What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Em đã có visa hôm t2 . Em xin cám ơn các anh , chị , bạn bè phượt thủ nhiều lắm ạ ? . Em xin visa single 21 ngày như c Tarj đã hướng dẫn họ cho hẳn 27 ngày mult , type C luôn ?

Chúc mừng bạn nhé ! Giá như mình đọc được post này sớm hơn:)
Mình có thư mời của tổ chức phi chính phủ bên Ý rồi vs cả có booking vé máy bay khứ hồi nên chủ quan không để ý phần đảm bảo tài chính ( mình cũng là sinh viên ) . Mà lúc nộp hồ sơ cô thu hồ sơ cũng chẳng nói gì , xong được phỏng vấn hôm nộp hồ sơ luôn . Mình nghĩ chắc nếu có vấn đề gì thì họ sẽ yêu cầu bổ sung mà cô ấy chả nói gì làm mình ung dung :))). Hnay vừa bị từ chối luôn . Thấy mình ngây thơ dễ sợ . Rút kinh nghiệm lần sau vậy hic :|
Chúc bạn đi vui !! :))

chúc mừng bạn hanchan. Cơ mà visa du lịch/ thăm thân ngắn ngày thì type C là đúng rồi, chừng nào type D mới là khác lạ chứ bạn, nghe chứ luôn tưởng bạn đang bảo type D, hehee

Em đã có visa hôm t2 . Em xin cám ơn các anh , chị , bạn bè phượt thủ nhiều lắm ạ ? . Em xin visa single 21 ngày như c Tarj đã hướng dẫn họ cho hẳn 27 ngày mult , type C luôn ?

Urgent cả nhà ơi!
Thứ 4 này (8/7), em có lịch hẹn với LSQ Pháp, buổi sáng, mà sáng nay em mới nhớ ra chuyện là em quên k nói người nhà gửi bản gốc giấy tờ nhà đất xuống. Em mới gọi, chỉ sợ thứ 4 thì k kịp.
Liều thui chứ cũng k còn cách nào khác, nhưng cơ hội bị hỏi tới nó cao k? Mà lỡ hỏi tới, em nói hôm sau em bổ sung có được không cả nhà?

Nhóm mình đi pv thì không ai bị hỏi giấy tờ nhà đất cả, có 1 em thiếu hồ sơ thì cô pv hẹn buổi chiều đến bổ túc, mà em đó chưa chuẩn bị kịp nên xin tới hsau vẫn được.

Urgent cả nhà ơi!
Thứ 4 này (8/7), em có lịch hẹn với LSQ Pháp, buổi sáng, mà sáng nay em mới nhớ ra chuyện là em quên k nói người nhà gửi bản gốc giấy tờ nhà đất xuống. Em mới gọi, chỉ sợ thứ 4 thì k kịp.
Liều thui chứ cũng k còn cách nào khác, nhưng cơ hội bị hỏi tới nó cao k? Mà lỡ hỏi tới, em nói hôm sau em bổ sung có được không cả nhà?

Thường thì bạn đi du học thì cần thôi, chứ du lịch thì tài khoản cứ nhiều tiền là được :). Chúc bạn nhận được kết quả tốt.

cả nhà ơi, cho mình hỏi, trong thời gian chờ xét duyệt visa chau au, nếu lãnh sự quán yêu cầu mình bổ sung hồ sơ hoặc phỏng vấn, mầ mình lại đang đi nước ngoài thì có sao k ak?

cả nhà ơi, cho mình hỏi, trong thời gian chờ xét duyệt visa chau au, nếu lãnh sự quán yêu cầu mình bổ sung hồ sơ hoặc phỏng vấn, mầ mình lại đang đi nước ngoài thì có sao k ak?

Tình hình là nếu bạn đã nộp hs xin visa thì hộ chiếu bạn đang bị LSQ giữ rồi, sao lại đang ở nước ngoài được? Bạn có 2 quốc tịch nên có 2 HC sao?

Thời hạn xét visa chỉ 1 tuần thôi, cứ sắp xếp nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back