What's new

[Chưa chốt đoàn] Từ SG đi xe máy lên Đà Lạt săn dã quỳ, tắm thác Đami, cắm lều thảo nguyên Masara. Tối t5 7/11 - cn 10/11

Một mùa dã quỳ nữa lại về, hoa vàng nở khắp chốn.. Như mọi năm, mình và nhóm bạn lại rủ rê nhau lên Đà Lạt. Nhưng bọn mình còn lang thang thăm thú nhiều nơi nữa chứ k chỉ chăm chăm mình Đà Lạt quen thuộc. Lần này chúng mình đi 3 ngày 3 đêm, từ tối t5 7/11,để vui chơi thong thả nhẹ nhàng, dành thời gian sống chậm lại, tận hưởng cảnh vật, trò chuyện với nhau nhiều hơn, và cả nhiều thời gian để chụp choẹt sống ảo ???

Lịch trình như sau, ai cũng muốn săn dã quỳ nhưng theo 1 cách khác, trải nghiệm nhiều, thăm thú nhiều, nhẹ nhàng, thì tham khảo nha, thích thì đi cùng bọn mình :

Tối t5 7/11: ~19h xuất phát tại Suối Tiên. Ăn tối Long Khánh với món cháo vịt ngon nhứt nách. Sau đó quấn thịt ốp pô vào xe để chạy thêm gần 100km nữa khi hạ trại ta sẽ có thịt nóng hổi để lai rai tâm sự. Đêm này tùy tình hình sẽ cắm lều ven suối hoặc đập tràn har, chổ nào cũng đẹp cả !!!

T6: ăn sáng uống cf xong leo đèo Tà Pao, 1 con đèo đường khá đẹp, đc các biker và xe PKL rất thích, ta đi Đà Lạt theo QL55 chứ k đi ql20 như đa phần các nhóm, tuy xa hơn 1 tí nhưng đc cái vắng xe, an toàn và cảnh đẹp hơn. Sau đó ta sẽ ghé chơi thác 7 tầng, nướng con gà, nấu cơm lam, làm nhẹ lon bia cho mát mẽ, thác này có đoạn máng trượt tự nhiên đc cũng thú vị lắm. Sau đó ta thẳng tiến thảo nguyên Masara, tới đó tầm 4h chiều khi nắng vàng dần buông là đẹp, ở đó có những đồi cỏ hơi giống Tà Năng nhưng đc cái xe máy chạy vào đc tận nơi, k phải cuốc bộ cực nhọc, nếu đc trên 15 mem mình sẽ nhờ ng quen mua nguyên con heo tộc nướng cho hoành tráng, tối quây quần bên bếp lửa, làm tí rượu kể chuyện các chuyến đi.. Tối treo võng nằm ngắm sao cũng tuyệt lắm nha, mà đặc sản ở đây là gió nhé, nên tối ngủ nhớ chuẩn bị đồ ấm..

T7: sau 1 đêm ngủ trên đồi gió hú, sáng dậy sớm đón mặt trời mọc, ngắm sương giăng trên những rặng thông, làm ấm trà hay ly cf, ăn sáng tận hưởng không khí trong lành.. Thu dọn sạch sẽ xong nếu thích có thể ghé thác Bảo Đại hoặc Pongour, cả 2 đều có những nét đẹp riêng.. Xong giờ thẳng tiến Đà Lạt đc rồi, dọc đường sẽ ghé vài chổ hoa Dã Quỳ đẹp đẹp để chụp hình kỉ niệm hen.. Tối ngủ ở một căn nhà gổ có khuôn viên rất nghệ, tắm rửa xong đi ăn uống loanh quanh, làm ly sữa nóng.. Tối này k khuyến khích nhậu tiếp nha, lập sòng chơi bài, game hay tâm sự đêm khuya cho tình củm, ai mệt thì chui vào chăn ấm mà tận hưởng cái lạnh của Đà Lạt..

CN 10/11, thong thả ăn sáng, dạo quanh linh tinh, tầm trưa trả phòng xong đi ăn buffet rau cho đã cơn thèm, chổ này có cái wc view đẹp nhứt nhối ??? xong thì tèng tèng về SG, tầm 8 9 h tối gì đó đến nơi, ai về nhà nấy, kết thúc chuyến đi nhẹ nhàng tình cảm ???

Các bạn chưa đi phượt hoặc k quen ai cũng k phải lăn tăn lo lắng, chỉ cần hòa đồng vui vẻ, ý thức và trách nhiệm là ok, thêm bạn thêm vui. Còn nhóm đã có đầy đủ đồ đoàn như lều trại, bếp núc, đèn đóm, đồ chơi phao bơi linh tinh, các bạn tham gia chỉ cần chuẩn bị đồ cá nhân hen ???

Tổng quảng đường chỉ tầm 700km, xe tay ga vẫn chạy ok hen, nhóm chạy tà tà ngắm cảnh, k đua bơi tốc độ, xăng xe xế ôm tự chia. Thu quỹ chung 200k cho đồ đoàn và công tác chuẩn bị. Mọi chi phí share đều, full ăn uống vui chơi ngủ nghỉ xăng xe 3 ngày 3 đêm thoãi mái dự trù k quá 1tr5

Ai thấy thích và muốn tham gia cùng nhóm thì add friend và đăng kí với cú pháp : Tên, tuổi, sdt, xế hay ôm, nơi xuất phát..

Fb mình : facebook.com/dibuiteam
Sdt 0793885995 mr Đạt

Wellcome Đi Bụi Team ???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back