What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Thanhthuy1213 : Mình khẳng định là chưa lần nào mình nói giọng điệu khó nghe vs bạn trừ cái tin nhắn ở trên. Nhưng mà topic này mọi ng mở ra để cùng tham khảo, nói năng với nhau kiểu vậy cũng chẳng hay.

-Đơn xin visa: Mình xin đi 21 ngày gồm Pháp, Hà Lan, Thụy Sỹ. Xin Single entry
-Chứng minh ràng buộc:
HDLĐ
Đơn nghỉ phép của công ty
Đơn xác nhận mức luơng
Giấy xác nhận đang học tại trường
-Chứng minh ts:
Sổ tiết kiệm mình gửi hồi tháng 7 cũng cỡ 100 mấy
Thẻ Visa debit tầm gần 30
Thẻ Visa creadit, AMEP
-BHDL
-Tâm thư
-Lịch trình và bảng kê chi tiết tiền xài ntn xuất phát từ đâu thì chị nhận hồ sơ trả lại cho mình.

Còn những hồ sơ bắt buộc khác phải có thì mình k kể lên luôn nhé. Lúc nộp hồ sơ thì chị đó chỉ hỏi nhà có mấy anh chị em. Ba mẹ làm gì rồi thôi.

Hôm mình đi nhận kq, thấy những ng trẻ trẻ tầm mình toàn bị từ chối thôi. Dù là đi group hay lẻ gì cũng thế. Thấy có nhiều bạn cũg tầm tuổi mình nhưng vẫn xin đc visa k biết vì sao. Chắc mình xui ?

Là vậy đó. Bạn Thanhthuy1213 hay những bạn khác có ý kiến gì về quá trình xin visa của mình thì giúp mình nhé! Hiện tại sáng nay bên LSQ đã gửi mail báo nhận được thư xin xét lại của mình rồi. Giờ lại ngồi chờ đây!!! ?

Hi Em,
Đúng là xin visa hên xui lắm em à, cũng khó xác định nguyên nhân vì ai biết người duyệt hồ sơ nghĩ cái gì đâu.
Cty của em phát lương bằng tiền mặt hay chuyển khoản? Vì chị nghĩ có kẽ hở trong việc chứng minh em đang đi làm cty.

Theo chị thấy em ko có tài sản ràng buộc ở việt nam, chỉ có gia đình và công ăn việc làm níu em quay về VN thôi. Gia đình thì ok rồi, vậy thì chắc ngta ko đánh giá cao về thông tin công việc của em.

Tình hình xin visa Châu Âu hiện tại có vẻ khá căng thẳng, có lẽ các phượt tử nên né khoảng thời gian này thì hơn, nhìu khi dính vệt lên passport đau đớn lắm.

Nói chứ có visa rồi cũng lo sốt vó, lỡ dại đến Châu Âu rồi mà hải quan nó ko cho nhập cảnh, nó đuổi về chắc ói máu tại chỗ luôn.

Roni

Tình trạng chung cho hồ sơ xin visa đợt từ khi có ng tị nạn tràn lan đấy, thủ tục nhập cư của nước nào cũng bị thắt chặt, nên những hồ sơ mơ hồ kiểu như của bạn thường có nguy cơ trượt cao. Mình nói mơ hồ ko phải ý là bạn chuẩn bị ko kỹ mà ý là bạn ko có ràng buộc đáng tin ở VN. Gia đình bố mẹ ko tính làm gì, công việc thì hoàn toàn có thể bỏ nếu có mục đích khác sau khi có visa.

Cứu xét khả năng đc rất thấp. Sau khi bị từ chối thì bạn có thể nộp lại sau 3 tháng. Nếu ko muốn chờ bạn có thể mang luôn hồ sơ đsq khác để nộp, khả năng đc cũng 50-50 ko ai nói trc được.

Thanhthuy1213 : Mình khẳng định là chưa lần nào mình nói giọng điệu khó nghe vs bạn trừ cái tin nhắn ở trên. Nhưng mà topic này mọi ng mở ra để cùng tham khảo, nói năng với nhau kiểu vậy cũng chẳng hay.

Mình nói thật với bạn là hồ sơ visa của mình chắc phải xem đi xem lại hơn cả chục lần rồi. Nhưng thật lòng là k hiểu vì lí do gì mà lại từ chối. Dù họ nêu lí do là vì k chắc quay lại vn. Mình cũng nói thêm luôn về hồ sơ của mình. Để mọi người cùng ý kiến chung luôn nhé!

-Đơn xin visa: Mình xin đi 21 ngày gồm Pháp, Hà Lan, Thụy Sỹ. Xin Single entry
-Chứng minh ràng buộc:
HDLĐ
Đơn nghỉ phép của công ty
Đơn xác nhận mức luơng

Giấy xác nhận đang học tại trường
-Chứng minh ts:
Sổ tiết kiệm mình gửi hồi tháng 7 cũng cỡ 100 mấy
Thẻ Visa debit tầm gần 30
Thẻ Visa creadit, AMEP
-BHDL
-Tâm thư
-Lịch trình và bảng kê chi tiết tiền xài ntn xuất phát từ đâu thì chị nhận hồ sơ trả lại cho mình.

Còn những hồ sơ bắt buộc khác phải có thì mình k kể lên luôn nhé. Lúc nộp hồ sơ thì chị đó chỉ hỏi nhà có mấy anh chị em. Ba mẹ làm gì rồi thôi.

Hôm mình đi nhận kq, thấy những ng trẻ trẻ tầm mình toàn bị từ chối thôi. Dù là đi group hay lẻ gì cũng thế. Thấy có nhiều bạn cũg tầm tuổi mình nhưng vẫn xin đc visa k biết vì sao. Chắc mình xui ?

Là vậy đó. Bạn Thanhthuy1213 hay những bạn khác có ý kiến gì về quá trình xin visa của mình thì giúp mình nhé! Hiện tại sáng nay bên LSQ đã gửi mail báo nhận được thư xin xét lại của mình rồi. Giờ lại ngồi chờ đây!!! ?

Chia buồn cùng bạn nhé, nhưng khi xét khả năng quay về thì người ta thường dựa vào:

1. Công việc mà bạn đang làm là ưu tiên 1, VD bạn làm tại cty lâu chưa (càng lâu cho 1 cty, hoặc cty nổi tiếng hay đa quốc gia là ngon nhất, các cty tư nhân hay bị soi kỹ) ? Có đính kèm bảng lương cả cty/bộ phận mình làm 3 tháng gần nhất ko (lần sau có xin visa lại thì nhớ kèm vào & đánh dấu vào bảng sao kê chỗ mình nhận lương khớp với bảng lương) vì HDLĐ + GXN nghỉ phép/mức lương đều có thể nhờ người quen làm để đối phó được hết

2. Gia đình ở VN (con, chồng, cha/mẹ theo thứ tự ưu tiên)

3. Lỡ bị fail ỡ LSQ nào thì apply lại chỗ đó với hso đầy đủ hơn, chạy sang LSQ khác sẽ fail tiếp vì pp & tên mình nằm trong list các case bị từ chối toàn hệ thống sz rồi.

Đi cá nhân mà cái lịch trình bị trả về thì fail cao ah, khi làm đơn cứu xét đính kèm lịch lại, đi group thì người nộp đầu tiên nộp lịch còn các member khác khỏi nộp.

Cảm ơn mọi người đã tư vấn.

Em gửi mail có giải thích về việc học. Vì em vướng phải 1 môn trả nợ. Tháng 11 nafy thì hoàn thành xong rồi nhưng đến Tháng 1 là kì xét tốt nghiệp cuối cùng nên em phải về trước tháng 1. Nếu k thì công sức em học bỏ hoang rồi. Còn lại tất cả mọi thứ khác sự thật đều đúng y như mọi người đưa ra ý kiến. Ngoài cái vụ đưa luôn bảng luơng của cả công ty ?. Cái đó nhờ công ty làm liên quan đến những người khác nữa nên em không có làm để nộp.

@thanhthuy: mình nộp cho cái chị ngồi sát trong tường, tóc ngắn ngắn đó

Hix, chị Demen dặn gửi mail xin xét lại kèm luôn lịch trình à? Em không có. Cơ hội chắc bay đi cao xa rồi ???.

Em gửi mail có giải thích về việc học. Vì em vướng phải 1 môn trả nợ. Tháng 11 nafy thì hoàn thành xong rồi nhưng đến Tháng 1 là kì xét tốt nghiệp cuối cùng nên em phải về trước tháng 1. Nếu k thì công sức em học bỏ hoang rồi. Còn lại tất cả mọi thứ khác sự thật đều đúng y như mọi người đưa ra ý kiến. Ngoài cái vụ đưa luôn bảng luơng của cả công ty ?. Cái đó nhờ công ty làm liên quan đến những người khác nữa nên em không có làm để nộp.

Hix, chị Demen dặn gửi mail xin xét lại kèm luôn lịch trình à? Em không có. Cơ hội chắc bay đi cao xa rồi ???.

Trình bày tới vậy rồi mả rớt thì pótay. Gủi mail cho mãn nguyện thỏa lòng thôi chứ tỷ lệ là dươi 1%, ng ta cũng kêu mình mail thì mình mail vì mình chẳng còn gì để mất. Nhưng có lẻ.... Néu mình làm bằng tiếng Pháp sẽ dể đậu hơn. Mình thấy như vậy, vì thấy từ case của bạn thuan...
Cái chị đó thì rớt nhiêu hơn đâu, mình cũng bị rớt lần nộp cho c đó, plan ko lấy y như bạn. Thiệt chẳng hiểu nổi.

Hic, phải chờ thôi & chị chúc em good luck nhé

Cho chị hỏi thêm là pp em đi nhiều nước chưa? Có nước nào oách oách tí ko?

Mọi người phán "Đi cá nhân mà cái lịch trình bị trả về thì fail cao" tức là vẫn có ngoại lệ, bạn LinaTruong đừng hoang mang quá. Chị consongnho bạn mình đợt rồi mới xin visa du lịch tự túc tại DSQ Pháp HCM luôn (tầm tháng 8/2015), chị có chia sẻ trên topic này lúc nộp hồ sơ ngta trả lại plan tại chỗ luôn, không lấy. Nhưng chị í vẫn có visa.

Mình đồng ý đợt này xin visa sẽ khó khăn hơn trước do khủng hoảng tại châu Âu, mọi người nên thư thả ít tháng để giảm rủi ro :)

Last edited:

@Demen: pp em chỉ có đi tới đi lui sing vs thái thôi à. Tại vì em xem trên đây cũng nhiều bạn pp trắng trơn mà hồ sơ thì cũng tựa như em thế mà vẫn đậu được visa. Xui thế chứ :(

@Demen: pp em chỉ có đi tới đi lui sing vs thái thôi à. Tại vì em xem trên đây cũng nhiều bạn pp trắng trơn mà hồ sơ thì cũng tựa như em thế mà vẫn đậu được visa. Xui thế chứ :(

Haizzz, thật sự mà nói thì ai pp trắng mà pass visa schengen là chuyện hy hữu lắm & thật là ngoại lệ đó em, nói thiệt á.

Sin & Thái là Asean nên visa free chỉ cộp chứ ko dán, chị nghĩ em có thể vi vu thêm 1 or 2 nước nào có visa dán đc ko, VD như HQ, Nhật, TQ hay HK í, pp sẽ nặng ký hơn.

Giờ thì chờ đơn cứu xét thôi, 1% cũng là hy vọng heh, good luck babe <3

@Demen: Hi thanks c! Mặc dù cũng nghĩ rớt luôn rồi nhưng vẫn !gồi ngóc mỏ sáng tối chờ mail từ lsq ?. Được 1 cái em báo ngay lên phuot. Hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back