What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Các anh / chị Phượt thủ giúp em với khổ là bây giờ sắp đến hẹn nộp hồ sơ tại ĐSQ Đức nhưng mới phát hiện ra ngày sinh trên CMND , sổ hộ khẩu, giấy khai sinh lại khác với ngày trong passport nên kéo theo Giấy bảo lãnh dựa theo passport làm cũng theo ngày trong pp luôn ( chênh lệch nhau 1 ngày ) thì nộp vào ĐSQ hỏi có trả hồ sơ về ko ạ ??

Mình mới đi nộp hồ sơ và phỏng vấn đầu tuần này. Khi nộp thấy soi phần thư mời với phần tài chính của mình thôi. Giầy tờ nộp đủ thì đóng phí. Chiều hôm sau người ta gọi điện nhắn mang theo giấy tờ bổ sung khi đi phỏng vấn. Bạn ra cổng ĐSQ hỏi bác ngoài cổng hoặc ngồi quán cà phê gần sứ quán mà hóng chuyện :)). Hôm qua mình đi pv mới biết rất nhiều người và cò ngồi đấy để hỏi han, tư vấn

Lynn ơi em có visa rồi nha. Mới đi lấy về xong :D Chúc chị cũng may mắn ha ^^

Em tự làm chứ không qua dịch vụ. Đúng là trong hồ sơ trả về thì họ thảy lại cho em cái hotel booking với schedule of stay hihi.

À mọi người ơi cho em hỏi, giờ có visa rồi em định cancel booking liền. Mà có cần giữ lại để mai mốt qua Hải Quan UK lỡ ngừi ta hỏi không ạ? Em có đọc lướt qua anh chị nào ấy bảo phải mang sẵn hotel booking + copy bản dịch sổ TK để lỡ người ta hỏi thì show ra. Dưng mà nếu em không có thì ok không ạ? Cơ bản là giờ chuẩn bị lại 2 cái đó thì hơi mắc công :(

E ơi, chị cũng vừa nhận đã có kết quả mà họ bảo "documents can be collected from the visa application centre where you submitted your application after 4 working days.". Vậy mình cứ lên lấy hay là chờ 4 ngày hả e. Tại hbua chị thấy e lên lầy luôn.
tks e

Mọi người ơi giúp em với . Em đứng tên sổ đất và nhà thì nộp sổ đất thôi hay nộp luôn giấy xây dựng nhà vậy mọi người ? Thanks ạ !

Thanks bạn jennynguyen10885 nhiều.
kế hoạch của mình bị thay đổi, chắc cuối tháng 9 mình mới đi. tháng 8 mình sẽ book lịch hẹn xin visa.

Cả nhà cho mình hỏi vài vấn đề với :D
- Hiện tại hợp đồng lao động mình mới đc có 6 tháng đủ chi phí trang trải cho 1/5 chuyến đi ( dự tính ) và 1 sổ tk 200tr + 15000$ thì có cần phải xin thêm bảng lương của bố mẹ để bù vào cho chi phí chuyến đi k ?
- Bên EU dùng thẻ master của ngân hàng là tiện nhất ạ ??
Cảm ơn cả nhà nhiều.

M vừa nhận dc visa của cả nhà chiều nay.M xin cảm ơn các bạn trên phượt nhiều lắm :)
Đầu tiên lúc đặt lịch hẹn, Đsq hẹn mình tận ngày 25.6 mới nộp hồ sơ, hôm sau m gọi lại hỏi xem có ngày nào gần gần hơn ko thì nhân viên Dsq cho m vào ngày đầu tháng 6. Lúc nộp hồ sơ, chị nhân viên chỉ hỏi mỗi: bạn làm ở đâu? rồi chụp ảnh lấy vân tay là xong.
Ah, mình nghĩ chắc quan trọng nhất là hợp đồng lao động và bảng lương để chứng minh mình ko ở lại, chứ còn chứng minh tài chính thì thú thật là mình chẳng có mấy thế mà vẫn qua. Cả chồng và vợ đều có sổ tk chưa đến 100tr :D
Có bạn nào đi sang Pháp ngày 8.7 ko thì cho nhà mình đi chung với :)

Hi cả nhà,

Em đg chuẩn bị hs để nộp xin visa Pháp ( e chỉ đi mỗi Paris thui), có một vài thắc mắc, nhờ sự giúp đỡ của cả nhà

Dự tính đi từ 14/9-17/9 (4 ngày). Xuất phát từ UK, hiện em đã có visa UK, nhưng chưa book đc lịch nộp hs Pháp, lý do bên LSQ đưa ra là còn sớm quá. Tại em thấy mọi người nói thời điểm này đông, chỉ tính xin lịch tầm đầu T7 nộp là ok, nhưng k dc chấp thuận. Đành đợi thêm chừng 15 ngày nữa gọi lại sau.
Hs nộp gồm:

Passport (đã đi Sing, Cam). Hiện có thêm visa UK nữa
Form mẫu
Giấy xin nghỉ phép
Hợp đồng lao động vô thời hạn (song ngữ, sao y bản chính do công ty của em đóng dấu)
Quyết định tăng lương (tiếng Việt, dịch thuật & đóng dấu là một công ty tư vấn du học làm giúp em)
Sổ tiết kiệm (bản chính + photo). Giấy xác nhận số dư (song ngữ. mộc đỏ)
Sao kê tài khoản từ đầu năm đến giờ.
Bảng lương từ đầu năm đến giờ.
CMND (sao y, bản dịch công ty du học dịch & đóng dấu)
Sổ hộ khẩu (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Sổ đỏ (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Bảo hiểm du lịch (bản in từ email, thời buổi này mua qua mạng, gửi hợp đồng qua mạng luôn)
Vé máy bay khứ hồi VN-UK (thanh toán đầy đủ)
Em tính book luôn cái ks (free cancel trong TH k lấy đc visa) & book luôn vé khứ hồi từ UK-Paris (book loại bussiness để cancel đc)
Travel plan

Sau đây là câu hỏi của em:
1/ Em đọc thông tin trên trang lãnh sự quán Pháp, nó yêu cầu giấy tờ phải công chứng dịch thuật có dấu phòng tư pháp, của em là công ty du học đóng dấu giùm. Vậy có được không? Nếu không được, có bạn nào biết chỗ dịch & đóng dấu của phòng tư pháp không, chỉ giúp em với, trình độ tiếng của em "giỏi" quá, dịch không nổi.
2/ Trong TH em bị phỏng vấn, nếu ngta hỏi "m đi sang Pháp làm gì, với ai", em có nên nói là đi chơi với em gái em không, hiện em gái dg học ở UK, chưa có xin visa Pháp.
3/ Có cần đính kèm visa & passport của em gái em trong hs không?

Em cảm ơn cả nhà!

M vừa nhận dc visa của cả nhà chiều nay.M xin cảm ơn các bạn trên phượt nhiều lắm :)
Đầu tiên lúc đặt lịch hẹn, Đsq hẹn mình tận ngày 25.6 mới nộp hồ sơ, hôm sau m gọi lại hỏi xem có ngày nào gần gần hơn ko thì nhân viên Dsq cho m vào ngày đầu tháng 6. Lúc nộp hồ sơ, chị nhân viên chỉ hỏi mỗi: bạn làm ở đâu? rồi chụp ảnh lấy vân tay là xong.
Ah, mình nghĩ chắc quan trọng nhất là hợp đồng lao động và bảng lương để chứng minh mình ko ở lại, chứ còn chứng minh tài chính thì thú thật là mình chẳng có mấy thế mà vẫn qua. Cả chồng và vợ đều có sổ tk chưa đến 100tr :D
Có bạn nào đi sang Pháp ngày 8.7 ko thì cho nhà mình đi chung với :)
Bạn hên quá . Mình gọi lại mà cũng ko được đổi ngày :(
Chúc mừng bạn nha !

Hi cả nhà,

Em đg chuẩn bị hs để nộp xin visa Pháp ( e chỉ đi mỗi Paris thui), có một vài thắc mắc, nhờ sự giúp đỡ của cả nhà

Dự tính đi từ 14/9-17/9 (4 ngày). Xuất phát từ UK, hiện em đã có visa UK, nhưng chưa book đc lịch nộp hs Pháp, lý do bên LSQ đưa ra là còn sớm quá. Tại em thấy mọi người nói thời điểm này đông, chỉ tính xin lịch tầm đầu T7 nộp là ok, nhưng k dc chấp thuận. Đành đợi thêm chừng 15 ngày nữa gọi lại sau.
Hs nộp gồm:

Passport (đã đi Sing, Cam). Hiện có thêm visa UK nữa
Form mẫu
Giấy xin nghỉ phép
Hợp đồng lao động vô thời hạn (song ngữ, sao y bản chính do công ty của em đóng dấu)
Quyết định tăng lương (tiếng Việt, dịch thuật & đóng dấu là một công ty tư vấn du học làm giúp em)
Sổ tiết kiệm (bản chính + photo). Giấy xác nhận số dư (song ngữ. mộc đỏ)
Sao kê tài khoản từ đầu năm đến giờ.
Bảng lương từ đầu năm đến giờ.
CMND (sao y, bản dịch công ty du học dịch & đóng dấu)
Sổ hộ khẩu (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Sổ đỏ (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Bảo hiểm du lịch (bản in từ email, thời buổi này mua qua mạng, gửi hợp đồng qua mạng luôn)
Vé máy bay khứ hồi VN-UK (thanh toán đầy đủ)
Em tính book luôn cái ks (free cancel trong TH k lấy đc visa) & book luôn vé khứ hồi từ UK-Paris (book loại bussiness để cancel đc)
Travel plan

Sau đây là câu hỏi của em:
1/ Em đọc thông tin trên trang lãnh sự quán Pháp, nó yêu cầu giấy tờ phải công chứng dịch thuật có dấu phòng tư pháp, của em là công ty du học đóng dấu giùm. Vậy có được không? Nếu không được, có bạn nào biết chỗ dịch & đóng dấu của phòng tư pháp không, chỉ giúp em với, trình độ tiếng của em "giỏi" quá, dịch không nổi.
2/ Trong TH em bị phỏng vấn, nếu ngta hỏi "m đi sang Pháp làm gì, với ai", em có nên nói là đi chơi với em gái em không, hiện em gái dg học ở UK, chưa có xin visa Pháp.
3/ Có cần đính kèm visa & passport của em gái em trong hs không?

Em cảm ơn cả nhà!
1/ Cty du học nếu có chức năng dịch thuật thì dấu họ vẫn phải lên phòng TP quận để xin, bạn xem cái dấu đó ghi là gì thì sẽ biết nó có đáp ứng hay k. Bạn có thể tới bất cứ văn phòng dịch thuật công chứng nào cũng đc hết.
2/ Nên nói chứ.
3/ Mang theo phòng nta sẽ hỏi, mình tin 90% nta sẽ hỏi luôn.

@smallgirl226:
1/ Dấu của họ là mộc tròn, ghi là cty tư vấn du học ABC.
Tới phòng công chức, đưa bản gốc của mình, yêu cầu công chứng dịch thuật là đc hả bạn. Giá cả tầm như thế nào?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back