What's new

[Hỏi đáp] Trường hợp nào PP bị đục lỗ hoặc bị thu hồi khi làm PP mới ?

eChip

Phượt thủ
- Nếu PP cũ hết hạn hoặc nhòe thì khi đổi mới thì rơi bào trườn hợp nào ạ

+ Không đục lỗ PP cũ trả lại (mình nghĩ trường hợp này chỉ có nước giả bộ báo mất PP để bảo toàn PP cũ)
+ Đục lỗ PP cũ, trả lại
+ Thu hồi PP cũ

Vì mình đọc trên diễn đàn thấy có bạn nói visa còn hiệu lực trên PP cũ mà không bị bấm lỗ trên PP thì vẫn xài được

Nhưng bạn của mình nó đi làm lại PP mới thì bị thu hồi PP cũ nó tiếc vì mất hết mộc xuất nhập cảnh ở PP cũ.

Còn chị của mình làm lại PP thì bị đục lỗ.

Re: Trường hợp nào PP bị đục lỗ hoặc bị thu hồi khi làm PP mới ?

- Nếu PP cũ hết hạn hoặc nhòe thì khi đổi mới thì rơi bào trườn hợp nào ạ

+ Không đục lỗ PP cũ trả lại (mình nghĩ trường hợp này chỉ có nước giả bộ báo mất PP để bảo toàn PP cũ)
+ Đục lỗ PP cũ, trả lại
+ Thu hồi PP cũ

Vì mình đọc trên diễn đàn thấy có bạn nói visa còn hiệu lực trên PP cũ mà không bị bấm lỗ trên PP thì vẫn xài được

Nhưng bạn của mình nó đi làm lại PP mới thì bị thu hồi PP cũ nó tiếc vì mất hết mộc xuất nhập cảnh ở PP cũ.

Còn chị của mình làm lại PP thì bị đục lỗ.

Khi làm hồ sơ cấp lại Hộ chiếu mới, bạn ghi nội dung rõ ràng "XIN GIỮ LẠI VISA CÒN HIỆU LỰC" ở cuốn cũ. Cơ quan cấp hộ chiếu sẽ không thu hồi hoặc đục lỗ.

Khi làm hồ sơ cấp lại Hộ chiếu mới, bạn ghi nội dung rõ ràng "XIN GIỮ LẠI VISA CÒN HIỆU LỰC" ở cuốn cũ. Cơ quan cấp hộ chiếu sẽ không thu hồi hoặc đục lỗ.

Vẫn bị đục lỗ 2 trang (bìa + trang thông tin người mang hộ chiếu) em ơi.

Hôm cuối tháng 5 chị đổi pp, ghi rõ nội dung pp hết trang nhưng còn visa nước ngoài, thì chỉ mất 200k và được trả lại pp cũ mà bị bấm lỗ 2 trang đó.

Hay tùy người giải quyết hồ sơ.

Trường hợp của mình, có vài visa còn hạn trên hộ chiếu cũ, khi làm thủ tục xin cấp hộ chiếu mới phải đóng 250k: 200k cho hộ chiếu và 50k cho bị chú. Sau khi nhận kết quả:
- Hộ chiếu cũ: không bị đục lỗ, bị chú ghi: kể từ ngày/tháng/năm hộ chiếu này không có giá trị XNC Việt Nam
- Hộ chiếu mới bị chú ghi: Hộ chiếu này cấp thay thế hộ chiếu số (số hộ chiếu cũ) cấp ngày/tháng/năm (của hộ chiếu cũ)
Mình làm cuối tháng 6/2018

Last edited:

mình mới đi làm lại PP mới do PP cũ hết trang, visa còn hạn. Tuy nhiên khi nhận chỉ thấy ghi bị chú là thay quyển, còn ko thấy bấm PP cũ gì cả

Khai mất cho nhanh, chả ảnh hưởng gì

ok, vậy để em đi đổi luôn. Rất bực mình là cuốn PP em có vấn đề (cấp từ 2012), làm thủ tục xuất cảnh điện tử không được vì scan không được. Nên khi làm xuất cảnh phải làm thủ công với HQ. Ngay cả HQ khi scan cũng không được họ phải nhập tay số PP.

Mất cơ hội trải nghiệm làm xuất cảnh điện tử.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back