What's new

[Đã đi] Trở lại Đà Lạt - Chinh phục LangBiang (27 - 28/10/2012)

Cập nhật:

Tổng kết lại buổi off hôm nay:

- Xe xuất phát lúc 23h30 do đó mọi người nên có mặt đúng giờ lúc 23h để không bỏ lỡ chuyến xe.
- Có 2 điểm tập kết: 231 Lê Hồng Phong và ngã tư hàng xanh (cây xăng), bạn nào tiện ở đâu thì đợi ở đó, báo cho chủ thớt để sắp xếp.
- Lịch trình đi ngày thứ 7 vẫn như cũ, riêng ngày chủ nhật chúng ta sẽ đi hồ Tuyền Lâm và thác Datanla, còn thời gian sẽ tính tiếp.
- Thức ăn + nước uống khi leo núi chủ thớt sẽ chuẩn bị.

Đã book khách sạn.

Đã book 11 vé xe khách giường nằm Phương Trang lúc 23h30 ngày 26/10. Gường toàn bộ tầng trên (B1 - B11).
1 anh sẽ đi xe máy lên trước vào trưa ngày 26/10.

Đã lâu không đi đâu xa, loanh quanh cũng chỉ có Bà Đen ở Tây Ninh, núi Dinh, thị vải ở Vũng Tàu ... nên lần này quyết định quất 1 chuyến lên tận ... Đà Lạt cho nó máu. Đi Đà Lạt vì mấy lý do:

• Đã từng lên Đà Lạt 1 lần, nhưng bị động (đi theo tour, nó dẫn đi đâu thì biết đấy), lần này muốn chủ động hơn, thích chỗ nào đi chỗ nấy
  • Đà Lạt cuối tháng 10 hy vọng thời tiết đẹp (chỉ dám hy vọng thôi, vì dạo này SG cứ mua suốt, không biết ở Đà Lạt thế nào), rất thích hợp để chinh phục LangBiang
  • Đã từng lên đỉnh ra đa, nhưng mà là xe jeep chở lên, cũng phê vì trình của mấy "quái xế" trên đó. Lần này muốn trekking lên đỉnh cao nhất (đỉnh Ông)
  • Bla bla ...

Nguyên nhân là vậy, lịch trình cụ thể thì thế này:

• Tối 26/10: leo lên xe khách đi Đà Lạt.
  • 27/10: tới Đà Lạt, thuê xe máy mua linh tinh. LangBiang thẳng tiến, cắm đầu cắm cổ leo, phê thì xuống (tất nhiên là phải tới đỉnh trước đã). Chiều trở lại thành phố Đà Lạt, tự do bay nhảy. Nói chung là dành cả ngày để leo núi, do đó không phải lăn tăn về thời gian. Buổi tối sẽ có tiệc rượu ăn chơi nhảy múa hoành tráng, 1 phần không thể thiếu của các chuyến đi haha.

Lưu ý: nếu chủ thớt deal được với khách sạn cho mình gửi đồ thì có thể để bớt lại và chỉ mang những thứ cần thiết để leo. Nhưng nếu không được thì tinh thần là các bạn sẽ phải mang hành lý của mình để trekking lên đỉnh, do đó các bạn đăng ký tham gia nên lượng sức mình. Vì với tiêu chí ngon - bổ - rẻ nên phải tiết kiệm tối đa chi phí.
  • 28/10: Tham quan thành phố bằng xe lửa cổ, còn thời gian thì sẽ thăm thú các nơi khác. 14h sẽ lên xe về SG.

Về vấn đề kinh phí:

• Xe khách SG - ĐL (khứ hồi) Phương Trang hoặc Thành Bưởi: 420k (xe giường nằm máy lạnh tê c...)
  • Thuê xe máy + xăng: 150k (chia 2)
  • Khách sạn: 100k/người
  • Ăn uống + chi phí linh tinh, cộng lại là 1 người khoản 800K. Mọi người sẽ góp lại làm quỹ chung, thiếu thì bù thêm, dư thì ... ăn cho hết. Chủ thớt sẽ thống kê chi tiết tiền quỹ sau chuyến đi cho các bạn.

Những thứ cần chuẩn bị khi leo núi:

• Quần áo thoải mái, dễ vẫn động
  • Mang giày để leo núi
  • Nước uống 3 lít
  • Mang găng tay nếu thấy cần thiết
  • Sức khoẻ tốt và tinh thần thép

Số lượng người tham dự: 12 người

Đi từ 231 Lê Hồng Phong

1. Chủ thớt (không 9 tám 369 bảy bảy 21)
2. nicelife0316 (không 97 947 9 ba không năm)
3. Camellia. (không 97 964 8 bảy hai một)
4. boygia (không 98 923 3 bảy không không)
5. Gấu's boygia
6. Buoi (Huy, nam, sn 86, Mobile: 0937 190 686)
7. DAUBUXU84 (không 94 869 5 chín năm năm)
8. Nguyễn Ngọc Linh (không 98 395 1 không tám sáu)

Đi từ Hàng Xanh

9. Mỹ Châu (không 90 398 3 không ba bảy)
10. phuongcnc (không 90 677 8 ba năm bảy)
11. Gấu's phuongcnc

Gạch đá xi măng:

1. JoyceNguyen
3. turtle

30 chưa phải là tết, chủ thớt chỉ chốt danh sách cuối cùng dựa trên những người đã chuyển khoản, nên các bạn có ném gạch đá bê tông cốt thép đi chăng nữa cũng không ăn thua đâu nha. Thông tin gạch đá, chuyển khoản sẽ được cập nhật thường xuyên.

Thời gian offline sẽ là ngày 18h30 24/10, tại cafe Làng Văn 182 Nguyễn Trọng Tuyển (hẻm 159 Hoàng Văn Thụ).

Thông tin chuyển khoản:

Mọi người đăng ký tham gia thì chuyển cọc 200k (book vé xe) qua tài khoản ngân hàng. Tới bữa off sẽ thu phần còn lại. Không trả lại cọc với bất kỳ lý do nào, do đó các bạn nên có trách nhiệm và sắp xếp thời gian.

Nguyễn Hữu Thọ
Ngân hàng Vietcombank chi nhánh Tân Định
0371003736441
Khi gửi các bạn ghi rõ tên nick phượt + tên thật + LangBiang

Để đảm bảo chuyến đi thành công tốt đẹp, các bạn nên lưu ý thêm các vấn đề sau, nói thật mất lòng nhưng vẫn phải nói:

• Chúng ta đi chơi trên tinh thần là ĐỒNG HÀNH, không phải mua tour, nên các bạn không nên uỷ thác hết cho chủ thớt, và chủ thớt cũng không phải thổ địa ở Đà Lạt, tinh thần teamwork ưu tiên hàng đầu
  • Các bạn có thể đóng góp ý kiến dựa trên lộ trình đã đề ra, không lan man. Chủ thớt sẽ là người quyết định cuối cùng
  • Trong quá trình đi, nếu có gì thắc mắc thì hỏi chủ thớt, mọi thứ nên rõ ràng, tránh tình trạng để bụng rồi về phượt viết lung tung, mất hết tinh thần đoàn kết, làm xấu mặt người cũng là làm xấu mặt mình
  • Các bạn có vấn đề về sức khoẻ thì tuyệt đối KHÔNG tham gia, lý do thì có lẽ nhiều người cũng biết, chủ thớt cũng không muốn có bất trắc trong chuyến đi. Y tế thì chủ thớt sẽ lo trong khả năng có thể.

Bạn nào có các thông tin về contact khách sạn, thuê xe rẻ và chất lượng ở Đà Lạt thì share giúp chủ thớt. Chân thành cảm ơn!

Last edited:
Đi ĐL này mình thấy đâu cần thiết phải chung tiền làm gì? ĐẶt cọc làm gì nhỉ?

Vì việc ở ks thì mn tự book ks, hoặc ở ghét vs nhau rồi tự chung chi.

KS thì mình thấy Nhật Hưng bên 4D1 Bùi Thị Xuân giá khá mềm, dịhc vụ tốt :)

Đợt đó mình có lên ở ks này, giá 1 phòng/1 người: 120k. Đó có lẽ là mùa thấp điểm :D
Đợt cuối tháng 10, đầu 11, ko biết như nào ?

Còn Langbiang thì trèo lên mang cảm giác trekking. Mn tự lo cũng dc, vì đi về trong ngày.

Đợt tháng 8 mình đi, cũng đi trek lên chứ ko dùng jeep. Nhưng lên đỉnh rada. Thười gian đi mất chừng hơn 2h.
Căn bản, 1 người chỉ cần mang 1,5l nước là okie, thêm chút socola, bánh dọc đường. :)
Đợt tụi mình đi, do ko chuẩn bị trước, hết nước giữa đường, may mắn là lên đỉnh, mua được nước uống :)
Ko biết đỉnh Ông có bán buôn j trên đó ko nhỉ?

Lúc về vì lý do thời gian của 1 đôi, phải di jeep xuống.

Đi ĐL này mình thấy đâu cần thiết phải chung tiền làm gì? ĐẶt cọc làm gì nhỉ?

Vì việc ở ks thì mn tự book ks, hoặc ở ghét vs nhau rồi tự chung chi.

KS thì mình thấy Nhật Hưng bên 4D1 Bùi Thị Xuân giá khá mềm, dịhc vụ tốt :)

Đợt đó mình có lên ở ks này, giá 1 phòng/1 người: 120k. Đó có lẽ là mùa thấp điểm :D
Đợt cuối tháng 10, đầu 11, ko biết như nào ?

Còn Langbiang thì trèo lên mang cảm giác trekking. Mn tự lo cũng dc, vì đi về trong ngày.

Đợt tháng 8 mình đi, cũng đi trek lên chứ ko dùng jeep. Nhưng lên đỉnh rada. Thười gian đi mất chừng hơn 2h.
Căn bản, 1 người chỉ cần mang 1,5l nước là okie, thêm chút socola, bánh dọc đường. :)
Đợt tụi mình đi, do ko chuẩn bị trước, hết nước giữa đường, may mắn là lên đỉnh, mua được nước uống :)
Ko biết đỉnh Ông có bán buôn j trên đó ko nhỉ?

Lúc về vì lý do thời gian của 1 đôi, phải di jeep xuống.

Thanks bác đã góp ý. Vì đi theo nhóm nên mình nghĩ hoạt động tập thể sẽ vui hơn là chơi lẻ tẻ, đó là lý do gây quỹ. Chứ tự đặt vé, tự book khách sạn thì ai cũng có thể làm được, cần gì kiếm bạn đi chung. Nhưng tự đặt thì người này đặt 1 kiểu, người kia đặt 1 kiểu, rồi cuối cùng ... mạnh ai nấy đi luôn (BB).

P/s: thanks bác đã share contact ks :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back