What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Có anh/chị nào từng xin visa Đức cho em hỏi xíu về các giấy tờ mà lãnh sự yêu cầu: hộ khẩu mình có phải photo tất cả các trang không và hộ chiếu mình chỉ cần photo cái trang có mặt của mình + các trang có dấu hay phải photo luôn mấy trang bị chú, gia hạn v.v...

Cám ơn mọi người nhiều

Hộ khẩu phải photo và dịch sang tiếng Anh hoặc Đức các trang có thông tin nhé ( thông tin viết tay ý). Cẩn thận thì bạn dịch công chứng, mà trình độ siêu tự dịch ko công chứng cũng được.
Hộ chiếu photo các trang có thông tin và dấu (cứ trang nào có dấu thì photo, ko có thì thôi).

Cho em hỏi trường hợp mình xin visa Pháp nhưng nhập cảnh ở Đức đầu tiên được không ạ? Hay bắt buộc Pháp đầu tiên!

Cho em hỏi trường hợp mình xin visa Pháp nhưng nhập cảnh ở Đức đầu tiên được không ạ? Hay bắt buộc Pháp đầu tiên!

Trong plan bạn cứ nộp nhập cảnh pháp đầu tiên đi. Còn khi có visa r thì nhập cảnh nước schengen nào cũng đc

Re: Thị thực Schegen

Mọi người ai có kinh nghiệm về việc thiếu bản dịch mà vẫn được cấp visa, trả lời e cho yên tâm với ạ, E cảm ơn

Tình hình là e vừa nộp đơn xin thị thực Pháp 22/6 vừa rồi. Hồ sơ có người nước ngoài mời xong vì chứng minh tài chính quá ít ( e có 40m vnd trong tk) nên họ yêu nộp bổ sung thêm hồ sơ tiền sổ tiết kiệm, giấy khai sinh, cmt, giấy bảo lãnh của bố mẹ. Ngay trong chiều em đã nộp lại, nhưng vì không có thời gian nên không dịch đựoc giấy khai sinh và giấy bảo lãnh. Anh chị cho hỏi thế có khả năng đựoc không ạ, họ hen 7 ngày sau có kqua.
Em xin Visa lần đầu, hiện là sinh viên.

Minh thay xin Visa SZ gio nhieu khe hon, ls bat fai sao y & dich cong chung
Nam ngoai minh xin ko can, chi can ban dich . Neu ban gioi Google thi co ngay bo hso dich tieng Anh or Phap...gio bat fai co cong chung...thay buon 5'
Uc thi nguoc lai...hoi trc bat, gio ko. Hey

Tình hình là e vừa nộp đơn xin thị thực Pháp 22/6 vừa rồi. Hồ sơ có người nước ngoài mời xong vì chứng minh tài chính quá ít ( e có 40m vnd trong tk) nên họ yêu nộp bổ sung thêm hồ sơ tiền sổ tiết kiệm, giấy khai sinh, cmt, giấy bảo lãnh của bố mẹ. Ngay trong chiều em đã nộp lại, nhưng vì không có thời gian nên không dịch đựoc giấy khai sinh và giấy bảo lãnh. Anh chị cho hỏi thế có khả năng đựoc không ạ, họ hen 7 ngày sau có kqua.
Em xin Visa lần đầu, hiện là sinh viên.
Trùi bgio bắt nộp giấy khai sinh nữa cơ à . :((

Trùi bgio bắt nộp giấy khai sinh nữa cơ à . :((

Nộp khai sinh là vì bạn kia bị yêu cầu nộp giấy bảo lãnh của bố mẹ.
@madocanh94: nộp bản tiếng V thì nv ng P duyệt visa đọc làm sao :( Mình thấy dịch nhanh mà nhỉ, nếu ko muốn ra dịch vụ thì tự dịch cho nhanh, hoặc down mẫu về trên mạng đầy. Anyway em đã nộp bản ko dịch rồi thì cũng có thđổi đc đâu, 1 tuần nhanh lắm.

Last edited:

Nộp khai sinh là vì bạn kia bị yêu cầu nộp giấy bảo lãnh của bố mẹ.
@madocanh94: nộp bản tiếng V thì nv ng P duyệt visa đọc làm sao :( Mình thấy dịch nhanh mà nhỉ, nếu ko muốn ra dịch vụ thì tự dịch cho nhanh, hoặc down mẫu về trên mạng đầy. Anyway em đã nộp bản ko dịch rồi thì cũng có thđổi đc đâu, 1 tuần nhanh lắm.
Đúng ạ, vì số tiền trong tk e không đủ nên phải bảo lãnh bởi bố mẹ, hôm đó nộp gấp quá, e có đúng 1 tiếng để về nhà làm 1 đống sao kê nên không kịp. Giờ e lo quá, hôm đó chị pv cũng bảo là sao không có. Giấy tờ khác thì e ok, có mỗi cái đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back