What's new

Từ Tây sang Đông Úc –Bụi dọc bờ biển (Perth- Ade- Mel- Can- Syd)(từ 20/03/11)

Từ Tây sang Đông Úc –Bụi dọc bờ biển (Perth- Ade- Mel- Can- Syd)(từ 20/03/11)

Từ Tây sang Đông Úc –Bụi dọc bờ biển (Perth- Adelaide- Melbourne- Canberra- Sydney) Xuân hè 2011:
Mới xin được visa đi Úc nên mình lên tìm bạn đồng hành.Dự kiến chuyến đi như sau:
- Thời gian : 18 ngày(bắt đầu từ khoảng 20/03/11)
- Từ Sài Gòn bay sang Perth bằng máy bay của Tiger ,ở lại Perth 3 tới 4 ngày sau đó đi Adelaide bằng bus(đang tìm xe nếu ko có thì phải bay).Ngắm nghía khoảng 3 ngày rồi leo bus(Greyhound) đi Mel.Vui chơi Mel 4 ngày tiếp tục ngồi Greyhound đi Can.Tham quan thủ đô nước chuột túi 2 ngày lên đường tới Syd cũng bằng Greyhound.Ở lại đây cho tới khi bay về VN luôn.
- Tiền tớ dự kiến là 2500$ Úc( cả vé MB khứ hồi và đi lại = bus)
- Tại các thành phố ta thuê loại ngủ phòng tập thể(dorm)cho nó lành chứ giá phòng ở Úc đắt dã man.
Vậy bạn nào có nhã ý tham gia thì cho ý kiến nhá.Nhân đây mình cũng xin các bậc tiền bối đã ,đang và từng ở Úc chỉ giáo cho mình cái lịch trình trên nhá.Mình đang dò hỏi xem từ Perth đi Adelaide có tuyến xe bus nào không,vì đoạn đường đó đi qua nhiều công viên quốc gia lắm(Bạn nào biết chỉ dùm mình nhá)

Last edited by a moderator:
Re: Từ Tây sang Đông Úc –Bụi dọc bờ biển (Perth- Ade- Mel- Can- Syd)(từ 20/03/11)

Mình thì đang lên plan t12 năm sau làm chuyến xuyên Úc, đi từ Melbourne lên phía Bắc.
Định lập 1 nhóm 6 người thuê xe (nhà di động) caravan tự lái, cho cơ động, vui và rẻ.
Dự kiến tháng 12 năm sau, sát Tết dương, tầm 20 ngày

Re: Từ Tây sang Đông Úc –Bụi dọc bờ biển (Perth- Ade- Mel- Can- Syd)(từ 20/03/11)

@Nheva: tớ mà biết như vậy thì đâu xin visa sớm làm j. Theo thông tin tớ biết thì bằng lái xe của VN xài dc bên Úc với thời hạn 3 tháng,nhưng nó yêu cầu mình mang = lên ĐSQ ở Canberra dịch và công chứng.Và xe đó cũng khó lái.Tớ lái xe 17 năm rồi mà có lần leo lên thử mà hãi hãi là. :p

Mình thì đang lên plan t12 năm sau làm chuyến xuyên Úc, đi từ Melbourne lên phía Bắc.
Định lập 1 nhóm 6 người thuê xe (nhà di động) caravan tự lái, cho cơ động, vui và rẻ.
Dự kiến tháng 12 năm sau, sát Tết dương, tầm 20 ngày

Chừng nào có thông tin vé alo dùm...0918091336.Từ đây đến thời gian đi còn dài ,mình chuẩn bị ngay bây giờ là vừa.Đốt 50triêu chắt chắn phải xứng đáng...bạn cho số đthoại có gì hay thông tin cho nhau (có thể đặt vé cho nhau xong tự ai cứ ck cho hãng máy bay)

@Nheva: tớ mà biết như vậy thì đâu xin visa sớm làm j. Theo thông tin tớ biết thì bằng lái xe của VN xài dc bên Úc với thời hạn 3 tháng,nhưng nó yêu cầu mình mang = lên ĐSQ ở Canberra dịch và công chứng.Và xe đó cũng khó lái.Tớ lái xe 17 năm rồi mà có lần leo lên thử mà hãi hãi là. :p
Bạn lái xe 17 năm rồi thì tốt quá, chắc chắn lái đuợc
Năm ngoái bọn mình đi Anh cũng thuê xe này, mấy bạn zai ta lái ngon lành mà.
Bằng lái thì dịch sang tiếng Anh và công chứng bên này là đc
Nhân thể cũng xin mách các bạn là nhóm của HK năm 2009 cũng đã từng thuê xe đi xuyên Úc như vậy.
Và chính HK cũng dẫn đầu nhóm mình đi Anh kiểu thuê caravan
Hiện mình cũng đã rủ đuợc 3 bạn zai biết lái xe, trong đó có 1 bạn đã từng học ở Úc

Bằng lái thì dịch sang tiếng Anh và công chứng bên này là đc
Hê hê ,nếu dc như vậy thì quá đã.Nhưng tớ ko hiểu mang bản dịch đi công chứng ở VN qua bên Úc thì cảnh sát nó biết đâu mà lần nhỉ??? bạn Nhe có thể giải thích cho Beo zà này dc ko?
Tks nhá!

mình dịch và công chứng gửi qua mail cho hãng mình định thuê xe là nó chấp nhận
Trên đuờng đi mình phải cầm theo bản đó để khi cần thì trình ra vậy thôi.
Vụ này lúc nào tiến hành mình sẽ hỏi HK kỹ hơn.
Hiện mình chưa vào đc FB của mình nên chưa copy-paste đuợc chỉ dẫn của HK

Khởi động lại vụ xuyên Úc.
Bạn nào định join vụ thuê xe tự lái 20 ngày dịp tết dương lịch 2011 thì contact để cùng bôk vé nhé
Nhóm hiện đã có 3 người, thêm từ 2 đến 3 bạn nữa là đẹp.
Xe chỉ có tối đa 6 chỗ ngủ

Mình có bằng lái ở Úc, cũng có sẵn visa Úc, đã lái xe từ Mel lên Syd :) Chắc đi chung với mấy bạn cho vui ;)

mình cũng đang có ý định đi úc , ban cho tớ xin địa chỉ của công ty du lịch làm visa với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back