What's new

[Đã đi] Từ Sài Gòn đi rừng tràm Trà Sư (An Giang) đầu năm (1/2011)

Status
Not open for further replies.
Chào các bô lão ạ, bọn em gồm 6 người dự kiến đi ăn chơi hú hí ở rừng tràm Trà Sư-An Giang tìm con nước nổi vào dịp đấu năm 2011(do xem topic nhóm chị phượng hoàng đi phê quá nên quyết định du hí một chuyến), thời gian thì chưa thể nói chính xác được vì còn phụ thuộc vào cả nhóm nhưng dự kiến là vào đầu tháng 1 năm 2011. Chính vì lí do trong (...) trên nên em quyết định mở hội nghị Diên Hồng ngay tại topic này để xin ý kiến và kinh nghiệm của các bô lão. Có bác nào hứng thú thì đi với bọn em cho vui ạ.

Last edited:
Re: Từ sài gòn đi rừng tràm trà sư an giang đầu năm (1/2010)

Mong mọi người đóng cho ý kiến nhiều ạ,thanks nhiều.

Mình ma mới mà cũng muốn phuot thử.ko bit co dc ko nhỉ?
Neu dc mong dc ket ban và tham gia di chung voi cac bạn cho vui.^^

Sao đi TS lúc đó bạn ơi.
Thời gian mà bạn tính thì ở TS nước đã rút, bạn sẽ ko đi đc thuyền vào xem các sân chim và quạ, chỉ đi bộ bên lề rừng rồi đi về thôi.

Lúc đó bạn nên đi khu Tràm Chim, có thể thêm Láng Sen nhé. TC đi lúc này rất hi vọng sẽ đc nhìn thấy sếu đầu đỏ :)

Chúc vui vẻ ;)

Thanks bạn nhiều, nước mới lên mà đã rút rồi hả bạn? khu Tràm Chim và Láng Sen ở đâu hả bạn? Mình dự tính là đi vào tết tây không biết lúc đó nước đã rút chưa?

Ah mình cũng định là tạo topic đi Trà Sư và phối hợp Hà Tiên luôn , nếu bạn muốn thì tụi mình cùng nhập đoàn phượt.

Last edited by a moderator:
Thanks bạn nhiều, nước mới lên mà đã rút rồi hả bạn? khu Tràm Chim và Láng Sen ở đâu hả bạn? Mình dự tính là đi vào tết tây không biết lúc đó nước đã rút chưa?

Khu Tràm chim Láng Sen ở Đồng Tháp đó bạn ui, tháng 1 là nước rút hết rồi mùa này về thì chỉ thấy những đồng lúa mênh mông cũng đẹp lắm. Nhưng vào rừng Tràm Trà Sư thì vẫn đi bằng xuồng nhỏ trên những con rạch nhỏ vì đó là rừng ngập nước quanh năm đó bạn.

Tràm Chim với Láng sen thì cuối tuần trước tớ định đi rồi, nhưng mà qua Cao Lãnh chơi bời ác quá nên time up! Cuối cùng lướt qua Gáo Giồng chơi tí teo rồi về SG luôn. Có cái bản đồ em đánh dấu 3 điểm rừng Tràm ở Đồng tháp, bác tham khảo :

1. Láng sen: Chả biết có sen không vì em chưa tới, nhưng mùa này sen ít rồi. Toàn lá thôi bác ạ. Nếu đi láng sen thì đi đường Kênh 79 mà bác @hailuamientay đã recommended. Con đường đó cũng đẹp, có nhiều cái để ngắm, để chụp.
2. Tràm chim: Qua hỏi han các bác ấy cũng bảo khu này giờ cũng ít chim, chủ yếu ngắm rừng tràm thôi :D
3. Gáo Giồng: Thú thực em đi rồi, k vào buổi chiều muộn hay sáng sớm nên chẳng thấy được mấy em chim. Xuống đó toàn ăn với uống thôi! (Cứ thịt chuột, cá mú mà táng :)) )

Bác đi rừng tràm thì bố chí thời gian vào cuối chiều hoặc sáng để thấy chim, cò bay về bay đi! :D

Ah mình cũng định là tạo topic đi Trà Sư và phối hợp Hà Tiên luôn , nếu bạn muốn thì tụi mình cùng nhập đoàn phượt.
Bọn mình chỉ đi rừng tràm thôi bạn ơi vì chỉ di trong vòng 2 ngày ah.

Khu Tràm chim Láng Sen ở Đồng Tháp đó bạn ui, tháng 1 là nước rút hết rồi mùa này về thì chỉ thấy những đồng lúa mênh mông cũng đẹp lắm. Nhưng vào rừng Tràm Trà Sư thì vẫn đi bằng xuồng nhỏ trên những con rạch nhỏ vì đó là rừng ngập nước quanh năm đó bạn.
Ở trà sư nước ngập quanh năm luôn hả bạn, khoảng tháng 1 mình có thể đi ghe vô nhưng còn cảnh đẹp như mùa nước và có còn cá tôm như mùa nước nổi không bạn?
Tràm Chim với Láng sen thì cuối tuần trước tớ định đi rồi, nhưng mà qua Cao Lãnh chơi bời ác quá nên time up! Cuối cùng lướt qua Gáo Giồng chơi tí teo rồi về SG luôn. Có cái bản đồ em đánh dấu 3 điểm rừng Tràm ở Đồng tháp, bác tham khảo :

1. Láng sen: Chả biết có sen không vì em chưa tới, nhưng mùa này sen ít rồi. Toàn lá thôi bác ạ. Nếu đi láng sen thì đi đường Kênh 79 mà bác @hailuamientay đã recommended. Con đường đó cũng đẹp, có nhiều cái để ngắm, để chụp.
2. Tràm chim: Qua hỏi han các bác ấy cũng bảo khu này giờ cũng ít chim, chủ yếu ngắm rừng tràm thôi :D
3. Gáo Giồng: Thú thực em đi rồi, k vào buổi chiều muộn hay sáng sớm nên chẳng thấy được mấy em chim. Xuống đó toàn ăn với uống thôi! (Cứ thịt chuột, cá mú mà táng :)) )

Bác đi rừng tràm thì bố chí thời gian vào cuối chiều hoặc sáng để thấy chim, cò bay về bay đi! :D
Ừa, nếu như vậy thì xem ra đi rừng tràm trà sư là vui hơn nhỉ!

Thanks các bạn nhiều!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back