What's new
Cảm ơn ban sk8 nhá, tớ đã tỏ rồi, may thế, chặng Venice tớ đặt bừa ks gần Vênzia SL , cứ lo mấy hôm, may đc tr tâm ^^
Tớ hỏi thêm chút xíu nữa là vé tớ mua online họ gửi lại một email, thig t in email đấy đến quầy info để in vé, rồi mang vé đấy ra dập hả bạn, sau đó mới đc lên tàu đúng ko ạ,,,,cảm ơn các phượt gia lần nu

cho mình hỏi chút: mội số cty lam vía uy tn ma b noi la những ctty nào vạy?
mình tìm cty như trên b nói mà k thấy. xin visa đi ý tự túc dúng là quá mệt luôn.

Cảm ơn ban sk8 nhá, tớ đã tỏ rồi, may thế, chặng Venice tớ đặt bừa ks gần Vênzia SL , cứ lo mấy hôm, may đc tr tâm ^^
Tớ hỏi thêm chút xíu nữa là vé tớ mua online họ gửi lại một email, thig t in email đấy đến quầy info để in vé, rồi mang vé đấy ra dập hả bạn, sau đó mới đc lên tàu đúng ko ạ,,,,cảm ơn các phượt gia lần nu

Vé online thì chỉ cần in ra và mang theo thôi bạn ạ. Cái này ko cần dập ở ga đâu :);););):D:D:D

mình tìm cty như trên b nói mà k thấy. xin visa đi ý tự túc dúng là quá mệt luôn.

Làm theo đúng yêu cầu của ĐSQ thì cũng ko mệt đâu bạn. Mình thấy visa đi Ý là tương đối đơn giản rồi mà.

Chào chủ topic,

Em cho chị hỏi theo như những điểm du lich e nói o trên, thì:
1/ Ít nhất phải mất thời gian chjo mỗi nơi là bao lâu?
2/ Có thể kết hợp 2 - 3 điểm cho 1 lần...ví dụ như sáng đến chổ A, tu A qua B có thể đi xe đạp hoặc đi bộ hoặc Bú thi mất bao nhiêu tiền?
3/ Từ Rome đến Venie đến Florence...theo nhu em nói là e đã xếp theo thứ tự cho tiện tàu xe. Cho chi hỏi để di chuyển như vậy mình đi như thế nào ? Bus - train ....
4/ Chi sẽ bay từ Pháp qua Ý, hoặc từ Monaco qua Ý, Em tư vấn giúp chị cho cả 2 option từ Monaco & tu Pháp nhé, Và đi thế nào tiện hơn và đi bằng EURO line hay bằng máy bay giá rẻ
Cảm ơn e nhiều

Sao lại mệt vậy bạn? bạn ở HCM hay HN? Nếu HCM thì xin qua trung tâm VFS. Tuy mình chưa xin visa Ý qua VFS nhưng đã từng xin visa UK cũng thông qua VFS (visa UK lạ cái là VFS ko gửi hồ sơ mình ra ĐSQ ngoài HN mà gửi thẳng qua ĐSQ tại Bangkok nên mất tới 3 tuần lựng, và phí cũng cao dã man. Với visa Ý thì chắc họ chỉ phải gửi ra HN nên phí dịch vụ chỉ có 400k hà). Mình thấy dịch vụ của VFS cũng ok lém. Lịch sự, đàng hoàng, khi nào mình có thắc mắc gọi đt lên cũng trả lời rất nhỏ nhẹ.
Mình thấy chỉ nên làm dịch vụ khi hồ sơ bạn ko sạch + đẹp, chứ ko thì tự làm cũng thú vị lắm, lại đỡ 1 khoản phí dv đáng kể (làm visa Schengen có 60E thui). Mình khá kĩ tính nên tự tay chuẩn bị hồ sơ mới yên tâm ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back