What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Do dì em bên Đức bảo khi qa đó Dì sẽ book tour Pháp - Ý - Thụy Sĩ đi chơi thế nên e cần xin multiple đó ạ . E chỉ xin đi 3 tuần thôi ạ . Thế khó xin hả chị ?

Do dì em bên Đức bảo khi qa đó Dì sẽ book tour Pháp - Ý - Thụy Sĩ đi chơi thế nên e cần xin multiple đó ạ . E chỉ xin đi 3 tuần thôi ạ . Thế khó xin hả chị ?

bạn xin visa schengen là đc đi 26 nc r mà multi theo mình hiểu là bạn đi r về r lại đi tức là nhập cảnh nhiều lần vào các nước schengen mới cần. còn single là bạn xin 1 lần đi trong 26 nước sau đó về lại VN muốn đi tiếp thì phải xin tiếp.

Do mình từ Đức book tour đi các nước khác rồi về lại Đức sau đó mới bay về VN . Như vậy là nhập cảnh 2 lần tại Đức rồi chứ nhỉ ?

Do mình từ Đức book tour đi các nước khác rồi về lại Đức sau đó mới bay về VN . Như vậy là nhập cảnh 2 lần tại Đức rồi chứ nhỉ ?

đức nằm trong khối schengen nó bỏ việc kiểm soát biên giới với mấy nước schengen hết r nên ks đâu

Em đi trong khooiss schengen cơ mà, em quay đi quay lại bao nhiêu lần cũng đc, miễn là em ko ra khỏi schengen. Xin single entry thôi. Cái mục khai qua bao nhiêun schengen states thì em kê ra những nc em định đi, mà em ko kê, kê mỗi Đức cũng ko sao, vì em đi dạng thăm thân ko cần nộp lịch trình.

Chào các bác, tình hình là em mới nhận được giấy từ chối Visa từ đại sứ quán Phần Lan gửi về (em phỏng vấn hôm 12/06). Lý do em bị từ chối là "your intention to leave the territory of the member state before the expiry of visa could not be ascertained" dịch nôm na là "Đại sứ quán không xác định được liệu người xin thị thực có rời khỏi lãnh thổ các nước thuộc Khối Schengen trước khi thị thực hết hạn hay không". Thực sự em rất buồn hic, tại tất cả các giấy tờ của em đều rất đầy đủ có khi còn hơn những thứ mà họ yêu cầu ý . Ngoài ra họ còn gửi em hướng dẫn để phản hồi quyết định này, em không biết liệu có khả năng em đậu lại được không ạ hay bây giờ em phải làm sao .

Cảm ơn các các trước nha tháng 8 em đi rồi

À chị Tarja ơi , có thể cho e hỏi thêm ? Em vừa nghe nói visa schegen có thể bị giới hạn tại 1 nước . Trường hợp này là sao vậy ạ ? E điền vào đơn là đi thăm thân và giấy bảo lãnh cũng thế . Họ có nghi vấn và chấp nhận cho e du lịch sang các nước khác thuộc khối schengen ko ạ ?

Em có kế hoạch đi Paris từ 14-17/9, nhưng trước đó em sẽ đi UK từ 6/9-14/9, đi Paris, quay lai UK chơi thêm mấy hôm nữa rồi mới về VN. Gọi lên lãnh sự quán Pháp xin lịch nộp hs, hẹn em tới tận 19/8, hnay gọi lên năn nỉ đổi lịch, đổi sớm đc 2 ngày thành 17/8. Cả nhà có cách nào để xin nộp sớm hơn không. Em muốn có sớm, để còn mua vé wa Pháp, mua càng muộn vé càng mắc. Lúc nộp hs, em book loại vé bussines luôn để còn hủy, chứ k dám liều mua vé trc, lỡ có gì tiếc lắm, huuu.

Mọi người ơi cho e hỏi trong phần điền địa chỉ nhà là mình điền địa chỉ trong sổ hộ khẩu hay là điền địa chỉ mình đang ở vậy?e ở tỉnh nên có hai địa chỉ khác nhau?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back