What's new

[Hỏi đáp] Từ Đà Nẵng theo đường HCM đến Hà Nội. Ôtô

Hienpham

Phượt thủ
Sau tết em và thằng bạn (nó có xe 5 chỗ, 2 đứa đều biết lái và có bằng). Nó ra Hà Nội làm việc 6 tháng đem xe ra luôn còn em thì sẽ bay về.

Em chưa đi đâu quá Đà Nẵng hết, nên nguyên tuyến đường HCM từ đó ra Bắc chỗ nào cũng mới. Thằng bạn em nó cũng vậy, không rành đường và cũng chẳng biết gì vì nó là Tây công tác ở SG.

Tụi em định đi mất 8 ngày ra tới HN. Em tính từ đây đi ra Đà Nẵng vi vu mất 4 ngày, còn lại 4 ngày từ đó ra Hà Nội, tụi em quyết tâm phải đi thử đường HCM. Đường ven biển và các chỗ tắm táp từ SG đến Đà Nẵng thì tụi em biết. Nhưng từ Đà Nẵng theo đường HCM ra Bắc đường sá đi ra sao, nên ghé chỗ nào để tham quan mà không nên bỏ lỡ xin các bác chỉ giúp cho.

Em cám ơn nhìu nhìu lắm ạ.

Re: Từ Đà Nẵng theo đường HCM đến Hà Nội. Xin chỉ giúp!

Bạn mua quyển bản đồ đường bộ Việt Nam để biết đường xá cũng như các địa danh cũng như tham khảo các topic trong forum thì rõ hơn.

Nếu đi đường HCM thì nên chú ý về chuyện xăng vì đường HCM không có nhiều nhà cửa và khu dân cư.
Theo mình thì nên hành trình kết hợp cả đường 1 và đường HCM tùy theo các địa điểm chơi, ví dụ như nên đi từ Đà Nẵng ra Huế theo đường 1 qua đèo Hải Vân và chơi ở Huế còn từ Huế ra HN có đi đường HCM thì hay hơn.

Topic này sẽ được chuyển sang box Xuyên Việt cho phù hợp hơn.

Re: Từ Đà Nẵng theo đường HCM đến Hà Nội. Xin chỉ giúp!

Cám ơn anh Mihtua nhé. Xin Mod chuyển sang box xuyên Việt dùm.

Đúng là em có thể xem về đường sá nhưng địa điểm nên ghé thì cũng hơi khó biết, mấy anh nhắc giúp vậy.

Tụi em đổi ý rồi, tụi em định đi Tây Nguyên chơi chút ít rồi ghé ra Đà Nẵng, từ đó thẳng tiến tới Huế. Vậy nhờ mấy anh chỉ luôn đường nào nên đi nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,551
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back