What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn mua máy ảnh đi phuợt

tomdevilhp

Phượt thủ
Chào các a chị..ee đang muốn mua 1 chiếc máy ảnh để đi phươt,nhưng chưa bị chon loại nao..ee đang định mua canon powershot sx30is hk biết có dc hk ạ..mong a chi giúp e zoi...thank

Mình cũng không rành về máy ảnh lắm. Hình như con canon powershot sx30is ngừng sản xuất rồi mà.
Mình thấy con này nửa nạc, nửa mỡ lắm.
Bạn nên nói rõ bạn định đầu tư bao nhiêu, nhu cầu của bạn, kỹ năng chụp ảnh... của bạn thì mọi người dễ tư vấn hơn.

Thế a..e thấy nó trên mag. E dg tìm con khoảng 7 8 củ ak.chụp ảnh thi e hk có exp đâu,thích là chụp thôi ak..trekking đi phuợt. Ak mà a thấy có chiếc nào giống với canon powershot sx30is hk a..e thấy kiểu dang deph.hihii

Mua con 600D của canon đi bạn, chụp cho nó chuyên nghiệp :D với lại màn hình lật nên sẽ thích hợp để tự sướng một mình.
Canon cũng khá bên và dễ gắn thêm ống kính.

cái canon A2200 cảu mình đc đánh giá cao ko mọi người

Cơ động, tiện lợi là ổn mà bạn, mình cũng đang phân vân muốn có lấy một cái máy chụp hình để tiện ghi lại những hình ảnh nhìn thấy trên đường mà...chưa biết loại máy nào là phù hợp...phân vân rất chi là phân vân...

đang xài canon sx510 hs trên cả tuyệt vời. phượt thì nên xài siêu zoom như vầy mới đã. sx30is không còn hàng mới đâu bạn. xài sx510 hs giống mình khoảng 5tr hoặc sx170 is hình như hôm bữa thấy khoảng 4tr2 hay gì ý. máy mới bảo hành đàng hoàng có túi có thẻ đầy đủ mua về là xài thôi.

Điều đầu tiên là bạn phải xem mình "phượt" thế nào?

I. nếu chỉ là đi tham quan, ngắm cảnh, chụp hình cảnh đẹp thì máy ảnh gia đình (canon dòng SX, dòng G không gương lật) hay máy ảnh bán chuyên nghiệp cũng được (nikon D90, canon 550D, 600D). Tầm giá khoảng 10tr, tùy loại.

II. nếu phượt máu lửa, lên rừng, xuống biển, có tính "va chạm nhiều" thì nên chọn máy ảnh chịu va đập tốt, chống nước, chống bụi, pin trâu. Điểm trừ là các dòng này chất lượng ảnh không bằng máy ảnh bán chuyên nghiệp. Ưu điểm: nhỏ gọn, chống nước, bụi, va đập. Có nhiều dòng Olympus, Nikon, Lumix, Pentax.........

Theo tôi nhận định, phần lớn dân du lịch là "loại I" ngắm cảnh, du ngoạn, ở khách sạn là chính. Còn phượt thiên nhiên thì là hàng hiếm lắm kekeke

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back