What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Hi các bạn. Mình dự định 17/10/2015 tới 8/11/2015 đi du lịch nước Pháp. Có bạn nào đi du lịch trong thời gian đó mình cùng xin visa. Không cần thiết đi chung và ở chung hay lên lịch trình chuyến đi chung. Mục đích chính chỉ là có visa thôi. Mình không biết chính xác nhưng hình như xin visa theo nhóm tỉ lệ được cấp visa cao hơn. Bạn nào cùng mục đích mình cùng làm nhe. Mình ở Sài Gòn.

Theo mình thấy thì xin theo group cũng ko lợi hơn bao nhiêu. Họ vẫn xét từng hồ sơ. Thậm chí cùng một nhà đi xin mà còn người được ng ko đấy :)

Không đi chung thì phải học cái lịch trình cho kĩ và ăn ý nhau, chứ lúc phỏng vấn nói mỗi người mỗi kiểu thì toi bạn ạ. Cô giáo mình độc thân mà 2 lần xin lần nào cũng ok hết dù chỉ mới đi campuchia, lần thứ hai còn đc cấp hẳn 1 năm ( không biết có phải lí do là hộ tống người thân đi định cư không) ở đây cũng nhiều bạn xin 1 mình vẫn được đó, bạn tự tin lên. Còn tớ là đợt xin theo nhóm và có đi chung thật với nhau nên chẳng biết tư vấn bạn ntn. Chúc thành công!
Hi các bạn. Mình dự định 17/10/2015 tới 8/11/2015 đi du lịch nước Pháp. Có bạn nào đi du lịch trong thời gian đó mình cùng xin visa. Không cần thiết đi chung và ở chung hay lên lịch trình chuyến đi chung. Mục đích chính chỉ là có visa thôi. Mình không biết chính xác nhưng hình như xin visa theo nhóm tỉ lệ được cấp visa cao hơn. Bạn nào cùng mục đích mình cùng làm nhe. Mình ở Sài Gòn.

Last edited:

Tks bạn nhé. Bạn ơi, cái này của bạn là ticket luôn rùi, vì bạn trả hết tiền vé trước khi xin visa luôn à, mình thử book vé emirates thì họ chỉ gửi email confirm thôi chứ ko có file booking để mình in ra bạn à.

à emirates thì đúng là mình đã trả tiền hết r, nhưng VNA mình đã trả xu nào đâu :)) book xong in ra 1 ngày sau nó tự cancel thôi :p

Hôm nay mình mới đi lấy visa về. Nộp hồ sơ ls Pháp sáng ngày 31/7, sáng thứ 6. Ngày thứ 3 check kết quả trên trang web visa status thấy có kết quả rồi nhưng do đi lên lãnh sự sau 15g chiều nên không vô được, hôm nay lên đứng xếp hàng chút xíu thì tới giờ mở cửa, và lấy visa. Mình xin 15 ngày, được cấp 25 ngày, và không cần trình diện sau khi đi về.

Hồ sơ của mình có hộ khẩu và giấy sở hữu nhà dịch sang tiếng Anh, nhưng nhân viên lãnh sự trả lại hết mấy bản dịch tiếng Anh, chỉ lấy bản photo tiếng Việt sau khi đối chiếu với bản gốc. Lịch trình mình làm chi tiết cũng được trả lại lúc đó luôn, chị ấy không lấy lịch trình làm mình cũng hơi băn khoăn không hiểu tại sao. Cầm giấy hẹn ngày 7-8 trả kết quả và đi về, băn khoăn cái vụ bị trả lại plan chi tiết mà chị ấy có nói thêm là "để sau này em dùng" khi nghe mình hỏi "chị ơi, sao chị ko lấy lich trình của em"

Rất cám ơn sự chia sẽ của mọi người trong topic này. Cheers!

Các anh chị ơi,

Cho em hỏi có cách nào check được status của visa nộp ở LSQ Pháp ở SG không ạ? Hay phải chờ đến ngày trả kết quả mới biết được có nhận được visa hay không?

Cảm ơn các anh chị

Vịtcon

Hi các bạn. Có bạn nào được cấp visa du lịch ở Hà Lan. Sau đó đổi ý không đi Hà Lan mà đi Đức được không? Tks các bạn

Hi các bạn. Có bạn nào được cấp visa du lịch ở Hà Lan. Sau đó đổi ý không đi Hà Lan mà đi Đức được không? Tks các bạn
Đã có visa Schengen rồi thì bạn đi đâu cũng được.

Có một số đsq đòi phải trình vé đã thanh toán thì mới trả visa. Nếu HL cũng đòi như vậy, mà lịch trình nộp đơn visa của bạn khai là nhập cảnh schengen qua HL, bây giờ bạn thay đổi thì cần chuẩn bị lí do giải thích. Còn nếu họ cứ trả visa mà ko yêu cầu j thì cứ lên nhận rồi mua vé theo kế hoạch thực tế thôi. Khi nào nhập cảnh Đức mà ngta hỏi thì lại cbị lí do giải thích với họ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back