What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Haizzz, thật sự mà nói thì ai pp trắng mà pass visa schengen là chuyện hy hữu lắm & thật là ngoại lệ đó em, nói thiệt á.

Sin & Thái là Asean nên visa free chỉ cộp chứ ko dán, chị nghĩ em có thể vi vu thêm 1 or 2 nước nào có visa dán đc ko, VD như HQ, Nhật, TQ hay HK í, pp sẽ nặng ký hơn.

Giờ thì chờ đơn cứu xét thôi, 1% cũng là hy vọng heh, good luck babe <3

Ầy, chắc mình nằm trong case hy hữu đó r :p passport trắng như mới :))

Ầy, chắc mình nằm trong case hy hữu đó r :p passport trắng như mới :))

Hi,
Mình thì thấy passport trắng pass visa nhiều mà.
Nhưng mình nhớ trường hợp của Leo là LSQ gọi điện về cty kiểm tra thì phải? Dù bạn đã chứng minh tài chính có 3 quyển sổ tiết kiệm phải không? Quả nhiên là hy hữu.

Hêy, trường hợp của mình chắc cũng hy hữu, mạn phép bắt tay làm quen Leo nha?
Mình xin visa lần đầu tiên được luôn 3 tháng dạng single, mới về nước 2 tháng làm hồ sơ xin visa tháng sau đi tiếp được visa 3 tháng dạng multiplied.

À, mình làm nhân sự, có bạn nói nộp bảng lương của cả công ty hoặc bộ phận cho LSQ xét duyệt là không thể nào. Mức lương, thưởng nằm trong top giữ bí mật hàng đầu của mỗi công ty bạn à. Bạn chỉ được nhân sự phát phiếu lương (payslip) hàng tháng thể hiện thu nhập cá nhân bạn mà thôi. Bởi vậy mới nói là nộp phiếu lương cho LSQ chứ hiếm ai nộp cả bảng lương của cty. Nói thật nha, nhân sự kiểu quái gì mà dám đưa ra cả bảng lương của cty được?

Hi,
Mình thì thấy passport trắng pass visa nhiều mà.
Nhưng mình nhớ trường hợp của Leo là LSQ gọi điện về cty kiểm tra thì phải? Dù bạn đã chứng minh tài chính có 3 quyển sổ tiết kiệm phải không? Quả nhiên là hy hữu.

Hêy, trường hợp của mình chắc cũng hy hữu, mạn phép bắt tay làm quen Leo nha?
Mình xin visa lần đầu tiên được luôn 3 tháng dạng single, mới về nước 2 tháng làm hồ sơ xin visa tháng sau đi tiếp được visa 3 tháng dạng multiplied.

À, mình làm nhân sự, có bạn nói nộp bảng lương của cả công ty hoặc bộ phận cho LSQ xét duyệt là không thể nào. Mức lương, thưởng nằm trong top giữ bí mật hàng đầu của mỗi công ty bạn à. Bạn chỉ được nhân sự phát phiếu lương (payslip) hàng tháng thể hiện thu nhập cá nhân bạn mà thôi. Bởi vậy mới nói là nộp phiếu lương cho LSQ chứ hiếm ai nộp cả bảng lương của cty. Nói thật nha, nhân sự kiểu quái gì mà dám đưa ra cả bảng lương của cty được?

Haha, bạn làm nhân sự thì bạn nghĩ vậy, nói chung là tốt.

Còn mình làm GM mà khi LSQ Hà Lan yêu cầu nộp bảng lương, rồi mình yêu cầu HR cung cấp thì HR có thể từ chối mình sao :)):)), đâu cần lo đến chuyện LSQ biết lương của ai là bao nhiêu cho phức tạp heh

Trip tháng 10 vừa qua, bọn mình 3 đứa nộp hs thì 2 đứa pass multi, còn 1 fail vì pp mới đi mỗi SIN đấy ;)

Nói chung ở đây là chia sẻ, nên mọi người đều nêu tất cả những tình huống có thể/sẽ/đã/đang/từng xảy ra, và dĩ nhiên có ngoại lệ luôn. Chuyện xảy ra với người này nhưng ko sao với người khác là bình thường mà

Last edited:

Mọi người cho em ý kiến gì đi ạ!

Bây giờ nộp lại hs ở Pháp thì k ổn rồi. Tính nộp qua Hà Lan và sẽ làm cái thư giải trình với nó đại loại như:" Tao chỉ là đi du lịch, mà có lẽ bên Pháp bây giờ đang xãy ra vấn đề nên nó hạn chế cấp visa. Bây giờ mục đích của t là đi du lịch, Pháp như thế thì tao qua đây xin. K có gì phải sợ. Bla bla..." Kiểu tính đầu thư sẽ khai vs nó luôn là rớt ở Pháp, có khi nó thấy mình thành thật như v mà sn lại k nhĩ =))... Nhưng mà cũng có chị dặn nếu fail ở đâu thì apply lại ở đó.

Mọi người có khuyên là nên đợi sau Tết hãy xin lại. Mà vì vấn đề là mình muốn đi ngay dịp Noel cơ, vì Noel sinh nhật mình. Nên muốn ghé Thụy Sỹ gặp người iu ???. Đợi tới Noel năm sau thì chắc gì còn muốn qua gặp nữa. Giờ k biết có nên liều 1 phen. Lỡ như mà fail lần nữa. Chắc sau này xin cơ hội càng thấp phải k?

Last edited:

Noel đi mà giờ này chưa có visa thì hơi gấp gáp cho em đấy em ạ. Giờ em chờ kết quả giải trình với P hay hơn là chuyển qua HL, còn không đợi vài tháng hãy nộp bên HL. Lần sau em nên xin sớm chút, để thư thả thời gian mà xoay sở em nhé.

Mọi người cho em ý kiến gì đi ạ!

Bây giờ nộp lại hs ở Pháp thì k ổn rồi. Tính nộp qua Hà Lan và sẽ làm cái thư giải trình với nó đại loại như:" Tao chỉ là đi du lịch, mà có lẽ bên Pháp bây giờ đang xãy ra vấn đề nên nó hạn chế cấp visa. Bây giờ mục đích của t là đi du lịch, Pháp như thế thì tao qua đây xin. K có gì phải sợ. Bla bla..." Kiểu tính đầu thư sẽ khai vs nó luôn là rớt ở Pháp, có khi nó thấy mình thành thật như v mà sn lại k nhĩ =))... Nhưng mà cũng có chị dặn nếu fail ở đâu thì apply lại ở đó.

Mọi người có khuyên là nên đợi sau Tết hãy xin lại. Mà vì vấn đề là mình muốn đi ngay dịp Noel cơ, vì Noel sinh nhật mình. Nên muốn ghé Thụy Sỹ gặp người iu ???. Đợi tới Noel năm sau thì chắc gì còn muốn qua gặp nữa. Giờ k biết có nên liều 1 phen. Lỡ như mà fail lần nữa. Chắc sau này xin cơ hội càng thấp phải k?

Hi mọi người, cho mình hỏi chút nhé.
Theo kế hoạch mình sẽ đi du lịch Châu âu từ 02/12 -->25/12 này, và sẽ nhập cảnh vào Pháp trước (mình xin visa ở LSQ Pháp). Nhưng với tình hình "dầu sôi lửa bỏng" hiên nay, mình sẽ đổi plan, không đi Pháp nữa và sẽ nhập cảnh vào Thuỵ Sĩ. Minh không biết như vậy thì hải quan TS có làm khó dễ gì không nhỉ? Nếu họ hỏi mình sẽ nói là vì tình hình Pháp như vậy nên mình đổi lịch trình và dĩ nhiên sẽ show booking khách sạn ở Thuỵ Sĩ và các nước khác đầy đủ ( chỉ là lịch trình sẽ không có Pháp như trước thôi)? Mọi người có kinh nghiệm thì cho mình biết với nhé.
Và đang suy nghĩ hay là sẽ cancel chuyến đi này luôn, đợi khi nào tình hình Châu Âu ổn định lại.

Cám ơn mọi người nhé!

Hi mọi người, cho mình hỏi chút nhé.
Theo kế hoạch mình sẽ đi du lịch Châu âu từ 02/12 -->25/12 này, và sẽ nhập cảnh vào Pháp trước (mình xin visa ở LSQ Pháp). Nhưng với tình hình "dầu sôi lửa bỏng" hiên nay, mình sẽ đổi plan, không đi Pháp nữa và sẽ nhập cảnh vào Thuỵ Sĩ. Minh không biết như vậy thì hải quan TS có làm khó dễ gì không nhỉ? Nếu họ hỏi mình sẽ nói là vì tình hình Pháp như vậy nên mình đổi lịch trình và dĩ nhiên sẽ show booking khách sạn ở Thuỵ Sĩ và các nước khác đầy đủ ( chỉ là lịch trình sẽ không có Pháp như trước thôi)? Mọi người có kinh nghiệm thì cho mình biết với nhé.
Và đang suy nghĩ hay là sẽ cancel chuyến đi này luôn, đợi khi nào tình hình Châu Âu ổn định lại.

Cám ơn mọi người nhé!

Xin visa nước này nhưng nhập cảnh vào nước khác đầu tiên thì cho nhập cảnh hay khg là hên xui nha bạn . Khg có nói trước đc đâu. Mình có biết trường hợp xin visa tây ban nha nhg nhập cảnh thụy điển trước tiên thì bị giữ lại mấy tiếng tra hỏi rồi mới cho qua. Nhg cũng có mấy trường hợp thì hải quan cho qua khg hỏi gì.

cho mình hỏi thăm, nếu tết đi Pháp chơi đúng 9 ngày, tết được nghỉ 9 ngày nhưng cũng phải xin giấy nghỉ phép của công ty à ... mình nghĩ thấy hài đoạn này quá nhưng ko biết sao, hỏi mọi người cho chắc ăn hehe :D

cho mình hỏi thăm, nếu tết đi Pháp chơi đúng 9 ngày, tết được nghỉ 9 ngày nhưng cũng phải xin giấy nghỉ phép của công ty à ... mình nghĩ thấy hài đoạn này quá nhưng ko biết sao, hỏi mọi người cho chắc ăn hehe :D

Hi,

Bạn ko cần làm giấy xin nghỉ phép đâu, người nhận hồ sơ khi ktra họ có thể hỏi bạn về giấy này, bạn cứ thế trả lời nghỉ lễ tết thôi.

Chuẩn bị đầy đủ giấy tờ nhìu khi bị trả lại tùm lum. Chứ nếu bị thiếu họ sẽ bắt mình nộp bổ sung ngay. Không có gì đáng ngại.

Roni

Hi Các bác phượt thủ, Mình đã có visa strengen do LSQ Pháp cấp, theo plan lúc nộp làm visa là đi Paris- Bỉ-Hà Lan-Đan Mạch nhưng giờ muốn thay đổi lịch trình đi Đan Mạch trước nhưng vẫn mua vé máy bay qua Pháp( sân bay Charles de Gaule) rồi nối chuyến đi Đan Mạch như vậy các bác cho xin ý kiến là có ổn ko và khi nhập cảnh vô Pháp ko ở mà chuyển tiếp đi Đan Mạch thì có được ko ạ? Xin cám ơn các bác tư vấn dùm nhé!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back