What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Hi mọi người mình đã nhận đc visa sau 3 tuần, đậu 1 cách bất ngờ vì lúc nộp mình nghĩ 90% là tạch rồi, mình là nữ, độc thân, kinh doanh tự do, có 300tr stk và 1 miếng đất nhỏ
Mình nghĩ mình đậu là do thu nhập ổn định thông qua sao kê ngân hàng, số tiền mình nộp vào mỗi đầu tuần, số tiền khách ck, ngoài ra lịch trình mình làm rất chi tiết, đi đến đâu, bằng gì, bus số mấy, hết bao nhiêu phút, đi bộ bao xa, trên hẳn 1 trang a3, chứng minh cho họ thấy mình hoàn toàn nghiên cứu nghiêm túc cho chuyến đi.
Họ ko dt phỏng vấn gì và gửi hẳn visa cho mình luôn .
Sẵn sàng chia sẻ với mọi ng hồ sơ của m
Facebook.com/hahavishop

Mình muốn hỏi chút là mình lên trang TLS để đăng ký lịch nộp Visa châu âu tại đại sứ quán pháp. Mình ở Hà Nội nhưng sao sau khi đăng ký nick xong thì phần : Your consular area: Ho Chi Minh City . Như vậy có sao không vậy? Có cách nào để đổi thành Hà Nội không? Ai biết trả lời dùm mình với nha. Thank nhiều.

Mình muốn hỏi chút là mình lên trang TLS để đăng ký lịch nộp Visa châu âu tại đại sứ quán pháp. Mình ở Hà Nội nhưng sao sau khi đăng ký nick xong thì phần : Your consular area: Ho Chi Minh City . Như vậy có sao không vậy? Có cách nào để đổi thành Hà Nội không? Ai biết trả lời dùm mình với nha. Thank nhiều.
@Sakura114: Mình nghĩ bạn đã vào nhầm trang TLS của khu vực miền Nam (https://fr.tlscontact.com/vn/SGN/register.php) thay vì vào của ngoài Bắc (https://fr.tlscontact.com/vn/HAN/login.php). Bạn có thể dùng địa chỉ email khác để đăng ký lại nhé vì thông tin đăng ký ở email cũ sau 15 ngày mới bị xóa

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Chào bạn quanghn, bọn mình cũng vừa nộp hồ sơ xin visa Schengen ở SQ TBN vì vé máy bay bọn mình book HAN-MAD-HAN và cũng phải sửa lịch trình và booking KS ở TBN cho nhiều ngày hơn ở Ý vì ban đầu lịch trình của bọn mình ở TBN 3 ngày và Ý những 4 ngày và chị TBN gọi điện báo bọn tớ là ko sửa lịch trình thì ko cho nộp ở TBN. Ban đầu bọn tớ cũng tính xin visa Ý hoặc Pháp cho dễ nhưng mà dạo này tình hình nhập cư EU phức tạp hơn trước nên sợ xin visa ở Ý hoặc Pháp mà lại bay đến Madrid, các chú lại ko cho mình vào thì phiền lắm.

Các bạn cho mình hỏi một chút với, vì là mình đang có visa Schengen do Ý cấp, thời hạn visa thì thoải mái, nhưng Duration of days thì bị hạn chế 22 ngày.
Mình nhập cảnh tại Pháp ngày 08 (Pháp đóng dấu) thì tính 22 ngày là đến ngày 30 mình phải xuất cảnh, hay trước 24h ngày 29 mình phải làm thủ tục xuất cảnh khỏi schengen ? Mình xuất cảnh tại Đức
Mong sớm nhận được giải đáp để tránh đặt vé về bị lỡ. Cũng không muốn dính vào sổ đen của các bác châu âu.
Cảm ơn các bạn nhiều !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back