What's new

[Chia sẻ] Tư vấn SỬA CHỮA, PHỤ KIỆN xe đạp

Mình thấy đối diện đường vào KĐT Việt Hưng - Long Biên có cửa hàng xe đạp rất đong khách. Chủ cửa hàng là anh Hùng,làm ăn rất uy tín.

chào mọi người, xe mình là asama, mấy nay ẻm bị trục trặc gì về phần phanh ấy, mình đã thay cho ẻm hẳn 1 bộ mới mà đi vẫn kêu kọt kẹt , không biết phỉ làm sao,mình thiết nghĩ cái này tự sửa được không cần mang ra tiệm để bị mổ xẻ. mấy bạn cho mình ý kiến với ạ.

chào mọi người, xe mình là asama, mấy nay ẻm bị trục trặc gì về phần phanh ấy, mình đã thay cho ẻm hẳn 1 bộ mới mà đi vẫn kêu kọt kẹt , không biết phỉ làm sao,mình thiết nghĩ cái này tự sửa được không cần mang ra tiệm để bị mổ xẻ. mấy bạn cho mình ý kiến với ạ.

Nếu kiểu thắng của bạn là thắng V thì vào đây, thắng đĩa thì vào đây và xem thêm ở đây cầm đồ nghề lên và tự làm đi bạn, không khó đâu
À đôi khi má phanh mới cũng tạo ra tiếng động khi bóp phanh, dùng một thời gian sẽ hết ^^

Last edited:
Các bác cho em hỏi ngu tí. Giày đường trường đế trơn nhẵn thế mà ko gắn cá thì có bám tốt vào bàn đạp ko ạ?

Bàn đạp thông thường sẽ có phần gai nhô lên, có loại thì có mặt nhám để tránh trượt và bám tốt vào đế giầy, dép ^^

cho em hỏi là em có con xe cuộc motachie hồi bữa không biết rửa xe rồi bị hư đùm(28 lỗ) h họ thay cái đùm 32 lỗ mà em đi chừng 1 tuần là gãy căm ,đi thay căm mấy lần mà vẫn bị gãy căm ai giúp em được ko ?

Giày đường trường loại đế trơn nhẵn bạn nói tới là loại chuyên dụng để chạy xe road, phải có gắn cá ( cleat ), và xe road phải có pedan chuyên dụng tương đương. Nếu ko có pedan này mà xài pedan thường, kể cả loại cho MTB có gai nhô lên, thì đạp sẽ bị trượt chân nhé

cho em hỏi là em có con xe cuộc motachie hồi bữa không biết rửa xe rồi bị hư đùm(28 lỗ) h họ thay cái đùm 32 lỗ mà em đi chừng 1 tuần là gãy căm ,đi thay căm mấy lần mà vẫn bị gãy căm ai giúp em được ko ?

Căm gãy hoài là do thợ bắt căm không chuẩn nha bạn, kiếm chỗ nào uy tín và có tay nghề canh căm lại là hết thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back