What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Cả nhà ơi cho mình hỏi với: mình có đứa e nó xin visa thăm thân qua đsq Phần Lan 2 lần ko đc. Giờ nó định chuyển qua mua tour qua Pháp thì liệu có khả thi ko ạ? Và liệu bọn tour nó có nhận ko ạ?

Có Anh / Chị nào đã từng nộp hồ sơ dịch thuật tiếng Anh vào ĐSQ Đức thời gian gần đây chưa ạ ? Hay bắt buộc phải dịch sang tiếng Đức ạ ?

Em là sinh viên vì hè này được nghỉ nên làm chuyến thăm thân sang Đức, hồ sơ em có: 1 giấy xác nhân sv, 1 giấy xin nghỉ phép, giấy bảo lãnh Verpflichtungserklarung, bảo hiểm ADAC, giấy chứng minh mối quan hệ với ng mời, vì còn là sinh viên nên e không chứng minh tài chính được, thì cơ hội pass có mỏng manh không ạ?

@smallgirl226:
1/ Dấu của họ là mộc tròn, ghi là cty tư vấn du học ABC.
Tới phòng công chức, đưa bản gốc của mình, yêu cầu công chứng dịch thuật là đc hả bạn. Giá cả tầm như thế nào?
Giá mình k rõ lắm vì mình có bằng tiếng nên tự dịch, mất phí có 20k cho phòng tư pháp huyện thôi. Hình như bên ngoài tầm 40-60k/page gì đó.

Đã có ai bị từ chối vì hộ chiếu bị ố một góc nhỏ bên ngoài như này chưa ạ:

Bây giờ mình mới log in vào thấy PM của bạn. Mình thấy là tờ hướng dẫn với 2 điểm số 1 với số 2 là "in tờ hướng dẫn ra" "đọc kỹ hướng dẫn" là mình cũng thấy ghê rồi. Tốt nhất là cứ làm theo hướng dẫn, dịch giấy tờ tiếng Việt sang tiếng Đức, cái nào có song ngữ Anh/Việt thì mình không dịch đâu. Mình dịch ngay ở dịch thuật Phú Thịnh ngay Trần Phú ý. google ra nhé. 80k/trang. Dịch xong ship tận nơi 20k vì chỗ mình cũng gần ý :D

Hôm nay mình đã đi lấy kết quả và có visa. Chúc bạn may mắn.
Có Anh / Chị nào đã từng nộp hồ sơ dịch thuật tiếng Anh vào ĐSQ Đức thời gian gần đây chưa ạ ? Hay bắt buộc phải dịch sang tiếng Đức ạ ?

Cả nhà cho mình hỏi là tờ đơn xin visa điền chữ in hoa hết hay viết bt ạ ?? tại phần địa chỉ trường với địa chỉ làm mà ghi in hoa hết thì k đủ :(
sợ ghi bt cũng k đủ ấy chứ :'(

Cả nhà cho mình hỏi là tờ đơn xin visa điền chữ in hoa hết hay viết bt ạ ?? tại phần địa chỉ trường với địa chỉ làm mà ghi in hoa hết thì k đủ :(
sợ ghi bt cũng k đủ ấy chứ :'(
Bạn chỉ ghi cái tên in hoa hết thôi , còn ô khác ghi bình thường

Anh/chị cho em hỏi chuyện là e chỉ mới đi mỗi Sing thôi chưa đi nước nào có xin visa cả . Lần này e xin visa đi Đức dạng thăm thân kết hợp du lịch nhưng nghe bảo nếu em xin visa nhiều lần thì tỉ lệ đậu rất khó hơn so với một lần đúng ko ạ ? Có một người chị làm trong du lịch khuyên em chỉ nên xin loại 1 lần ở tại Đức thôi . Anh / chị cho em xin ý kiến với ạ .

Em có lí do j mà cần phải xin multiple ko? Nếu ko thì em cứ xin single thôi cho lành ;) Về mặt lý thuyết mà nói thì ko sao, nhưng thực tế thì đúng là xin lần đầu ko nên xin quá dài và multiple, xin single thôi, đúng theo kiểu tao vào chơi rồi tao về thẳng ko quanh co ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back