What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn lịch trình Venice- Tuscany- Rome

Cảm ơn bác Bố Khỉ, mình đánh giá cao sự nhiệt tình của bác lắm. Tớ vừa đặt 1 KS ở Venice rồi, gần ga chứ không được gần quảng trường. Thấy review cũng rất tốt, kiểu như 'check in xong là nhẹ gánh hành lý, đi tút lên phà đi chơi luôn chứ không như nhiều người vẫn còn phải vác hành lý lang thang tìm xem KS ở đâu' :)

Nói chung về budget hợp với tớ hơn trong trung tâm kia, tiết kiệm khoảng 130$ cho 3 đêm bác ạ. Sẽ còn nhiều câu hỏi cho bác đấy nhé, mong bác tư vấn thêm sau này.

Bạn Tixt đặt ks nào ở Venice đấy, cho tớ link của ks đc ko, tớ cũng đang tìm ks ở gần Ga đây cho tiện, vì còn chặng Venice-Pisa nữa mà. Cám ơn trước nhé

Chào các bác.
Em đi từ Viên sang Venice mùng 06 tháng 05 tới này. Nhưng em thấy vé tàu chỉ đến ga Venizia Mestre thôi chứ không vào đến Santa Lucia. Các bác cho em hỏi ở ga đó có phương tiện gì đi và Trung tâm nhanh nhất ạ?

@maihoang:
- Mestre là TP đảm nhiệm hậu cần (ăn, ngủ, nghỉ, giải trí) cho Venice vốn quá đông đúc, chật chội. Hai ga này cách nhau khoảng 10km. Thông thường một số chuyến tàu đêm hoặc tàu từ nước khác đến sẽ dừng lại ở Mestre thay vì ga Venezia S.L vốn không có nhiều line. Tiện nhất và nhanh nhất thì bác mua 1 vé tàu R (1,2€), khoảng 15' có 1 chuyến rồi nhảy tiếp vào S.L để đi thăm. Thời gian đi khoảng 10'.

Còn không thì trước cửa nhà ga Mestre luôn có bus vào quảng trường Roma. Bus đi chậm hơn 1 tí.

Vé tàu R hoặc bus này không có giá trị đi trong Venice nên bác mua luôn vé Hello Venezia ngay tại ga M cho tiện.

@tieumuoi: Mình đặt KS tên là Guerrini. Hôm qua có promotion giá phòng đơn, shared bathroom là 60E/đêm, tổng cộng 260$/3 đêm. Bình thường giá ở đây thì phòng đơn có bathroom cho 3 đêm là 390$. Review cho KS này trên booking.com là 7.6 điểm, trên mức trung bình (Good). Lúc đầu mình cũng định đặt KS gần quảng trường trung tâm cũng khoảng 390-400$/3 đêm.

Thỉnh thoảng trên booking.com có khuyến mại, bạn để ý nhé. Mình lượn lờ mãi tới tận hôm qua mới kiếm được phòng giá đó đấy. Mình vừa vòng qua booking.com một lượt, thấy một số KS có giá 'smart price' nhưng chưa đủ hấp dẫn. Chúc bạn may mắn.

Bác bố khỉ ơi, em định đi từ Venice đến Dolomites (nghỉ 1 đêm), sáng hôm sau từ Dolomites đến Verona, chiều từ Verona về Venice.
Bác chỉ giúp em phương tiện đi lại với ạ (Nếu đăt vé online thì càng tốt ạ). Em chưa search được chỗ nghỉ ở Dolomites, bác có gợi ý nào cho em ko ạ?

Tks bác lần nữa ^^

Em cuối tháng 6 này định đi Ý với lịch trình Venice-Florence-Rome. Bác Bố Khỉ có vẻ như rành rẽ hơn cả dân bản địa Ý rồi nên em vô cùng tin tưởng là sẽ có được nhiều lời khuyên hữu ích từ đây. Bác cho em hỏi vài vấn đề:
1. Đường từ sân bay đến ga tàu điện trung tâm sẽ đi như thế nào? Hostel của e cách ga Santa Lucia 10' đi bộ thôi nên chỉ cần ra tới ga là được.
2. E ở Venice đến 5 đêm. Em muốn tận hưởng không khí nơi đó một xíu chứ không phải chỉ là tới vài điểm tham quan rùi về. Bác nghĩ có quá nhiều không ạ?
3. Mua mặt nạ ở Venice có thể trả giá được không và mua ở đâu là OK nhất?
4. Đi Florence em nghe rất nhiều về Tuscany, nhưng e đặt hostel ở Florence rồi, có thể đi tham quan những địa điểm nào để quay về Florence ngủ được ạ? Em nghe rất nhiều về đồng hướng dương và những cảnh đẹp.
5. Ở Rome có mẹo nào để vào được các khu tham quan nhanh nhất và tiết kiệm thời gian xếp hàng nhất ạ?
6. Từ Rome e sẽ đi sang Amsterdam, cách đi ra sân bay như thế nào ạ?
Xin cám ơn bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,585
190,136
Latest member
linkvaow88
Back