What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn đi HN

Có địa điểm du lịch nào xa xa Hà Nội mà rẻ không ạ ?

Em chào mọi người. Em là thành viên mới.
Dạo này công việc lu bù quá, em muốn đi đâu đó xa xa hà nội 1 tí thư giãn đầu óc.
Có anh/chị/em nào biết địa điểm nào có cảnh đẹp đẹp mà giá hạt dẻ chút không ạ. Tầm 1tr đổ lại, em đi có 2 người trong đầu tháng 7 này. Em chưa đi chơi xa bao giờ nên không biết nhiều.
Mong mọi người chỉ bảo :) Em xin cảm ơn :)

Nhung-can-nha-gan-trung-tam-thu-do-luon-la-noi-co-dia-oc-dat-do-gia-cao.jpg

Last edited:
Hi các bác,

Số là mình có chuyến ra HN 4 ngày vào đầu tháng 10, vì lần đầu ra Bắc nên cần các bạn tư vấn, hiện tại lịch trình mình dự kiến như sau:

Ngày 1: bay ra HN từ HCM lúc 4h chiều, nhận phòng ks khu phố cổ đi loanh quanh chơi.
Ngày 2: sáng đi tour Hạ Long 1 ngày.
Ngày 3: ở đây mình đang lăn tăn là tối ngày thứ 2 mình đi Sapa luôn hay nghỉ ở ks 1 đêm rồi sáng đi Sapa.
Ngày 4: chiều từ Sapa về HN để sáng hôm sau ra sân bay về SG.

Các bạn tư vấn giúp:
  1. Ks khu phố cổ giá hợp lý sạch sẽ an ninh với (budget tầm 300k)
  2. Tour Hạ Long 1 ngày thì nên chọn tourguide nào.
  3. Và mình nên đi Sapa buổi tối hay sáng sớm (đi phương tiện gì an toàn, sạch sẽ), ks tốt ở Sapa
  4. Thuê xe máy ở HN và Sapa.

Thx

Hi các bác,

Số là mình có chuyến ra HN 4 ngày vào đầu tháng 10, vì lần đầu ra Bắc nên cần các bạn tư vấn, hiện tại lịch trình mình dự kiến như sau:

Ngày 1: bay ra HN từ HCM lúc 4h chiều, nhận phòng ks khu phố cổ đi loanh quanh chơi.
Ngày 2: sáng đi tour Hạ Long 1 ngày.
Ngày 3: ở đây mình đang lăn tăn là tối ngày thứ 2 mình đi Sapa luôn hay nghỉ ở ks 1 đêm rồi sáng đi Sapa.
Ngày 4: chiều từ Sapa về HN để sáng hôm sau ra sân bay về SG.

Các bạn tư vấn giúp:
  1. Ks khu phố cổ giá hợp lý sạch sẽ an ninh với (budget tầm 300k)
  2. Tour Hạ Long 1 ngày thì nên chọn tourguide nào.
  3. Và mình nên đi Sapa buổi tối hay sáng sớm (đi phương tiện gì an toàn, sạch sẽ), ks tốt ở Sapa
  4. Thuê xe máy ở HN và Sapa.

Thx
Mình vừa mói đi Hà Nội + Sapa về. Bạn gọi lại mình tư vấn cho. Sdt mình trong inbox của bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,498
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back