban se quay lai vn vi dsq ho xet tren phuong dien moi rang buoc o vn de ban quay ve chu ko phai tren so du tai khoan (noi that, tk cua minh o vn co; ma minh sang ben nay roi chuyen tien dich vu ngon o; dung ko?). Sorry vi ban phim azer ben nay minh go ko quen tieng viet

Hic, mình ham cái vé giá rẻ mà mua vé máy bay trước, giờ làm thế nào là tốt nhất, mở thêm sổ TK tên vợ mình có nên không? Nhà đất cũng đứng tên mình, về mặt pháp lý cũng là tài sản chung 2 vợ chồng. Các bạn giúp mình với!

Nếu xin visa châu âu mà bị từ chối thì có bị đóng dấu ghi chú hay gì vào passport ảnh hưởng tới việc xin visa các nước khác về sau ko các bác ?

Co 1 cai dau refuse mau den dong vao 1 trang ho chieu ban a (nghe noi the)
Nếu xin visa châu âu mà bị từ chối thì có bị đóng dấu ghi chú hay gì vào passport ảnh hưởng tới việc xin visa các nước khác về sau ko các bác ?

Cảm ơn bạn, buồn quá, thực sự mình rất muốn cho con gái đi cùng, để con ở nhà mình không yên tâm, cũng muốn con ra ngoài nhìn ngắm thế giới. Liệu mình có nên liều 1 lần không? Vợ mình sẽ xin giấy xác nhận đang nghỉ đẻ ở nhà trông con từ cơ quan. ràng buộc của mình giờ là công việc của 2 vợ chồng và mẹ mình, tài sản nhà đất cũng tương đối lớn, như vậy liệu có đủ không? Mong các bạn tư vấn thêm, mình sẽ hoãn nộp hồ sơ để chuẩn bị cho kỹ :(
Mình thấy truong hop cua ban ko nen xin visa cho con; ban gui con o lai vn va neu ro trong ho so la con ban con nho; nho ong ba o vn cham de 2 vc di du lịch -> đây là ràng buộc chac chan nhat ve viec 2 vc ban se quay lai vn vi dsq ho xet tren phuong dien moi rang buoc o vn de ban quay ve chu ko phai tren so du tai khoan (noi that, tk cua minh o vn co; ma minh sang ben nay roi chuyen tien dich vu ngon o; dung ko?). Sorry vi ban phim azer ben nay minh go ko quen tieng viet

các anh/chị cho em hỏi chút ah

nếu em có sổ tiết kiệm khoảng 500tr thì có thể dùng để chứng minh tài chính cho 2 vợ chồng không ah?
Và cho em hỏi chút là nếu 2 vợ chồng trẻ ( mới cưới) thì khả năng xin visa cao hơn, hay nên xin từng người thì hơn ah?

Em cảm ơn

Gửi bạn aki-chan
Vợ chồng trẻ cùng nộp hơi bị khó xin visa đấy nếu không có chứng minh ràng buộc với Việt Nam. Nếu bạn có giấy tờ nhà đất xe cộ gì thì cứ show hết ra cho ĐSQ nhé. Như trường hợp của nhà mình là vợ chồng trẻ, sổ tiết kiệm khoảng hơn 300t nhưng cũng mới bị từ chối đợt rồi mặc dù đã từng có visa schenghen hồi 2012 :(
các anh/chị cho em hỏi chút ah

nếu em có sổ tiết kiệm khoảng 500tr thì có thể dùng để chứng minh tài chính cho 2 vợ chồng không ah?
Và cho em hỏi chút là nếu 2 vợ chồng trẻ ( mới cưới) thì khả năng xin visa cao hơn, hay nên xin từng người thì hơn ah?

Em cảm ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back