What's new

Từ Mỹ Tho phượt Đảo Khỉ qua ngỏ Gò Công !

[video=youtube;pM-beDLTvIk]http://www.youtube.com/watch?v=pM-beDLTvIk&list=UUxoM0pmCCa2x46QRW2hB-Qw&index=1&feature=plcp[/video]

Chủ nhật ngày 17-06-12, tôi - anh Lê Hải và anh Tư Học phượt 1 chuyến từ Mỹ Tho đến Đảo Khỉ thuộc rừng Sát -Cần Giờ bằng đường tắt qua ngỏ Gò Công.
Chúng tôi qua phà Mỹ Lợi của sông Vàm Cỏ ,qua Kênh Nước Mặn của Cần Đước, ghé thăm Nhà Cổ 100 cột, rồi vượt sông Xòai Rạp qua Cần Giờ ...Chiều về, qua phà Bình Khánh ,về ngỏ Sài Gòn -Long An...
Thật là lý thú với các cửa sông miền Nam !

Nhóm phượt Tiền Giang + Bến tre nên đi 1 chuyến tuyến này ,rất thú vị.
Không thích lắm khi chủ nhà 100 cột đưa ra cuốn sổ vàng ... nhờ ghi vào tiền tùy hỉ !

Nhóm phượt Tiền Giang + Bến tre nên đi 1 chuyến tuyến này ,rất thú vị.
Không thích lắm khi chủ nhà 100 cột đưa ra cuốn sổ vàng ... nhờ ghi vào tiền tùy hỉ !

Người ta đưa là chuyện của người ta ... bạn có thể không ghi mà ....nhưng tính ra mỗi người vài ngàn có là gì chứ . Ban tham quan mà cái gì cũng muốn không không à .... rồi lấy gì người ta bảo dưỡng .

Có 1 điều lạ,khi xem cuốn sổ vàng tự lập của gia đình , cứ 1 người ký cho 500 K , thì xen tiếp 1 người 200K . Không thấy khách vô nhiều ,nhưng thấy cuốn sổ người đi trước ghi 500 K , mình bấm bụng ghi 200K .Thà mua vé 30K /lượt thì có vẽ hay hơn , đàng nầy ....thật khó chịu , bạn đi thử xem có vui không thì comment lên đây nhé !

Người ta đưa là chuyện của người ta ... bạn có thể không ghi mà ....nhưng tính ra mỗi người vài ngàn có là gì chứ . Ban tham quan mà cái gì cũng muốn không không à .... rồi lấy gì người ta bảo dưỡng .
Đây là các Phượt Lão đấy Thịnh ạ.
Lưu tâm khi ý kiến.
Mình cũng dân TG. Cám ơn các Bác đã chia sẽ Clip, một hành trình lý thú từ TG.
Hẹn gặp nhau!

Chú 3 Hưng nó comment lịch sự ghê, bọn mình có con trai nằm ở tuổi hàng ba cả rồi , giờ về hưu chơi cho khuây , em Thịnh mà đi chơi với bọn nầy thế nào cũng đổi cách xưng ... Thôi không trách ,trên Net tất cả là bạn nhé. Bọn mình chuẩn bị đi 3 Hòn Đầm ( thuộc quần đảo bà Lụa-Kiên Giang) trong 10 ngày tới , cánh Mỹ Tho có ai quan tâm thì tham gia nhé .

Phượt là không tuổi tác mà .... mà em nó cũng có nói gì mà '' không lịch sự đâu '' cũng chỉ nói những gì em suy nghĩ thôi đúng không nào , bởi vậy có gì mà trách hay không trách ở đây .
Anh nên biết là đó là di tích tư nhân , không do nhà nước quản lý , nên mình tham quan thì cứ tùy hỉ , anh và mọi người cho bao nhiêu thì cho ... anh biết ở miền tây vài chục ngàn thôi người ta cũng vui rồi ... a không hiểu điều đó à ..... !!!!
Anh nói câu này '' Có 1 điều lạ,khi xem cuốn sổ vàng tự lập của gia đình , cứ 1 người ký cho 500 K , thì xen tiếp 1 người 200K . Không thấy khách vô nhiều ,nhưng thấy cuốn sổ người đi trước ghi 500 K , mình bấm bụng ghi 200K .'' .
Người ta đi đoàn nhiều cho 500k , anh đi 1 mình hay 2 , 3 người cho 50k ai nói gì . Quan trọng cái ở đây là cho cái '' Tôi '' ạnh lớn nên ngại . Và lên đây trách móc thôi .
Chắc em không có dịp đi chung với mọi người rồi , nên là anh / em trên mạng tốt hơn .

Chú 3 Hưng nó comment lịch sự ghê, bọn mình có con trai nằm ở tuổi hàng ba cả rồi , giờ về hưu chơi cho khuây , em Thịnh mà đi chơi với bọn nầy thế nào cũng đổi cách xưng ... Thôi không trách ,trên Net tất cả là bạn nhé. Bọn mình chuẩn bị đi 3 Hòn Đầm ( thuộc quần đảo bà Lụa-Kiên Giang) trong 10 ngày tới , cánh Mỹ Tho có ai quan tâm thì tham gia nhé .

Em quê Bàn Long, trước làm ở MT, giờ chuyển về SG.
Rất thích plan 3 Hòn, nhưng phải lo cho bé đi học!
Giờ chỉ phượt các dịp lễ, Tết hoặc chủ nhật.
Hy vọng có cơ hội đi cùng các anh, các chú.
Thân chào!

Thân gửi các thành viên trong topic
Vì cảm nhận và chia sẻ là Đa chiều. Mỗi người có cái nhìn nhận riêng theo suy nghĩ của mình tránh mọi nhận định cá nhân và đáng giá riêng.
Mong là các thành viên hiểu và Tôn trọng điều đó. Tránh gây những tranh cãi không đáng có.
Mọi bài viết không phù hợp sẽ bị chuyển sau vài ngày.

Đi tới 10 ngày lận, không xin nghỉ đi được, tiếc quá! Các anh, các chú ở TG có chuyến đi nào gần gần thì cho em tham gia, em còn đi làm ko xin nghỉ dài ngày được. Hix

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back