What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Hoan toan ko nen sua ban ạ, ban xem noi naodich ho khau cho ban; mang ra do keu ho cong chung lai; ho lay phi re hon va nhanh
Bản dịch sổ hộ khẩu của mình bị quá 3 tháng 20 ngày rồi (LSQ đòi không quá 3 tháng) mình có nên đưa lí do là hẹn nộp hồ sơ mãi ko được không hay là lấy cái bút đen sửa lại tháng 3 thành tháng 5 nhỉ :p. Tụi dịch vụ bắt phải làm lại từ đầu chứ không chịu đóng dấu lại, hu hu.

@sunkenship: không biết bạn nộp LSQ nước nào, mình nộp LSQ Pháp bản tự dịch vẫn được chấp nhận, nhưng nếu bạn có bản dịch công chứng chắc sẽ có ấn tượng tốt hơn cho bộ hồ sơ :)
Nhân đây, mình bị yêu cầu trình diện sau khi về nước, có bạn nào bị giống mình không vậy?

@sunkenship: không biết bạn nộp LSQ nước nào, mình nộp LSQ Pháp bản tự dịch vẫn được chấp nhận, nhưng nếu bạn có bản dịch công chứng chắc sẽ có ấn tượng tốt hơn cho bộ hồ sơ :)
Nhân đây, mình bị yêu cầu trình diện sau khi về nước, có bạn nào bị giống mình không vậy?

Hôm wa đi nộp visa ở LSQ Hà Lan, bị hành hạ lên bờ xuống ruộng. Cái hộ khẩu đám đó bắt dịch+công chứng cho đã xong k thèm lấy. Trên LSQ có cái bà khó chịu kinh khủng, hỏi xoay hỏi xoáy đòi hỏi đủ điều, mà không biết phải bả bít mình rớt chắc nhưng vẫn cố tình lấy tiền visa không nữa. Thêm cái là cả 2 bà xét hồ sơ thực ra vẫn không nắm rõ quy định về nộp hồ sơ Schengen làm mình rất bức xúc.

Bả quăng cho cái biên lai kêu 2 tuần nữa lên lấy kết quả?! Hết.

Hic bạn dc kiu trình diện cũng đỡ.

Bên LSQ Pháp họ làm visa nhanh lắm, chỉ 1 tuần là có kết quả rồi. Hôm mình làm thì chị nhận hồ sơ vui vẻ và nhiệt tình lắm, chỉ có chị trả visa hôm đi nhận là không được "tươi" cho lắm nhưng cũng không khó dễ gì mình :). Với lại bên này họ bắt mình phải đặt lịch hẹn qua hotline, hồi mình hẹn nộp hồ sơ là cao điểm hay sao mà phải gọi mấy ngày mới đặt được, 1 phút mất 15k, mỗi lần nạp thẻ điện thoại lại đau hết cả ruột :( Đến hôm đi lên nộp hồ sơ gặp mọi người nói chuyện mới biết cũng nhiều người giống mình :)
Hồi đó mình tính chuyển qua xin visa Tây Ban Nha rồi đó chứ, mình thấy trong Sài Gòn có dịch vụ làm visa của sứ quán TBN hay sao ấy, hình như họ làm trong này rồi gửi hồ sơ mình ra Hà Nội, nên ngoài 60 EUR còn tốn thên khoảng hơn 500k phí dịch vụ. Bạn nào làm visa TBN trong này rồi thì chia sẻ cho tụi mình biết với nha.

Thế là ngoài Đức-Pháp-Ý-Hà Lan là chủ yếu còn ĐSQ/LSQ những nước nào mà mọi người đã xin dc visa schengen rùi ạ ?

mọi người cho e hỏi chút ạ? em mua BH AIG mức tgian từ 28-31 ngày là 706k. tổng tgian em xin trong tờ khai là 29 ngày ( 1-8 đến 29-8) , vé máy bay dự định đặt lúc đi là ngay 31/7, tới AMS ngày 1/8, lúc về 29/8 , tới HCMC ngày 30/8, vậy e nên mua từ 31/7 tới 30/8 luôn hay chỉ mua đúng trong lịch trình ( từ 1/8- 29/8) ?
Em cảm ơn nhiều ạ!

bạn nên mua luôn 31-7 với 30-8 vì tiền cũng nhiêu đó, đề phòng bất trắc bị delay máy bay sang 1 ngày hôm sau chẳng hạn ?

Em co visa do Đức cấp và chủ yếu ở Đức làm việc 1 tuần. Vậy trước khi vào Đức em nhập cảnh lần đầu tại Pháp có được k?

Em co visa do Đức cấp và chủ yếu ở Đức làm việc 1 tuần. Vậy trước khi vào Đức em nhập cảnh lần đầu tại Pháp có được k?

Nếu bạn có visa Schengen thì vô tư bạn ơi, mà nhiều người ngại như vậy lắm vì có thể bị hoạch họe ở hải quan nước Pháp, vậy thôi a.

Mọi người ơi cho mình hỏi, mình xin visa Schengen ở ĐSQ Pháp tại Hà Nội, họ có trả kết quả qua bưu điện không nhỉ? Vì mình ở miền Trung ra HN xin visa, sau đó phải về ngay. Nếu họ chỉ trả kết quả trực tiếp, mà lúc đó mình không ở Hà Nội, thì có thể nhờ người quen đến nhận hộ không mọi người nhỉ? Có cần giấy ủy quyền hay gì không nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm trả lời giúp mình nhé. Thank các bạn.

Mọi người ơi cho mình hỏi, mình xin visa Schengen ở ĐSQ Pháp tại Hà Nội, họ có trả kết quả qua bưu điện không nhỉ? Vì mình ở miền Trung ra HN xin visa, sau đó phải về ngay. Nếu họ chỉ trả kết quả trực tiếp, mà lúc đó mình không ở Hà Nội, thì có thể nhờ người quen đến nhận hộ không mọi người nhỉ? Có cần giấy ủy quyền hay gì không nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm trả lời giúp mình nhé. Thank các bạn.
Trả qua bưu điện thì mình k rõ nhưng người khác nhận hộ đc, chỉ cần cầm giấy đóng tiền hôm nộp hồ sơ đi là được, k cần giấy ủy quyền gì hết cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,428
190,079
Latest member
Quynh258
Back