What's new

Trượt Visa Pháp thì nên khi nào làm lại?

Đi du lịch tự túc phải có visa khối G7 thì nó mới cho đậu, cái này là sự thật hiển nhiên là ko có 1 LSQ nào dám nói ra vì LSQ ko tin bất cứ giấy tờ nào phía người VN làm, họ chỉ xem cái passport có visa trong đó.

-EU, Nhật là 2 visa khối G7 xin đi theo tour, thư mời từ người thân dễ đậu, mà tự túc khó đậu, nếu đi tự túc trong passport ko có visa khối G7 nó trả ra ngay lập tức, bất chấp nhiều tài sản biệt thự, penthouse, vợ chồng, con cái.

Bạn nói vậy, có điều không đúng. Bản thân mình trước đây, khi xin visa Pháp (tự túc) passport cũng chưa từng đi nước nào trong khối G7 chỉ có mấy nước Châu Á (ko Nhật, ko Hàn luôn). Họ vẫn nhận và vẫn cấp visa cho. Không có khởi đầu thì lấy đâu ra những thứ sau này.

Bạn chủ thớt nói chung chung vậy, mọi người chắc cũng ko rõ là vấn đề ở đâu. Còn vấn đề tài chính mình nghĩ ko hẳn là lý do đánh trượt. Hồi mình xin visa, cả 2 lần chứng mình tài chính chỉ là xác nhận số dư tài khoản (ko có stk). Theo mình, những bạn đi 1 mình lần đầu thì nên rủ nhau cùng xin visa theo nhóm. Đó là kinh nghiệm từ mình, lần đầu xin chung cùng 1 nhóm bạn, lần 2 thì tự đi xin 1 mình. Chúc bạn may mắn.

lúc mình xin visa schengen ở lsq hà lan năm 2014 thì cũng chưa từng đi nước ngoài, passport trắng. Nộp xin đi lần đầu 33 ngày, cứ tưởng rớt khg hà, ai ngờ đâu pass. Chứng minh tài chính thì mình chỉ nộp mỗi stk 160 triệu .

Bạn nói vậy, có điều không đúng. Bản thân mình trước đây, khi xin visa Pháp (tự túc) passport cũng chưa từng đi nước nào trong khối G7 chỉ có mấy nước Châu Á (ko Nhật, ko Hàn luôn). Họ vẫn nhận và vẫn cấp visa cho. Không có khởi đầu thì lấy đâu ra những thứ sau này.

Bạn chủ thớt nói chung chung vậy, mọi người chắc cũng ko rõ là vấn đề ở đâu. Còn vấn đề tài chính mình nghĩ ko hẳn là lý do đánh trượt. Hồi mình xin visa, cả 2 lần chứng mình tài chính chỉ là xác nhận số dư tài khoản (ko có stk). Theo mình, những bạn đi 1 mình lần đầu thì nên rủ nhau cùng xin visa theo nhóm. Đó là kinh nghiệm từ mình, lần đầu xin chung cùng 1 nhóm bạn, lần 2 thì tự đi xin 1 mình. Chúc bạn may mắn.

Mình nghĩ mỗi năm lại có thay đổi chính sách từ ĐSQ về chính sách nhập cư , và mỗi trường hơp khác nhau là khác nhau.
Còn 1 vấn đề nữa đó là Quota visa, k biết mọi người có nghĩ đến vấn đề này?

Giờ khác xưa nhiều rồi, không nghĩ tới nó ngày càng khó do khủng bố à ? Nhật + EU hiện tại phải có visa G7 mới đi tự túc dc nhé. Không tin thử xin đi thì biết.

mình mới nhận visa Pháp 2 năm multi sau 5 ngày chờ đợi :) đợt này có 1 số TH được 3 năm luôn khá thoáng từ LSQ Pháp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,550
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back