What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Trường hợp không làm visa Đức thì mình có nên làm visa Italy rồi xuống sân bay là mình go by train sang Đức luôn được không. Đến khi về mình cũng sẽ đi từ Đức quay lại Italy mới về VN. Nếu vậy thì visa Italy làm thế nào ạ.
Mình đã từng đi các nước DNA chứ chưa đi Châu Âu.
Rất mong cả nhà chỉ giáo giúp.

GẤP !! GẤP !! GẤP !!
Mode vui lòng cho mình hỏi ở đây vì GẤp quá, mà hỏi ở topic "nhưng ngã đường" không thấy trả lời

Mình đi PHAP - THUY SY - AO - MONACO, cac bạn cho mình hỏi cung đướng này hợp lý không ??? vì sợ LSQ họ bắt bẻ...
Nếu không hợp lý thì mình nên đi như thê nào
cam on cac bạn

GẤP !! GẤP !! GẤP !!
Mode vui lòng cho mình hỏi ở đây vì GẤp quá, mà hỏi ở topic "nhưng ngã đường" không thấy trả lời

Mình đi PHAP - THUY SY - AO - MONACO, cac bạn cho mình hỏi cung đướng này hợp lý không ??? vì sợ LSQ họ bắt bẻ...
Nếu không hợp lý thì mình nên đi như thê nào
cam on cac bạn

Cá nhân mình thấy Monaco thật.. không liên quan :D Cơ mà nếu bạn thích thì cũng không vấn đề gì. Quan trọng là giờ tàu/xe/máy bay hợp lý.

Nếu băn khoăn có hợp lý - thuận đường hay không thì bạn check google map là thấy ngay mà.

Hôm nay, mới đi nộp hs xin Visa Pháp về. Sao lo lắng quá.
Các bạn đánh giá giúp hồ sơ của mình xem có pass được không?. Mình đã từng đi các nước ĐNÁ, Hàn Quốc và Úc.
Có sở hữu nhà đất, giám đốc cty. Có 2 sổ tiết kiệm.

Nhờ các bạn tư vấn giúp. Lo lắng quá, không biết thời gian có kết quả là bao lâu?

Vấn đề là hồ sơ của bạn chuẩn bị kỹ lưỡng, hợp lý đến đâu, lịch sử có vấn đề gì không... nói chung là bạn đã nộp xong rồi thì chờ kết quả thôi, tư vấn gì được nữa. Kết quả visa Pháp có link check trạng thái onl. Bạn có thể ngày ngày vào check.

Chúc bạn may mắn

Cam on ban daugaunhoibo, thoi minh cat Monaco, chi lam plan toi Ao roi quay lai Paris thoi, nhg neu dau Visa thi minh ko di Ao Thuy Sy ma minh di Phap Monaco & Y.
Tks ban rat nhieu

Cac ban cho minh hoi, plan cua minh la 17 ngay, trong Don co cau hoi Multi hay Single, minh stick Multi duoc ko? Y minh ko fai Multi 17 ngay, ma la dot nay di 17 ngay, mai mot di nua kgoi xin...duoc ko cac ban?

Tick vào Multi, k được thì sẽ cho Single. Đằng nào các bạn ấy cũng chỉ cho 18, 19 ngày gì đấy, Multi cũng chẳng để làm gì.

Bác đặt vé đi là cho đc vé rẻ là vừa rồi đó:)

Hôm nay, mới đi nộp hs xin Visa Pháp về. Sao lo lắng quá.
Các bạn đánh giá giúp hồ sơ của mình xem có pass được không?. Mình đã từng đi các nước ĐNÁ, Hàn Quốc và Úc.
Có sở hữu nhà đất, giám đốc cty. Có 2 sổ tiết kiệm.

Nhờ các bạn tư vấn giúp. Lo lắng quá, không biết thời gian có kết quả là bao lâu?

Multi thì cũng chỉ đc áp dung trong thời gian visa còn hiệu lực thôi, chứ lần sau bạn đi khi visa cũ đã hết hạn thì vẫn phải xin visa lại, nếu đc multi lần trc thì coi như là điểm cộng cho lần xin visa sau thôi bạn ah, chứ kg có nghĩa là bạn đc multi entries bất cứ lúc nào bạn muốn đâu

Cac ban cho minh hoi, plan cua minh la 17 ngay, trong Don co cau hoi Multi hay Single, minh stick Multi duoc ko? Y minh ko fai Multi 17 ngay, ma la dot nay di 17 ngay, mai mot di nua kgoi xin...duoc ko cac ban?

Mọi người cho mình hỏi vài thứ với, tình hình của mình là như sau:

- Mình đang đi làm + sinh viên
- Dự định đi Pháp vào đầu tháng 10 tới.
- Mình có một giấy mời sang Pháp dự hội thảo, trong vòng 7 ngày. Người mời sẽ cho mình ở nhà họ. Giấy mời ghi là "những chi phí khác tự túc"
- Công ty cử mình đi.

Thực chất, ban đầu mình không đi theo dạng business thế này đâu mà là đi du lịch thôi. Nhưng có 1 số giấy tờ có khả năng làm hỏng cơ hội xin visa (mình có hỏi trong những câu trước rồi) nên anh mình xin người quen làm cái giấy mời hội thảo như thế.
Mình muốn ở đến 20 ngày lận và đi các nước khác trong khối Schengen nữa. Nên mình đang thắc mắc 1 số thứ sau:

1. Mình đang không biết nếu để số dư tài khoản vừa đủ trong 5 ngày. Mình cho 80eu/ngày => 15tr trong TK
Sổ tiết kiệm có khả năng làm là 40. Thì liệu LSQ có cho thêm ngày ở không hay chỉ cho đúng 5 ngày thôi.
Vì mình nếu ghi 20 ngày thì chỉ có khả năng chứng minh tiền trong tk thôi, không có sổ tiết kiệm ==". Mình cũng còn là sinh viên thôi à!!

2. Nếu chi phí đi do cty mình trả thì cty có phải cung cấp giấy tờ gì?
Trong trường hợp đó thì mình có phải chứng minh tài chính gì nữa không?

3. Các giấy tờ hồi trước do chuẩn bị nộp nên mình đã làm hết để dịch rồi. Nhưng có sự thay đổi nhỏ ví dụ "đơn xin nghỉ phép" mình có thể tự dịch lại được không? Và nếu được có thể tự xin dấu tư pháp ở đâu đc?
(cái này do hok muốn tốn tiền đi dịch lại vì chỉ sửa có chút xíu phần ngày ==")

Nó hơi lộn xộn - nhập nhằng xíu mà mong mọi người giúp mình với. Cứ quằng xà quằng vs cái mớ visa thế này nên giờ mình cũng chưa làm bài xong nữa ==".
Đi chơi mà cũng hao tổn sức lực dữ thần!!

#Longhe nói nghe thích quá. Biết có đậu không mà đặt trời...

Vì công ty mình mới thành lập tháng 3, bây giờ mới được 6 tháng nhưng chưa có phát sinh thuế, mình chỉ có thể nộp duy nhất cái thuế mon bài thôi. Nên hơi lo lắng là vậy. KHông biết như thế nào nửa. Hi vọng ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back