What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Cho mình hỏi mình tham dự 1 cuộc thi bên Hà Lan, ban tổ chức gửi thư mời bao ăn ở đi lại trong 1 tuần. Mình đã apply visa công tác đúng theo ngày trong thư mời là 6 ngày. Nhưng ý định của mình là muốn đi chơi thêm ở Đức và Pháp thêm 1 tuần nữa, nhưng mình sợ LSQ Hà Lan ngta ko cấp dư số ngày cho mình mà chỉ cấp đúng 6 ngày thì mình ko đi được đâu. Ban đầu cũng có ý định xin visa du lịch nhưng do mình đang là sinh viên nên thu nhập chưa có, chứng minh tài chính khó khăn nên mình quyết định cứ apply công tác cho chắc phần đi thi đã. Tuy nhiên là mình chưa mua vé chính thức, mới chỉ book thôi vì muốn chờ visa ra mới mua vé, hy vọng visa dài đi chơi được nhiều. Cơ mà mắc ngày Tết nên ngta xử lí visa lâu quá tới 20 ngày lận, lúc đó thì vé máy bay tăng quá mức limit Ban tổ chức ngta cấp cho mình, lại phải ngậm ngùi trả thêm tiền, sợ nhiều thì cũng tiếc.
Vậy nên mình muốn hỏi là trường hợp mình apply visa công tác trong đơn ghi có 6 ngày thôi thì thực tế đc cấp bao nhiêu ngày, có lên được khoảng 14,15 ngày không? Nếu đc 30 ngày thì mình sẽ mua vé máy bay bây giờ luôn.
Cảm ơn mọi người trước nhé.

Mình 2 lần apply visa đi công tác 2 lần và số ngày visa cấp bằng đúng số ngày người ta mời. Hôm mình apply visa thì người ta (ĐSQ) cũng tư vấn nếu muốn xin thêm thì bổ sung thêm một số giấy tờ, ví dụ: Bảo hiểm du lịch (thay vì 1 tuần bằng 1 tháng), chứng minh tài chính, lịch trình cụ thể. Về cơ bản không khác nhiều so với xin đi du lịch.

Truong hop cua ban kha nang dat visa cung cao, tuy nhien ban phai the hien trong lich trinh la ban o Phap nhieu hon, con thuc te ban co visa roi ban chi can den Phap truoc & o dau, bao lau la tuy ban.
Dung la lsq Phap de xin visa nhat trong cac EU, ban gui email minh gui cho ban lich trinh cho

Bạn ơi có thể cho mình xin lịch trình & thư giải trình để mình tham khảo với được ko? Mình cũng định apply lsq Pháp xin visa Schengen. Email của mình: [email protected].
Cảm ơn bạn nhiều nhé :)

Hi ! chào các bạn
Mình đang làm hồ sơ xin vi sa đi du lịch pháp, bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi vài vấn đề như sau
1) Mình còn độc thân vậy có cần làm giấy xác nhận tình trạng hôn nhân hay không ? Nếu có thì cần dịch sang
T/A hay kg ?
2) Cho mình xin trang web hoặc văn phòng bán vé máy bay nào( ở tp HCM) đồng ý cho mình booking vé để
nộp hồ sơ, nếu đậu vi sa thì mình sẽ mua sau.

Cám ơn các bạn

Dear bạn
1. Kg cần xác nhận độc than đâu bạn, bạn kèm xác nhận độc thân coi chừng ngta lại tưởng bạn qua đó để kết hôn thì lại lôi thôi ra đó :)
2. bạn vô trang web của vietnamairline mà book, chọn hình thức trả nội địa, trả sau, ngta sẽ gởi xác nhận booking vé qua mail cho bạn chỉ sau 5 giây sau khi bạn nhấn nút hoàn tất, trong vòng 24h sau khi book, bạn kg chuyển khoản tiền vé thì vé (đúng ra là "xác nhận giữ chỗ") sẽ tự hủy, bạn kg mất 1 đồng phí nào cả. Đừng có ra mấy đại lí vé mb mà hỏi, nó "chặt" bạn 1 củ đó nha, lần nào xin visa schengen mình cũng book (tạm) qua VNA và ngon lành cành đào hết. Chúc bạn thành công :)

Hi ! chào các bạn
Mình đang làm hồ sơ xin vi sa đi du lịch pháp, bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi vài vấn đề như sau
1) Mình còn độc thân vậy có cần làm giấy xác nhận tình trạng hôn nhân hay không ? Nếu có thì cần dịch sang
T/A hay kg ?
2) Cho mình xin trang web hoặc văn phòng bán vé máy bay nào( ở tp HCM) đồng ý cho mình booking vé để
nộp hồ sơ, nếu đậu vi sa thì mình sẽ mua sau.

Cám ơn các bạn

Last edited:

Em chào cả nhà ạ,
Em đang chuẩn bị xin visa sang Ba Lan dưới dạng thư mời của bạn trong tháng 6/2015 tới. Vì lần đầu làm visa Schengen nên em chưa có kinh nghiệm gì, cả nhà cho em hỏi là nếu không phải họ hàng ruột thịt thì nên làm visa Schengen loại C/01 - Du lịch hay vẫn có thể làm được loại C/02 - Thăm thân.
Em cảm ơn ạ :D

chào cả nhà,
Mình vừa xin được Visa Pháp, mình xin 1 mình thấy cũng dễ, cả nhà cho em hỏi chút vì đây là lần đầu em đi EU có Visa Pháp thì em tới Pháp đầu tiên và khi về em bay từ 1 nước khác có được không hay là bắt buộc em phải từ Pháp bay về?
Cảm ơn cả nhà!

LSQ nao cap thi den nuoc do dau tien, ra thi tu nuoc nao cung duoc,
Ly thuyet thi co the nhap canh o bat cu nuoc nao trong khoi SZ, nhg thuc te van co truong hop ko cho nhap canh...se bi hoi nay no lung tung o cua khau, met lam. Quan trong la lan sau xin visa SZ rat kho & se bi van lai chuyen lan trc "tai sao xin nuoc nay ma nhap canh nuoc kia"
@cupuchino13 hoi ban vua dau Visa xin plan di, dung lay plan cua minh nua, vi plan cua minh da co rat nhieu ng xai & da bi noted o LSQ roi, co ban bi ROT vi cai plan copy cua minh roi...ban thong cam nha, vi ko muon ban bi xui xeo giong ban kia nen minh moi noi vay do.

@Thanhthuy1213: Cảm ơn bạn nhé :D. Bữa giờ mình bận quá nên ko online :(.
Vậy để mình tham khảo plan của bạn khác :)

Chào cả nhà,

Cho mình hỏi mình dự định xin visa thong ưa Phap công tác chỉ 3n nhưng mình sẽ ở lại để đi thêm các nc khác 2 tuan. Mình có giấy mời bên đó, mình đã có visa Mỹ và còn hiệu lực thì xin visa dễ không? Có cần phải chứng minh tài chính không? Mình định đi vào tháng 5.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back