What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Cho mình hỏi xin visa du lịch tụ túc ở Lsq Pháp hay lsq Đức tại TPHCM thì nơi nào dễ đậu ạ? Vì m thấy vé đi Đức rẻ nhưng ko biết xin visa có dễ hơn Pháp không? Hoặc mình xin ở Pháp nhưng vô Đức trước được không?
Mình cám ơn

Theo kinh nghiệm của mọi người chia sẻ trên trang này thì xin ở LSQ Pháp dễ hơn ở LSQ Đức bạn ơi. Và rất nhiều người đã chia sẻ rằng xin visa ở LSQ 1 nước nhưng lại nhập cảnh vào châu Âu từ 1 nước khác. Chưa thấy ai nói là bị trục trặc trong chuyện này. Vì vậy bạn đừng băn khoan nhé!

Mình vừa lấy visa Tây Ban Nha xong.nộp ở VFS Nguyễn Du.
TBN làm việc máy móc quá. Xin 15 ngày cấp đúng 15 ngày. Lịch trình ghi ngày nhập cảnh là ngày nào thì thời hạn visa dúng ngay ngày đó. Các giấy tờ thì bắt phải hợp thức hóa Lanh sự

Minh từ đi EU 3 lần rồi. Vợ mình hồ sơ tuơng tự, nộp LSQ Pháp dc 1 năm multi.

chào anh chị!
chẳng là e sắp đi du học CH Síp. thuộc schengen. nhưng ko biết visa Síp có được đi du lịch sang các nước pháp, ý, đức.. không nhỉ?
Nếu muốn đi du lịch sang các nước này thì phải làm gì ah?
Mong các a/c chỉ bảo cho e với. Em cảm ơn nhiều nhiều.

Hình như Síp (Cyprus) chưa phải là thành viên khối Schengen đâu bạn. Tuy nhiên, nếu bạn có Visa loại D của 1 trong các nước thuộc khối Schengen cấp, thì bạn có thể đi qua lại giữa các nước trong khối với nhau, lưu trú tối đa 90 ngày trong vòng 6 tháng.

chào anh chị!
chẳng là e sắp đi du học CH Síp. thuộc schengen. nhưng ko biết visa Síp có được đi du lịch sang các nước pháp, ý, đức.. không nhỉ?
Nếu muốn đi du lịch sang các nước này thì phải làm gì ah?
Mong các a/c chỉ bảo cho e với. Em cảm ơn nhiều nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back