What's new

trek 3 đỉnh Tam Đảo cuối tuần ( 3-4/11)

Cuối tuần này mình đinh làm chuyến trek Tam Đảo nho nhỏ khởi động lại chân tay.Cần tuyển thêm 3-4 ôm và 1-2 xế.
Lịch trình: 1h chiều thứ 7 ( 3/11) xuất phát
chiều 4/7 về đến Hà Nội
chi phí dự kiến :300k ( thừa trả , thiếu đóng thêm)
Off vào 20h thứ 5 ( 1/11) tại trà đá Nguyên Hồng để chốt người
LH Sơn KM: 090 545 8386

Không phải ai cũng leo 3 đỉnh Tam Đảo trong ngày được đâu. Cần phải có sức khỏe rất tốt; thứ 2 là biết đường, leo Tam Đảo rất dễ lạc; thứ 3 là đoàn cần có tổ chức tốt. Nhóm bạn của mình leo núi nhiều rồi, thế mà lần vừa rồi leo Tam Đảo, cũng là leo lại lần thứ 2, khởi hành từ 8h sáng, mà cũng chỉ leo đc 2 đỉnh. Lý do là bị lạc đường, mất hơn 2h, nên ko kịp leo đỉnh 3.

Ngủ đêm trên núi TĐ cũng ko sướng vì các đỉnh núi đều khá chật chội.

Em vừa gọi cho anh bili đó :D
Hiện tại bên em có tầm 9 người. ( 3 nnam 6 nữ). nhưng thiếu 1 xe nên đang chưa đi dc, hy vọng bên anh thừa 1 xế. để có thể ghép

Bình thường bọn mình đi Tam Đảo là bắt đầu leo từ 10h (xuất phát ở HN là 7h, ăn sáng trên đường), leo túc tắc 2 đỉnh (sức khỏe rất bình thường, có mấy bạn còn đi leo núi lần đầu) thì khoảng 4h ra đến Thị trấn TĐ, 7h về HN (ăn ngô luộc trên đường). Tất nhiên là đi lạc thì sẽ mất nhiều thời gian, bị tính vào trường hợp đặc biệt rồi. :D

Mình nghĩ nếu Billy thường xuyên leo núi thì 3 đỉnh Tam Đảo sáng leo 10h, chiều 4h ra đến Thị Trấn TĐ là hoàn toàn bình thường.

Đầu tháng mình cùng một chị nưa trek cung này rồi sáng 9h bắt đầu leo...vừa đi vừa chụp ảnh tầm 5h thì xuống đến thị trấn, 3 đỉnh này thì trek tương đối bình thường ko quá dốc, ko cần guider, tháng này mà qua đêm trên núi thì rất lạnh, nếu qua đêm trên núi bạn chỉ có thể cắm trại trên đỉnh đc thôi, nhớ mang túi ngủ đi nhé..ko có túi ngủ thì ko ngủ đc đâu lạnh lưng thì đố mà ngủ đc....

Cho em đặt 1 gạch mềm 1 xe full nhé. Tự dưng nhớ Tam Đảo muốn leo lại quá nhưng chưa biết có sắp xếp được công việc không.

Cơ mà em thấy leo Tam Đảo chỉ đi trong ngày là ổn rồi. :│ qua đêm trên núi hơi bất tiện.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back