What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn giúp em con đường Đà Nẵng - Nha Trang - Đà Lạt - Daklak - Kontum - Đà Nẵng

Ribbon

Phượt thủ
Tư vấn giúp em con đường Đà Nẵng - Nha Trang - Đà Lạt - Daklak - Kontum - Đà Nẵng

Em tên là Hưng, 20t và em hiện là sinh viên học ở Đà Nẵng, nay em thấy cuộc đời mình quá nhàm chán đến 20t mà chưa đi được cái gì hết, làm cái gì hết và em muốn thực hiện chuyến đi này
Hiện nay em có 1 cung đường đi như trên, em xin viết rõ cung đường em đi như thế này :
Đà Nẵng – Quang Nam – Bình Định – Phú Yên – Nha Trang : 600km
Nha Trang – Đà Lạt : 137 km
Đà Lạt – Buôn Ma Thuộc : 202 km
Buôn Ma Thuộc – Gia Lại: 180 km
Gia Lai – Kontum : 50km
Kontum - Bờ Y – Đà Nẵng : 340km
Tổng cung đường là 1509 km
Em có một số câu hỏi hỏi các bác đi trước như sau:
1. Em dự định đi khoãng đầu tháng 11, là vào mùa mưa, liệu em theo cung đường đó vào mùa đó em có nên đi hay không, tiêu chí của em là an toàn trên hết rồi đến khám phá. Liệu như vậy thì em có nên đi không?

2. Em định nghĩ lại Nha Trang 2 đêm, sau đó Đà Lạt 1 đêm đi du lịch các danh lam thắng cảnh của Đà Lạt, Buôn Ma Thuộc 1 đêm thăm danh lam thắng cảnh, ở Kontum 1 đêm, sau đó chạy xe ra Đà Nẵng lại...
"EM XIN HỎI CHI PHÍ CHUYẾN ĐI KHOẢNG LÀ BAO NHIÊU?!!"( tiền xăng em đã tính toán trừ hao rồi ạ, em muốn hỏi về các chi phí ở các tỉnh đến thăm khoảng bao nhiêu, vì các bạn của em đều là sinh viên, em muốn tổng chi phí khoảng bao nhiêu, qua kinh nghiệm các bác đi trược ạ

3. Cái thứ 3, cái này nếu em đi đoạn đường Đà Nẵng – Quang Nam – Bình Định – Phú Yên – Nha Trang em nên thăm các danh lam thắng cảnh nào, các bác ghi rõ ra dùm em chi phí vé vào cửa, ăn uống, nhà nghỉ... các chỗ nào tốt và rẻ để em tìm đến :D sinh viên mà...rồi ở Đà Lạt đi chỗ nào, Buôn Ma Thuộc, Kontum - Gia Lai...v....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back