What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Chao mọi người,
12/8 mình sẽ nộp hồ sơ ở LSQ Pháp,
Cho mình hỏi vé máy bay mình sử dụng booking do 1 công ty du lịch cấp có được không? hay phải dùng vé thật để nộp đơn?
Mọi người giúp mình với nhé

Thanks nhiều,

Bạn tự book, in ra ntn r nộp cũng đc

Dạ mọi người cho em hỏi là em có hợp đồng lao động rồi. Nhưng có cần xin thêm giấy xác nhận vẫn còn học trả nợ ở trường không ạ? Vì còn 2 môn học nữa thì mới được ra trường. Em nghĩ nếu có giấy xác nhận của trường thì sẽ tạo thêm niềm tin cho LSQ rằng mình còn phải quay về để hoàn thành 2 môn còn lại để được ra trường. Nhưng cũng nghĩ rằng như vậy liệu có bị lằng nhằng vấn đề gì khác không? Em tính xin ở LSQ Hà Lan ạ!!! Mong các anh/chị giúp em :(. Em cảm ơn nhiều!!!

Các anh chị ơi,

Cho em hỏi trên website của ĐSQ Pháp có ghi " Giấy xác nhận đặt vé máy bay 2 lượt đi-về giữa Việt Nam và Pháp, do một công ty du lịch cấp (Bản chính và bản sao)." --> Em book vé máy bay trực tiếp với hãng Emirates mà không thông qua công ty du lịch vậy có được không ạ? Em không có giấy xác nhận đặt vé chỉ có Ticket & Receipt gởi bẳng email của Emirates.

Mẫu đơn xin thị thực Schengen : điền rõ ràng, ghi ngày và ký tên --> Cái form này em có cần photocopy và nộp bản sao cho ĐSQ không ạ? Hay nộp bản chính và không cần photo bản sao

Mong nhận được hồi âm của anh chị có kinh nghiệm

Vịtcon

Last edited:

Tks bạn nhé. Bạn ơi, cái này của bạn là ticket luôn rùi, vì bạn trả hết tiền vé trước khi xin visa luôn à, mình thử book vé emirates thì họ chỉ gửi email confirm thôi chứ ko có file booking để mình in ra bạn à.

Bạn tự book, in ra ntn r nộp cũng đc

Mình nghe nói "đã từng rớt US thì đừng xin CAN"
Các bạn cho mình hỏi đúng không ?

Last edited:

Các anh chị ơi,

Cho em hỏi trên website của ĐSQ Pháp có ghi " Giấy xác nhận đặt vé máy bay 2 lượt đi-về giữa Việt Nam và Pháp, do một công ty du lịch cấp (Bản chính và bản sao)." --> Em book vé máy bay trực tiếp với hãng Emirates mà không thông qua công ty du lịch vậy có được không ạ? Em không có giấy xác nhận đặt vé chỉ có Ticket & Receipt gởi bẳng email của Emirates.

Mẫu đơn xin thị thực Schengen : điền rõ ràng, ghi ngày và ký tên --> Cái form này em có cần photocopy và nộp bản sao cho ĐSQ không ạ? Hay nộp bản chính và không cần photo bản sao

Mong nhận được hồi âm của anh chị có kinh nghiệm

Vịtcon

1. Vé em đã book rồi thì ko cần phải thông qua công ty du lịch đâu nhé. Chị chỉ book giữ chỗ của VNA vẫn okie mà.

2. Em điền trên file word, hoặc in ra điền tay rồi nộp bản chính. Bản nộp bắt buộc phải có chữ ký tươi của em nhé.

Các bạn có apply visa Denmark cho mình xin chút kinh nghiệm với.
Trong DĐ mình có topic chuyên Denmark không, bạn nào biết cho mình xin link với, mình tìm không ra..
TLS Denmark ở Saigon hay Hanoi vậy ah.
Từ giờ cuối năm mình định đi Mỹ ( đi Mỹ trước ) và sau đó đi Đan mạch.
Đã đi vài nước ĐNA và năm ngoái đi Pháp 1 tháng.
Cám ơn các Phượt gia nhìu nhìu.

Mình đã nộp hồ sơ visa Ý, LSQ đã hẹn tuần sau phỏng vấn, anh chị em nào có bí kíp hay chỉ mình với. Mình xin đi 3 tuần, các nước Ý, Đức, Thụy Sỹ, Pháp, Hà Lan

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,652
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back