What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Ủa, chị Thuy nói gì em chưa hiểu, bạn này chưa xin visa , đang nhờ tư vấn hồ sơ mà, sao lại "rớt ở Pháp mà qua Hà Lan xin" ah?

Mình từng mất và xin lại CMND, số CMND không hề thay đổi nha, chỉ có ngày cấp thay đổi thôi :D . Trừ khi hộ khẩu bạn thay đổi thì mọi thứ sẽ đổi hết, từ số , nơi cấp , ngày cấp, đổi sạch sành sanh :D

Cái này mình ko có kinh nghiệm trực tiếp, nhưng dì mình làm lại cmt thì đc cấp cmt mới 12 số chứ ko phải loại 9 số như cũ đâu

Vietnamairline khg cho đặt chỗ trên mạng để lấy giấy booking miễn phí nữa rồi. Có ai biết sao để có giấy booking vé máy bay miễn phí khg?

Vietnamairline khg cho đặt chỗ trên mạng để lấy giấy booking miễn phí nữa rồi. Có ai biết sao để có giấy booking vé máy bay miễn phí khg?
Kỳ vậy, bạn cứ book rồi chon thanh toán sau, bk confirm sẽ gửi về mail , hoặc in từ mail hoặc in ngay trên web.
Bạn chọn thanh toán như thế nào?

Không còn mục pay later nữa.

Mình thấy mọi người hay dùng của VietnamAirlines để sử dụng booking. Còn mình thì hay dùng avia.vn. Đây là 1 trang mạng đại lý chuyên bán vé máy bay giá rẻ của các hãng và cả hỗ trợ khách sạn này nọ nữa. Bạn cứ lên đó đặt vé rùi in ra là được.

Hi mọi người cho e hỏi trường hợp của e : Năm sau e xin visa đi pháp ( bạn e mời qua thăm) , nhưng hiện giờ bạn em ở Saint Martin ( ở bên thuộc pháp ) . Mọi người cho e hỏi là e vẫn xin visa ờ LSQ Pháp phải không , tại vì e đọc một số thông tin thì thấy người ta nói một số vùng lãnh thổ đặc biệt của pháp phải xin visa loại khác => chỗ này e không hiểu rõ lắm , ai biết cho e xin tí thông tin :)

Mình đã thử đặt vé khứ hồi đi HCM-Pháp (chọn THANH TOÁN SAU của thẻ ATM).
Nhưng trên webiste VNAIRLINE có ghi rõ: chỉ giữ vé trong vòng 12 giờ, nếu ko thanh toán thì sẽ hủy.

Vậy làm sao dám in BOOKING đó gửi cho lãnh sự quán vì nó ko có hiệu lực vé như book hotel
Thanks all

Mình đã thử đặt vé khứ hồi đi HCM-Pháp (chọn THANH TOÁN SAU của thẻ ATM).
Nhưng trên webiste VNAIRLINE có ghi rõ: chỉ giữ vé trong vòng 12 giờ, nếu ko thanh toán thì sẽ hủy.

Vậy làm sao dám in BOOKING đó gửi cho lãnh sự quán vì nó ko có hiệu lực vé như book hotel
Thanks all
Không sao, ban in BK confirm đó ra kẹp vào hồ sơ. Vé may bay khác KS, KS bạn phải giữ đền kgi có kết quả trong tay.
Vé may bay ko sao, vì web cũng ko yêu cầu mình phải mua vé.
Case mình: chỉ ghi dố hiệu chuyến bay & tên hãng airline mình sẽ book vé thôi, ko book cũng ko in bk vé.
Chúc bạn thành côngc

Hi mọi người cho e hỏi trường hợp của e : Năm sau e xin visa đi pháp ( bạn e mời qua thăm) , nhưng hiện giờ bạn em ở Saint Martin ( ở bên thuộc pháp ) . Mọi người cho e hỏi là e vẫn xin visa ờ LSQ Pháp phải không , tại vì e đọc một số thông tin thì thấy người ta nói một số vùng lãnh thổ đặc biệt của pháp phải xin visa loại khác => chỗ này e không hiểu rõ lắm , ai biết cho e xin tí thông tin :)

- lên web coi
- hỏi bạn (munhf nghỉ bạn của bạn phải biết)
- mail hỏi LS
- Điện thoại LS

Em có vài câu hỏi mong các anh chị giúp đỡ.

Em năm nay 21 tuổi, vừa đi du học về nên hiện tại chưa đi làm ở đâu cả (tức không thể chứng minh cái gì hết). Em có bạn ở Đan Mạch, bạn ấy muốn mời em tầm cuối tháng sau sang đấy chơi và sẵn sàng trả toàn bộ chi phí, bạn ấy là người Đan Mạch và đang đi làm trong quân đội rồi nên có thể chứng minh tài chính được luôn. Em có thử liên lạc sang các cty tư vấn Visa vì chưa bao giờ tự làm visa Schengen, sợ tự làm lại sơ suất thiếu sót, nhưng bên họ bảo em không đi được đâu do người mời chưa đủ 24 tuổi. Họ nói thật ạ?

Trường hợp em là coi như không đi được luôn sao? :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back